What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Cuộc sống mà anh.Đời quả thật nhiều cái để suy gnhix,làm sao để vừa sống tốt,vừa kiếm dc nhìu tiền,vừa có 1 cuộc sống riêng như mong muốn.Qua chuyến đi mới hiểu anh em nhìu hơn.AI nấy đều vui vẻ và hòa đồng,nhất là cái ''Độc thân hội'',share nhau rất nhìu thứ.CN này anh em hẹn nhau cafe,anh đi cho vui lun hen ;))

Cafe ở quán nào cứ chọn địa điểm đi,nếu bữa đó a ko đi ctrình xa thì a chắc chắn sẽ đến.ae cố gắng gom ảnh lại và coi thử tất cả mấy ghi để mọi người đem usb theo share nhé.À cái độc thân hội em vui qúa,trẻ con qúa,cứ như là đang chat yahoo với nhau vậy.a đọc xong thấy thật sự mình già mất tiêu rồi.huhu.ôi tuổi già.=))

Thiên nhiên kì thú là đây

Cây hai bên đường nghiêng mình cúi chào đoàn phượt nhà ta đi qua. Dù đường đi gian nan vất vả bởi những ổ gà ổ voi nhưng mọi người vẫn tiến về phía trước, keke

Trên đường đi , các phượt nhà ta còn bị" khủng bố tinh thần " bởi các vũ khí nguy hiểm , đặc biệt là "khói độc" thế này đây

Nụ cười trên môi như thế này sẽ "never die"

Last edited:
Cafe ở quán nào cứ chọn địa điểm đi,nếu bữa đó a ko đi ctrình xa thì a chắc chắn sẽ đến.ae cố gắng gom ảnh lại và coi thử tất cả mấy ghi để mọi người đem usb theo share nhé.À cái độc thân hội em vui qúa,trẻ con qúa,cứ như là đang chat yahoo với nhau vậy.a đọc xong thấy thật sự mình già mất tiêu rồi.huhu.ôi tuổi già.=))

Hiện nay chaubaogia có ảnh của vitvit, shogun, raiha,henry và chaubaogia, gom lại khi nhậu ở quán Bến Bờ, được tổng cộng 4Gb. Thiếu ảnh của anh Polyme, thienson ( không biết thienson có mang máy hình theo không nhỉ)?

@Nhóm SG: Hà đại diện gom hình lại chép vào đĩa cứng 30/4 anh vô lấy nhá.:)
@Nhóm ĐN: Chiều mai 18h00 off tại cafe thư viện ( được không anh Polyme nhỉ, sau đó ai muốn nhậu thì đi theo anhnhá :LL), khi đi nhớ mang máy ảnh đã chụp và ổ cứng rời hoặc (USB 8GB)

Thời gian cứ vô tình trôi,không dừng lại để ta được mãi sống trong những phút giây hạnh phúc,vui đùa bên nhau...cuộc đời cũng thật nghiệt ngã khi hàng ngày sống và làm việc quanh ta bao nhiêu là người mà sao ta cảm nhận phần nhiều sống với nhau bằng toan tính lọc lừa,chỉ muốn vơ về mình phần những gì lợi lộc nhất...cảm ơn tất cả những người bạn phượt ...những giờ phút vui vẻ bên nhau sẽ làm động lực giúp ta vượt qua những lúc bon chen ,vất vả trong đường đời,trong cuộc mưu sinh của kiếp người ...dù nhiều lúc ngồi 1 mình nơi quán vắng hồi tưởng lại cứ thấy nhói trong lòng... Sống trên đời cần có 1 tấm lòng...
Sống trong đời sống cần một tấm lòng, ôi quý biết bao những tấm lòng như thế... Cuộc sống vẫn tiếp tục những nhịp đập thường ngày của nó, để rồi khi nào đó ta quá mệt mỏi với cuộc đời , chợt mỉm cười một mình như một kẻ ngu dại khi nhớ lại những kỉ niệm tuyệt vời bên cả nhà phượt .... Cảm ơn cuộc đời đã cho ta gặp được mọi người , cảm ơn mọi người đã giúp ta hiểu biết thêm nhiều điều về cuộc sống. Yêu tất cả mọi người .

Originally Posted by thienson
Thời gian cứ vô tình trôi,không dừng lại để ta được mãi sống trong những phút giây hạnh phúc,vui đùa bên nhau...cuộc đời cũng thật nghiệt ngã khi hàng ngày sống và làm việc quanh ta bao nhiêu là người mà sao ta cảm nhận phần nhiều sống với nhau bằng toan tính lọc lừa,chỉ muốn vơ về mình phần những gì lợi lộc nhất...cảm ơn tất cả những người bạn phượt ...những giờ phút vui vẻ bên nhau sẽ làm động lực giúp ta vượt qua những lúc bon chen ,vất vả trong đường đời,trong cuộc mưu sinh của kiếp người ...dù nhiều lúc ngồi 1 mình nơi quán vắng hồi tưởng lại cứ thấy nhói trong lòng... Sống trên đời cần có 1 tấm lòng

Sống trong đời sống cần một tấm lòng, ôi quý biết bao những tấm lòng như thế... Cuộc sống vẫn tiếp tục những nhịp đập thường ngày của nó, để rồi khi nào đó ta quá mệt mỏi với cuộc đời , chợt mỉm cười một mình như một kẻ ngu dại khi nhớ lại những kỉ niệm tuyệt vời bên cả nhà phượt .... Cảm ơn cuộc đời đã cho ta gặp được mọi người , cảm ơn mọi người đã giúp ta hiểu biết thêm nhiều điều về cuộc sống. Yêu tất cả mọi người .
Khoảng lặng!..là những chuyến đi để cân bằng, là những người bạn để thấy được sống.

Cám ơn Cu Việt đã post ảnh cực đẹp, chịu khó post lên cho mọi người chia xẻ nhé.

Tiếp tục hành trình.

Suối mát rượi, chỉ muốn nhảy ùm xuống

attachment.php

Thế là chúng ta đã tới đất Kon tum rồi nhé. Dakglei là đây, chỉ còn 70 km nữa là tới Ngọc hồi rồi. Điện thoại reo, chaubaogia thông báo đã sẵn sàng chờ đoàn ĐN lên, có em Phuongthaodl và Songvabien nữa.

attachment.php

Vào địa phận Dakglei, bên trái có một cái cầu treo khá đẹp, mọi người tranh thủ lưu lại những hình ảnh đáng nhớ. Trông dễ thương quá !

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Nhà vách đất của đồng bào dân tộc. Mộc mạc và đơn sơ quá !

attachment.php

Sông nhuộm một mầu đỏ, đục ngầu. Không biết có phải do bọn "vàng tặc" mà ra không ?

attachment.php

attachment.php

Hai chị em Vitvit, Henry đáng yêu quá !

attachment.php

Chưa tới cột mốc mà cờ đỏ sao vàng đã lấp ló. " Tí tí vàng à. Nhỡ anh không đem theo cờ thì em có dám.....không ?" Ha ! ha !

attachment.php

Sửa soạn lên đường, trực chỉ Ngọc Hồi

attachment.php

trời ơi,sến ghê rua mi.Đọc xong mà da gà nổi từng lớp nè ku ;)).Anyway,lớn rồi mới thấy giá trị thời gian mi hì.Gặp rồi đi,cuộc vui nào rồi cũng đến lúc phải tàn.Ai nấy đều phải tất bật với cuộc sống hàng ngày...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,920
191,593
Latest member
TomtocVietNam
Back