What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Titigold, Quyên, hai phươt SG. Trông xinh quá nhỉ

attachment.php

Và đây, các Top Model của phượt ĐN. Toàn nam thanh nữ tú cả

attachment.php

Chuẩn bị vượt đèo Lò xo. Con đèo đã gây bao nhiêu kinh hoàng cho cánh lái xe. Rất nhiều tai nạn thương tâm đã xảy ra ở đây, không muốn nhắc lại nữa. Quả thật lúc về, nguyên một chiếc xe tải lao xuống vực, khói hương còn nghi ngút, mấy phượt nữ chẳng dám lại gần.

attachment.php

Người mẫu hai miền làm một kiểu kỷ niệm trước khi vượt Lò xo. Ku Việt nhìn sành điệu ghê, dễ thương nhất đoàn đó

attachment.php

Năm chị em nhà phượt SG và ĐN. Mới gặp mà như quen biết đã lâu

attachment.php

Nghịch ngơm quá nhỉ

attachment.php

Lên thác chơi một tí. Vivit cho biết tên con thác này đi ?

attachment.php

Last edited:
Lâu lắm rồi mới thấy người ta bán kem như thế. Vị kem không ngon như kem wall nhưng lại cho mọi người một cảm giác sảng khoái khi được ăn kem giữa một buổi trưa nóng đến thế. Một sự việc không thể gặp 2 lần. Không biết bao giờ trên đường du hí ta lại có kem để ăn nhỉ.

Nhớ 1 lần về miền tây cũng được ăn kem như thế người ta bán trên xuồng. Giờ mỗi lần về lại nơi ấy ra bờ sông hóng mát lại nhớ về chiếc xuồng kem mà chẳng bao giờ gặp lại.

Thời gian cứ vô tình trôi,không dừng lại để ta được mãi sống trong những phút giây hạnh phúc,vui đùa bên nhau...cuộc đời cũng thật nghiệt ngã khi hàng ngày sống và làm việc quanh ta bao nhiêu là người mà sao ta cảm nhận phần nhiều sống với nhau bằng toan tính lọc lừa,chỉ muốn vơ về mình phần những gì lợi lộc nhất...cảm ơn tất cả những người bạn phượt ...những giờ phút vui vẻ bên nhau sẽ làm động lực giúp ta vượt qua những lúc bon chen ,vất vả trong đường đời,trong cuộc mưu sinh của kiếp người ...dù nhiều lúc ngồi 1 mình nơi quán vắng hồi tưởng lại cứ thấy nhói trong lòng... Sống trên đời cần có 1 tấm lòng...

Thời gian cứ vô tình trôi,không dừng lại để ta được mãi sống trong những phút giây hạnh phúc,vui đùa bên nhau...cuộc đời cũng thật nghiệt ngã khi hàng ngày sống và làm việc quanh ta bao nhiêu là người mà sao ta cảm nhận phần nhiều sống với nhau bằng toan tính lọc lừa,chỉ muốn vơ về mình phần những gì lợi lộc nhất...cảm ơn tất cả những người bạn phượt ...những giờ phút vui vẻ bên nhau sẽ làm động lực giúp ta vượt qua những lúc bon chen ,vất vả trong đường đời,trong cuộc mưu sinh của kiếp người ...dù nhiều lúc ngồi 1 mình nơi quán vắng hồi tưởng lại cứ thấy nhói trong lòng... Sống trên đời cần có 1 tấm lòng...

sao "ướt át" vậy anh :)

Không ngờ em viết hay quá, cũng tâm trạng ghê. Không có em trong đoàn lần này chắc mọi người còn khổ nhiều. Đi lần này mới thây cái máu phượt của em và shogun thật ác chiến. Anh cũng không ngờ hai đứa vọt xe qua ngầm đá, suối sâu, dốc đứng cứ như không. Lúc cả đoàn vào ngục Tố Hữu không thấy em đâu, anh đã thật sự lo lắng, không biết thienson chạy đằng nào mà mất dạng. May mà anh hỏi mấy chú dân tộc mới biêt em đã qua ngầm đá từ lúc nào. Thán phục thằng em !!!

Cuộc sống mà anh.Đời quả thật nhiều cái để suy gnhix,làm sao để vừa sống tốt,vừa kiếm dc nhìu tiền,vừa có 1 cuộc sống riêng như mong muốn.Qua chuyến đi mới hiểu anh em nhìu hơn.AI nấy đều vui vẻ và hòa đồng,nhất là cái ''Độc thân hội'',share nhau rất nhìu thứ.CN này anh em hẹn nhau cafe,anh đi cho vui lun hen ;))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,920
191,593
Latest member
TomtocVietNam
Back