What's new

850km ngày và đêm

Chào cả nhà.
Thế là chúng ta đã thực hiện chuyến đi vô cùng hoàn hảo như dự kiến. Xin cám ơn tất cả các bạn đã thạm gia cung đường này, đặc biệt xin cám ơn 4 phuoter SG đã nhiệt tình tham gia.
Hôm qua sau trận liên hoan chia tay, có anh Lengkeng, Ri ta, Mahee nữa, vui quá nên uống tới bến về buồn ngủ quá, bây giơ mới đảo qua phượt, tranh thủ đọc hết một loạt bài.
Trong khi chờ đợi chaubaogia làm cái "tit" bên Hồi ức sau những chuyến đi, anh tranh thủ làm vài hình ảnh cho cả nhà ngắm nghía một tí nhé, sự kiện đang hot mà.

Mới 5h mọi người đã tập trung đông đủ

Chuẩn bị hành lý, xe pháo phân công xế, ôm khi trời còn sớm tinh mơ

attachment.php

attachment.php

Lên đường. Đồng hồ xe Polyme chỉ 89523 km.
Từ trái qua : Thienson, Bạchtuoc (ôm), Shogun, Titigol (phượt SG, ôm), Mpt4cus, Quyên (phượt SG, ôm), Vitvit, Karem (ôm), Henry, Việt (ôm), Polyme (vừa xế, vừa ôm - quá đã)

attachment.php

Đường vào ngục Tố Hữu không như chúng tôi nghĩ, thật vô cùng vất vả. Đi hết đường đá, rồi đến đường đất, rồi đến đường rừng, qua sông, qua suối, một bên là vực, một bên là núi, cứ men theo đương đi của đồng bào dân tộc mà tiến. Hết đường đi, bỏ xế lại trong rừng, tiếp tục lội bộ băng rừng.

Chỗ này bác Lengkeng chỉ đã bị cơn lũ năm ngoái lấp hết

attachment.php

Đi bộ thôi, quẳng xe lại trong rừng. Anh Polyme bất đắc dĩ phải làm chân giữ xe. Buồn một tí thôi !

attachment.php

attachment.php

Qua suối

attachment.php

Đáng khen cho Vitvit, bị té xe hôm trước nay vẫn lội rừng, còn làm dáng nữa chứ.

attachment.php

Lại kể về lúc này. Đi mãi mà không thấy bóng dáng Thienson đâu. Mọi người nghĩ chắc bị lạc đường rồi, chứ đường thế này xế làm sao qua được ? Shogun khẳng định Thienson đã đi trước rồi, và Shogun liền chứng minh ngay bằng những hình ảnh này.

Chuyện nhỏ đối với Shogun

Qua suối

attachment.php

Leo đá

attachment.php

Vượt dốc

attachment.php

Quả thật, có đi với nhau thế này mới biết "trình" của anh em. Đây là xe Thienson sau khi quay về, cũng thiệt hại đôi chút. Phượt Đà nẵng nhà ta có được hai bác thế này cũng đáng tự hào !

attachment.php

Anh Polyme giỏi bình loạn thật ,cái hành động nông nổi của thằng e mà anh cứ ca ngợi như thế,mai mốt nó tưởng bở cứ đâm đầu vào ngõ cụt có ngày chết mất xác.hàhà

Cho mình ké với.ảnh này chụp trên đường chạy từ kontum về nhưng chụp chỗ nào quên mất rồi.hehe:D

Ảnh này đẹp quá, i like it, i like it! Em ghen tị quá đi... :(( Sao anh ko gọi em làm mẫu???? Em cũng đc mà, dù ko hồn nhiên bằng em kia thoai=))

Và cái này chứng minh rằng Vịt thì leo núi giỏi hơn Bạch tuộc

Í trời ơi, đoạn này e đi mà mong Raiha và anh cảm thấy lâu quá động lòng xuống cõng em và bt bò lên mà mòn mỏi chẳng thấy đâu, bùn dễ sợ... :))

Ảnh này đẹp quá, i like it, i like it! Em ghen tị quá đi... :(( Sao anh ko gọi em làm mẫu???? Em cũng đc mà, dù ko hồn nhiên bằng em kia thoai=))

E mà đeo cái kiếng đen ôm cái cây bự bự của bác Đồng là bác bắn bỏ xừ vì bác í tưởng e là Bồ đề tặc.hehe

Í trời ơi, đoạn này e đi mà mong Raiha và anh cảm thấy lâu quá động lòng xuống cõng em và bt bò lên mà mòn mỏi chẳng thấy đâu, bùn dễ sợ... :))

Cái cảm giác được chứng kiến người khác vì mình mà phải vất vả ,khổ sở nó cảm giác rất chi là cảm giác e à.nếu có lần sau.a vưỡn...hehe.

Ngồi một mình trông xe buồn quá, chẳng biết làm gì cả, cứ đứng lên lại ngồi xuống. May quá, lúc này có hai anh em người Kơtu đang vận chuyển lúa trên nương về bản, tranh thủ giao lưu giết thời gian. Hai em nói tiếng Kinh chưa rõ nhưng cũng đủ hiểu nhau.

Đây là những bao lúa mới gặt trên nương về. Gặt xong, đập lúa cho vào bao, vận chuyển về nhà bằng xe máy này. Mỗi chuyến em chở được 1 bao. Văn minh chưa. Vụ này nhà em thu hoạch được 20 bao như thế, đủ cầm cự qua ngày. Cuộc sống của đồng bào dân tộc còn vất vả quá ! Lại nghĩ đến chuyện ăn nhậu, chơi bời của người thành phố, trong đó có mình mà thấy chạnh lòng !!!

attachment.php

attachment.php

Em rất thích chụp hình. Làm một kiểu kỷ niệm. Trông em ăn mặc không khác người thành thị là mấy, buổi tối thỉnh thoảng còn chạy ra Đăkglei với bạn bè hát karaoke nữa. Văn hóa thành thị đã vào tới tận bản làng rồi.

attachment.php

Em tiếp phần đi vào ngục Tố Hữu

Mọi người đi vào ngục,còn anh polyme lo cho đống ngựa chiến :)

Trên đường phượt bộ vào,chỉ thấy 1 mảnh ruộng bậc thang nhỏ,giữa muôn trùng là đồi trọc và cháy khét lẹt :(

Rừng còn cháy âm ỉ,đi qua còn thấy nóng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,927
191,594
Latest member
Kimmy_1124
Back