What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Pac Polyme làm mấy cái hình em thấy xúc động ghê, Em nhìn mình chở bịch đồ nghề mà trông giống mấy thằng buôn lậu hàng trắng ở biên giới wa, heheh
dù gì cũng thanks anh rất nhiều

@Mpi4cus : Em làm phóng viên được rồi đó. Anh không ngờ phượt nhà mình có nhiều nhân tài ghê. Nhìn hình là anh biết ngay "tâm" của người chụp.
Qua chuyến đi này anh thấy cuộc sống đáng yêu vô cùng. Nếu ai không nắm bắt được nó thì thật là bất hạnh.

Last edited:
Rời ngục Tố Hữu đã quá trưa. Tạm biệt dãy Ngọc Linh, cả đoàn phi thẳng Đà Nẵng.
Vào địa phận Quảng Nam, xe Henry một lần nữa gặp nạn. Rõ khổ cho thằng em, sao mà xui thế ! Lần này thì quá nặng rồi, Lốp xe, ruột xe mới tinh vừa thay hôm trước nay tan tành, 200k coi như đi tong. Rất may có Thienson, với giải pháp lót ruột chỗ thủng, thay ruột mới của Chaubaogia cố gắng lê lết về ĐN.

Rõ khổ cho Henry

attachment.php

Đi mãi chẳng thấy quán ăn nào, 14h ghé quán nước làm tạm cái này vậy

attachment.php

Như lịch đã đề ra, cố gắng về ĐN sơm để gặp bác Lengkeng cũng vừa phượt một mình phía tây Thừa thiên Huế, Quảng trị, Quảng bình về.
Đúng 18 h cả đoàn về tới ĐN, kết thúc hành trình 3 ngày 2 đêm, xe Polyme chỉ số đồng hồ 90378, như vậy đoàn đi lần này là 855 km.

Bên bờ sông Hàn thơ mộng đây, có Rita, Mahee ra góp vui nữa.

Bác Lengkeng với chị em phượt ĐN

attachment.php

Với 3 chàng ngự lâm. Ku Việt bị cháy hết cả mũi, đang tút lại dung nhan

attachment.php

Tội nhất Bạch tuộc, mọi người ăn nhậu vui vẻ còn mình lo cộng sổ sách. Thôi, lần sau anh đền cho nguyên con gà nhé !
Rita thật là khéo tay, trong nháy mắt hai con gà đã đi toi

attachment.php

attachment.php

Cảm ơn Shogun vì đói quá nên quyết định vào quán ăn mì gói,nếu không đã không có được phút giây quây quần bên những tô mì như thế này.

Rita mần gà rất khéo tay còn Karem ngậm cục thịt gà to wa vừa híc híc híc . . . hình như nuốt không được hay sao mà mắt tròn to thế =)) =)) =))

Cảm ơn Shogun vì đói quá nên quyết định vào quán ăn mì gói,nếu không đã không có được phút giây quây quần bên những tô mì như thế này.

Pac Polyme bỏ sót cái nguyên nhân gây ra tô mì gói này rồi, có rất nhiều chi tiếc sinh động, hấp dẫn và cực kỳ lôi cuốn mà pác đành bỏ qua sao. và cả hình của mấy cái palo phải dồn lại một đống sợ mấy chiếc " xe tặt" lấy nhầm nữa ... phot lên pac nhe

Rita mần gà rất khéo tay còn Karem ngậm cục thịt gà to wa vừa híc híc híc . . . hình như nuốt không được hay sao mà mắt tròn to thế =)) =)) =))

Shogun ơi bữa trước ghé nhà bác em thấy có 2 em gà mập mập đang lảng vảng ngoài sân hay mai mốt phuoter nhà mình qua nhà bác ọp 1 bữa để Rita trổ tài bác nhỉ?e là e khoái gà nhà hơn gà quán.hehe

Shogun ơi bữa trước ghé nhà bác em thấy có 2 em gà mập mập đang lảng vảng ngoài sân hay mai mốt phuoter nhà mình qua nhà bác ọp 1 bữa để Rita trổ tài bác nhỉ?e là e khoái gà nhà hơn gà quán.hehe

Anh thienson là siêu tình báo,răng mà tính hình nào ảnh cũng nắm hết trơn rứa ;))

Hihihihi, sợ pác và các phuoters không dám thôi, nhà minh mới treo hai cái biển quản cáo Beeline to đùng đó, chắc bác ghé trưa nắng nên pác thấy mấy con gà trên đó. nếu các phuoters thịt được con gà beeline thì shogun sẵn sàng mời các bạn cùng chuyên gia thịt gà " Rita" đến nhà mình ọp

Qua nhà Karem ọp đi, gà nhà Karem ngon lắm í, hihi.Chứ mần gà beeline nhà a Shogun gãy răng hít, hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,920
191,594
Latest member
Kimmy_1124
Back