What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Mai Châu - Mộc Châu 15-16/09/2013

Chào các bạn!
Mình trong Sài Gòn ra từ 11.9, đi Hà Giang đến sáng 15.9 thì về lại Hà Nội. Nhưng lịch bay thì đến 21h tối thứ 2 mới bay vô lại Sài Gòn. Vì thế mình đang định đi Mai Châu - Mộc Châu trong 02 ngày ấy!Vì 1 thân 1 mình ra Hà Nội, và cũng chưa đi Mai Châu Mộc Châu bao giờ nên mạo mụi lập Topic để ai có nhã hứng hoặc thời gian phù hợp thì cùng nhau đi khám phá!ất mong nhận được sự góp ý của các bạn về lịch trình đi!
Mình tên Khâm sdthoai 016.9299.9299 facebook/kawaxeko.

Nhóm mình có 6 ng sẽ cắm trại trên Hòn Bà (Khánh Hòa) vào dịp lễ 2/9 này. Sáng 31/8 sẽ tới Nha Trang, chiều tối lên núi, sáng hôm sau về.

Bạn nào dịp đó ở Nha Trang mà hứng thú thì join nhé.

Kéo cái này lên 1 chút, tối mai là nhóm mình đi rồi. Bạn nào có nhã hứng thì contact mình nhé
facebook.com/metavana hay Yahoo: duyhung1984

Re: Mai Châu - Mộc Châu 15-16/09/2013

Chào các bạn!
Mình trong Sài Gòn ra từ 11.9, đi Hà Giang đến sáng 15.9 thì về lại Hà Nội. Nhưng lịch bay thì đến 21h tối thứ 2 mới bay vô lại Sài Gòn. Vì thế mình đang định đi Mai Châu - Mộc Châu trong 02 ngày ấy!Vì 1 thân 1 mình ra Hà Nội, và cũng chưa đi Mai Châu Mộc Châu bao giờ nên mạo mụi lập Topic để ai có nhã hứng hoặc thời gian phù hợp thì cùng nhau đi khám phá!ất mong nhận được sự góp ý của các bạn về lịch trình đi!
Mình tên Khâm sdthoai 016.9299.9299 facebook/kawaxeko.

31/8 Bọn mình cũng đi Mai Châu Mộc Châu, sẽ rì viu lại cho bạn :))
Dự là thớt này sắp bị chuyển sang Alo, mình muốn Phượt... :3

[GẤP] Tìm bạn tham quan Sapa/leo Fansipan 7-9/9 (Nhóm từ SG)

Chào các bạn, mình từ Sài Gòn ra. Đoàn mình có 6 người, nhưng có 1 bạn mới rút nên còn 5 người (4 nữ - 1 nam), tìm 1 bạn nam nữa để đỡ đần các bạn nữ. Mình là boy nhé!

Kế hoạch thì mình đã làm rất rõ ràng rồi, ở đây mình chỉ nêu vắn tắt thôi, như sau:
Ngày 0 (6/9): Sáng, bay từ SG ra Hà Nội. Tham quan 1 chút Hà Nội, mua những vật dụng cần thiết. Tối lên xe khách đi Sapa.

Ngày 1 - 2 (7-8/9):
Leo Fansipan cung Trạm Tôn - Trạm Tôn. Mình không leo theo công ty du lịch nào cả, chỉ đơn thuần có quen 1 anh tour guide Sapa,anh đó cung cấp nhữnng dịch vụ y chang như tour vậy.

Ngày 3 (9/9): Thăm quan Sapa. Tối lên xe về Hà Nội. Sáng hôm sau đã tới HN.

Ngày 4 (10/9): Tham quan Hà Nội.

Ngày 5 (11/9): Về lại SG.

--> Tìm 1 bạn nam, ở SG hay HN đều được cả. Tuy nhiên mong muốn nhất vẫn là từ SG ra, để có thể tham gia trọn chuyến đi với tụi mình.Tụi mình còn là sinh viên, độ tuổi 9x cả, vui vẻ hoà đồng, ĐÀNG HOÀNG (strongly confirmed). Đặc biệt có gái xinh, trai đẹp =))) :D

Chi phí: Trong đó, tour leo Fan là 1,4tr, xe khách 2 chiều là 600k. Chi phí ăn uống phát sinh thêm thì ăn nhiêu trả nhiêu. Ước tầm 3 triệu hoặc hơn 1 xí tuỳ vào ăn xài. Nếu từ SG thì tính thêm tiền vé máy bay (có thể đổi tên từ bạn đã rút với giá ưu đãi).

Bạn nào hứng thú thì liên lạc mình qua số 0983 97589(một). Mình không online thường xuyên, nên có gì có thể gọi đth/message/viber/whatsapp các kiểu.

Mong tin các bạn!

Re: Minh dang o US - Washington DC - can tim ban di phuoc NY

Theo Tuan nếu được lên làm 1 tour miền đông nước Mỹ luôn. bay từ VN qua và như mình từ California qua mà chỉ đi NY thì ít quá. Có gì update thônng tin cho Tuan

Chào các bạn, mình từ Sài Gòn ra. Đoàn mình có 6 người, nhưng có 1 bạn mới rút nên còn 5 người (4 nữ - 1 nam), tìm 1 bạn nam nữa để đỡ đần các bạn nữ. Mình là boy nhé!

Kế hoạch thì mình đã làm rất rõ ràng rồi, ở đây mình chỉ nêu vắn tắt thôi, như sau:
Ngày 0 (6/9): Sáng, bay từ SG ra Hà Nội. Tham quan 1 chút Hà Nội, mua những vật dụng cần thiết. Tối lên xe khách đi Sapa.

Ngày 1 - 2 (7-8/9): Leo Fansipan cung Trạm Tôn - Trạm Tôn. Mình không leo theo công ty du lịch nào cả, chỉ đơn thuần có quen 1 anh tour guide Sapa,anh đó cung cấp nhữnng dịch vụ y chang như tour vậy.

Ngày 3 (9/9): Thăm quan Sapa. Tối lên xe về Hà Nội. Sáng hôm sau đã tới HN.

Ngày 4 (10/9): Tham quan Hà Nội.

Ngày 5 (11/9): Về lại SG.

--> Tìm 1 bạn nam, ở SG hay HN đều được cả. Tuy nhiên mong muốn nhất vẫn là từ SG ra, để có thể tham gia trọn chuyến đi với tụi mình.Tụi mình còn là sinh viên, độ tuổi 9x cả, vui vẻ hoà đồng, ĐÀNG HOÀNG (strongly confirmed). Đặc biệt có gái xinh, trai đẹp )

Chi phí: Trong đó, tour leo Fan là 1,4tr, xe khách 2 chiều là 600k. Chi phí ăn uống phát sinh thêm thì ăn nhiêu trả nhiêu. Ước tầm 3 triệu hoặc hơn 1 xí tuỳ vào ăn xài. Nếu từ SG thì tính thêm tiền vé máy bay (có thể đổi tên từ bạn đã rút với giá ưu đãi).

Bạn nào hứng thú thì liên lạc mình qua số 0983 97589(một). Mình không online thường xuyên, nên có gì có thể gọi đth/message/viber/whatsapp các kiểu.

Mong tin các bạn!

Chào các bạn!
Mình trong Sài Gòn ra từ 11.9, đi Hà Giang đến sáng 15.9 thì về lại Hà Nội. Nhưng lịch bay thì đến 21h tối thứ 2 mới bay vô lại Sài Gòn. Vì thế mình đang định đi Mai Châu - Mộc Châu trong 02 ngày ấy!Vì 1 thân 1 mình ra Hà Nội, và cũng chưa đi Mai Châu Mộc Châu bao giờ nên ai có nhã hứng hoặc thời gian phù hợp thì cùng nhau đi khám phả!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,884
191,760
Latest member
Kimlinh91
Back