What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Thông báo :

HoPhap 1 vừa chuyển các bài anh em đã post bên Rủ rê.... qua đây. Do xắp sếp theo thời gian nên một số trật tự bị đảo lộn. Mọi người có thể xem lại từ đầu.
Cám ơn HoPhap 1 nhiều.

Hèn chi em vừa post mấy câu bên kia đọc lại thấy ko phù hợp gì hết. Mọi người đi rồi chia sẻ kinh nghiệm lại cho em nhá.

Ôi, nghe mà thèm quá đi, Thienson giúp anh tính toán thời gian phượt tất cả các cung đường, kể cả những nơi mà em bổ sung thêm nhé. Rối ta sẽ chọn thời điểm thích hợp, rồi lên đường thôi.

Miền Trung của chúng ta cũng có khá nhiều nơi để thoả mãn thú tính phượt lắm, từ từ rồi cũng nhừ hết, hế hế....

@thienson, phuoter không có bàn chân nào thô bạo hết đâu nhá:T:T.
@all: chuyến này ta sẽ tự sướng tất: từ nấu ăn, ngủ nghỉ đều "thiên nhiên", không "khách sạn" nữa nhá, đồng ý không các bạn?
E là dân Quảng Nôm nhưng mà cũng chỉ ngồi vp nên chẳng biết chi nhiều về núi rừng đâu, chuyến ni a phượt Quảng Nam có dịp trổ tài rồi đó. E đang chờ xem plan chuyến ni .

Sống trong đời sống cần một tấm lòng, ôi quý biết bao những tấm lòng như thế... Cuộc sống vẫn tiếp tục những nhịp đập thường ngày của nó, để rồi khi nào đó ta quá mệt mỏi với cuộc đời , chợt mỉm cười một mình như một kẻ ngu dại khi nhớ lại những kỉ niệm tuyệt vời bên cả nhà phượt .... Cảm ơn cuộc đời đã cho ta gặp được mọi người , cảm ơn mọi người đã giúp ta hiểu biết thêm nhiều điều về cuộc sống. Yêu tất cả mọi người .
Ku Việt nhà ta đó hả? viết cũng khá đấy chứ! Nhất định mai ra c sẽ dắt mấy đứa đi ăn chè.
@all: Chìu ni Bạch tuộc bận công việc không off được rồi, bà con thông củm nhé!

364 ngày cực khổ , vất vả để làm việc , để mưu sinh nhưng chỉ cần 1 ngày phượt như thế này thôi thì 364 ngày kia chẳng là gì nữa cả . Bởi nếu không có 364 ngày trâu bò kia để cày , để cuốc thì đào đâu ra money để mà có 1 ngày phượt phải không bà con

364 ngày cực khổ , vất vả để làm việc , để mưu sinh nhưng chỉ cần 1 ngày phượt như thế này thôi thì 364 ngày kia chẳng là gì nữa cả . Bởi nếu không có 364 ngày trâu bò kia để cày , để cuốc thì đào đâu ra money để mà có 1 ngày phượt phải không bà con
02 ngày đầu hình như có Songvabien nên Bạch tuộc thấy khỏe re không răng hết , đến ngày cuối khi songvabien về rồi tự nhiên Bạch tuộc thấy khát nước chi lạ mà khát nước biển mới ghê chư!=))
@ bác Rắn : báo cáo là Bạch tuộc dù lên Tây nguyên 03 ngày nhưng về vẫn nguyên vẹn là Bạch tuộc chứ không thành mực 03 nắng được bác ạ! :LL bùn chi lạ, vì Mực nó được ưa chuộng hơn Bạch tuộc mà hic...hic.....

Báo cáo mời cả nhà ghé qua bên Rủ rê tụ tập...để xắn tay áo lên nhào nặn 1 chuyến phượt mới theo lời kêu gọi của anh Chaubaogia nhé.Báo cáo hết.

Đến nơi rồi !
Cột mốc là đây, sau bao ngày chờ đợi mọi người vô cùng xúc động khi đứng nơi này, địa điểm vô cùng thiêng liêng và ý nghĩa đối với một công dân đất Việt. Sau lưng là tổ quốc, bên phải là nươc bạn Lào anh em, bên trái là vương quôc Campuchia.

Muôn vàn kiểu dáng, tư thế trên cột mốc

Bạch tuộc, Henry

attachment.php

Bạch tuộc

attachment.php

Ku Việt

attachment.php

Chaubaogia

attachment.php

Henry

attachment.php

Quyên