What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Cơm nước xong xuôi, lúc này đã là 14h30, chúng tôi tiến về Bờ Y khám phá cột mốc Đông dương, nơi con gà gáy 3 nước đều nghe. Trời về chiều bắt đầu có mây nhiều, không biết trên đó thế nào ? Lạy trời đưng mưa !

Theo chỉ dẫn của 2luaMienTay chúng tôi men theo những quả đồi, vượt qua đèo dốc, bụi bay mù mịt

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đây là Ku Việt và Vitvit lúc còn lành lặn. Chẳng biết điều gì sẽ xảy ra ?

attachment.php

Chiều mai 28/4 nhớ off tại quán cafe Thư viện lúc 18h00 nghe bà con? Khi đi nhớ mang theo ổ cứng di động hay USB 8GB nhé. Hôm nhậu ở Bến Bờ chaubaogia tranh thủ chép được hình của vitvit, henry, raiha, shogun rồi, tổng cộng khoảng 4GB ảnh nhưng chưa có ảnh của anh Polyme vì anh ấy sợ mấy con virus:))

@Anh Polyme: Anh mang theo máy ảnh hoặc cái thẻ nhớ của anh nhé, mấy con virus không làm gì được đâu:LL. Em tính chép hết tất cả rồi đem vào SG share cho các bạn nhóm SG.
@ all: Còn ai chưa đưa cho chaubaogia chép hình thì ngày mai đem theo máy ảnh hoặc thẻ nhở luôn nghe.
@ Nhóm SG: Hà chép ảnh của các bạn nhóm SG nha, 30/4 anh vô lấy đem về share cho các bạn nhóm ĐN.

Chiều mai 28/4 nhớ off tại quán cafe Thư viện lúc 18h00 nghe bà con? Khi đi nhớ mang theo ổ cứng di động hay USB 8GB nhé. Hôm nhậu ở Bến Bờ chaubaogia tranh thủ chép được hình của vitvit, henry, raiha, shogun rồi, tổng cộng khoảng 4GB ảnh nhưng chưa có ảnh của anh Polyme vì anh ấy sợ mấy con virus:))
@Anh Polyme: Anh mang theo máy ảnh hoặc cái thẻ nhớ của anh nhé, mấy con virus không làm gì được đâu:LL

Còn của em 2GB nữa anh,anh copy rồi mà :D

Ước mơ vẫn mãi chỉ là ước mơ thôi a Shogun ơi! tỉ tỉ vàng nhỉ?!

Dẫu biết rằng ướt mơ cũng chỉ là mơ ướt phải ko tỉ tỉ gold, nhưng cuộc đời cho ta ước mơ thì ta vẫn có quyến mơ ướt để rồi một ngày nào đó ngoảnh mặt là không hối tiếc với kỷ niệm và mơ ướt của mình. tuy rằng thời gian phượt bên nhau thật ngắn ngủi, chẳn đủ để nói lên điều gì nhưng trong ta vẫn đọng lại chút gì đó của riêng mình cuả những người có máu phượt. Ngàn lời cảm ơn các phuoters cũng trở nên vô nghĩa nếu câu nói ấy không xuất phát từ con tim, từ tấm chân tình của mình và từ tinh thần anh em của các phuoters. chiều nay DN mưa rơi, ngồi trong đống lộn xộn của công việc mà lòng cứ nao nao khó tả cảm giác gió núi bụi đường quay về cùng với "ôm" sau lưng không thể dập tắt được, máu phượt lại cuồn phong nổi dậy như những cơn lốc xoáy hôm chúng ta lên đường làm cho người mình cứ đờ đẫn ra theo dòng suy nghĩ. và rồi cơn mưa nào cũng tạnh, cuộc vui nào cũng tàn và lần phượt nào cũng kết thúc, quay về với cuộc sống thường nhật mang theo bao dòng cảm xúc không nói lên thành lời mình cầu chúc tất cả các phuoters được phượt nhiều hơn và cảm xúc nhiều hơn sau mỗi lần phượt.

Những dòng chữ này lúc về mới phát hiện ra
Việt Nam,nhìn rõ ràng,không bị cây cỏ che khuất,chắc là do dân phượt VN lên đây nhiều nên rõ ráng thế này đây :D

Laos - cây cỏ cũng che 1 ít rồi,chắc có vài phuọt Lào lên thôi :))

còn đây là Cambodia,cỏ phủ lấp cả rồi,chắc dân cam nhà ta không có phượt tử rồi :))

em mpt4cus ui, em làm sao mà anh còn có 1/2 người vậy, nữa còn lại của anh em vứt ở campuchia hay lào vậy để anh phượt đi tìm

Thật đau lòng khi nhìn cảnh núi rừng bị tàn phá , rất rất nhiều cây bị đốn hạ đổ ngổn ngang cháy nham nhở, suốt chuyến đi tôi cứ tự hỏi có phải đó là hành vi của những đồng bào dân tộc nhận thức còn cạn hay đó là hành vi của những con người vì lợi ích bản thân mà quên đi tác hại ghê ghớm của hành vi phá hoại rừng của mình?
ở đoạn đường vào ngục Tố hữu cây cối bị chặt phá đổ ngổn ngang khi chúng tôi đến vẫn còn ngún lửa, đây chắc chắn không phải là hành vi đốt rẫy vì chỉ toàn cây cối chứ mặc nhiên không hề có lúa ngô hay bất cứ cây hoa màu nào cả! Thật xót xa khi nhìn cảnh hoang tàn và khói lửa trong rừng![/QUO

Bạch tuộc từ biển lên mà am hiểu về rừng pét vậy, chúng ta chỉ biết nhìn và chua sót thôi phải kô em

Vào địa phận Dakglei, bên trái có một cái cầu treo khá đẹp, mọi người tranh thủ lưu lại những hình ảnh đáng nhớ. Trông dễ thương quá !

attachment.php

Bác Polyme treo hình mấy siêu mẫu nam của phuot đà nẵng để dụ mấy e phuot nữ ẩn dật vô ace Đn đó hả? Mà phải công nhận phuoter này chẳng khác gì siêu mẫu thế giới bà con nhỉ?!

Chj định đi lừa tình bà con hay sao ấy nhờ "siêu mẫu thế giới " , nghe ko phát sợ , hơ hơ. E chỉ cần làm siêu mẫu châu á thôi há....

anh ước là cái kem đó là răng anh,em si nghĩ cả sáng vẫn chưa hình dung dc =))
Henry ui, suy nghĩ làm gì cho mệt óc, để dành time pot bài hay bình loạn ấy, việc anh mơ ướt đôi khi anh còn chả hiểu được nũa là em

^^ Hihi, chị nghe thì thấy hay nhưng nhiều người nghe thì chỉ muốn tắt đi cho xong thôi em ah, vì cảm thấy rất ồn ào. Chị recommend cho em bài này nhé, http://www.youtube.com/watch?v=Sz1idnMQFOA.

Một giây phút cho phép mình được chậm lại, lắng nghe cuộc sống của Igor Krutoi. Chị rất thích bài này tuy nhiên, tại giây thứ 1.31s cô gái để mặc chiếc nơ gói quà rơi cả xuống đường. Dù có chú lao công ở đấy, nhưng chị vẫn thấy có 1 sự thiếu ý thức nơi cô gái xinh đẹp đó. Có thể vô tình và video clip dù rất đẹp nhưng nó lại làm cho chị ác cảm. Nhạc thì khỏi nói, khi stress mà nghe thì ôi thôi

^^ hihi, phần mềm nó làm cả mà Bachtuoc ơi. Search trên mạng ra vô khối. Vitvit rảnh rỗi sẽ hướng dẫn Bachtuoc làm mấy cái, về sau tự khen mình giỏi lun!

^^ Thks a động viên! Mỗi chuyến đi sẽ là 1 phần, phần 2 thì đợi sau khi đi Bờ Y về, tập hợp ảnh của ace, e sẽ làm tiếp đó a!

Hihihi, cảm ơn em! Anh Polyme chụp hết đó e, phần bình loạn xì ngầu là của aPolyme, aChaubaogia, Bachtuoc và Rita. Còn chị thì đem mấy cái đó xào nấu lại thêm lần nữa. Chị chỉ tính làm để giới thiệu về ĐN với những hình ảnh ko Photoshop (việc thật, cảnh thật để dễ hình dung) cho các bạn người nước ngoài của chị. Nhưng nghĩ lại đem post lên đây cho mọi người xem luôn, cứ lo là mọi người chẳng thèm xem vì đã xem hết cả rồi.

Vitvit được tung hô ghê quá, chắc đang ở trên mây, hi hi. Chị Vjt nhà mình giỏi thật, chuyện gì cũng làm đc cả à nha......

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,920
191,594
Latest member
Kimmy_1124
Back