What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Tìm bạn đồng hành đi Phnom Pênh xem lể té nước. Sáng mai gấp (từ SG), bằng xe máy
Đi sáng t6 12/4
Về CN 14/4
L/h: 01222676898. :)

P/S: phải có Passport, và còn 6 tháng nhe các bạn.

Tìm 1 bạn ôm đi Campuchia từ ngày 27/4 - 30/4, chương trình sẽ đi tới Siemreap và Phnom Penh. Đi bằng xe máy. Bạn nào tham gia PM cho mình nhé. Hiện đoàn đi dự tính cho tới giờ là 5 chiếc Exciter và 1 FZ.

Mình đi Đà Nẵng vào 30/4 này; mình đi 1 mình, vào trong Đn có bạn, nhưng mấy ngày lễ bạn bận nên phải đi chơi 1 mình, đang rủ người đi cùng cho vui.
mình đi tàu ngày 25/4, sáng 26/4 có mặt tại Đà Nẵng, mình định đặt tour đi Cù lao chàm hoặc đi Thánh địa; các ngày khác ăn chơi tham quan đà nẵng, tắm biển, mình còn định đi đèo Hải Vân chơi nữa... 1 số địa điểm khác, cấp nhật sau... Nếu bạn nào vào ĐN chơi ngày đó thì đi cùng mình cho vui, hoặc bạn nào ở Đn rảnh rỗi vào ngày đó thì có thể dẫn mình đi chơi đc hem, hiiii. Mình sn 88, con gái, tên Xuân cho dễ xưng hô. ĐT: 0984183928

Mod cho e hỏi, sao topic tuyển xế của e ở mục "Tổ chức chuyến đi" lại bị chuyển vào đây.
Đây là link bài đã bị chuyển: https://www.phuot.vn/threads/84402-Alo-mình-muốn-Phượt-)/page19

Mình không thấy bài của bạn nên cũng không biết phải trả lời sao. Mình trả lời chung ở đây luôn nhé.

1/ Việc mở Topic rủ rê bạn đồng hành tổ chức chuyến đi trong Box này, theo Nôi quy bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013 có những yêu cầu cụ thể, chi tiết về việc tổ chức 1 chuyến đi trên diễn đàn Phuot.vn.

Trong đó, BĐH yêu cầu quan trọng nhất là các bạn lập topic phải đảm bảo Tổ chức chuyến đi hoàn toàn trên diễn đàn Phuot.vn, từ việc đầu tiên là lên kế hoạch, rủ rê thành viên, bàn bạc, tổ chức, thu chi và hoàn thành chuyến đi của các bạn.

2/ Với những topic các bạn mở ra chỉ tuyển thêm thành viên cho đủ nhóm mà các bạn đã tổ chức chuyến đi ngoài diễn đàn (rủ trên FB hoặc group, web khác), BĐH, cụ thể là Mod, Smod của Box này có thể đánh giá việc tuyển thêm (1,2 xế-ôm) cho chuyến đi của bạn sẽ làm bạn không đáp ứng được yêu cầu mở topic mới trong Box, nên Mod, Smod sẽ chuyển gộp topic của bạn vào topic này.
Thông tin của bạn sẽ vẫn được chuyển đến các thành viên, và nếu chuyến đi của bạn hấp dẫn thì bạn sẽ tìm được bạn đồng hành.
Nếu chúng tôi không gộp topic, chúng tôi sẽ xóa hoặc khóa topic bạn mở vì không đúng Nội quy.

Theo ý bạn thì bạn nên chọn cách nào?

Mai mình muốn đi miền Tây khoảng 3 ngày bằng xe máy. Có bạn nào muốn đi thì alo mình vì mình từ HN vào ko biết rõ đường miền Tây. Rồi còn cầu, phà. Điểm ăn nghỉ, tham quan nữa. Có ai biết nhiều về miền Tây thì cho mình cái tư vấn cụ thể cung đường đi sao cho hợp lý với 3 ngày để trở về có mặt tại SG ko?
Mục đích chính của mình là chợ nổi, trek cột mốc cực Nam, một vài điểm đặc thù của miền Tây.
Có bạn nào đi được thì PM cho mình sớm nhé.

Mình đi Đà Nẵng vào 30/4 này; mình đi 1 mình, vào trong Đn có bạn, nhưng mấy ngày lễ bạn bận nên phải đi chơi 1 mình, đang rủ người đi cùng cho vui.
mình đi tàu ngày 25/4, sáng 26/4 có mặt tại Đà Nẵng, mình định đặt tour đi Cù lao chàm hoặc đi Thánh địa; các ngày khác ăn chơi tham quan đà nẵng, tắm biển, mình còn định đi đèo Hải Vân chơi nữa... 1 số địa điểm khác, cấp nhật sau... Nếu bạn nào vào ĐN chơi ngày đó thì đi cùng mình cho vui, hoặc bạn nào ở Đn rảnh rỗi vào ngày đó thì có thể dẫn mình đi chơi đc hem, hiiii. Mình sn 88, con gái, tên Xuân cho dễ xưng hô. ĐT: 0984183928

Hi, Đà Nẵng có một Hội Phượt cực kool, bạn vào nhà Đà Nẵng để làm quen nhé Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (tập 5)

Mai mình muốn đi miền Tây khoảng 3 ngày bằng xe máy. Có bạn nào muốn đi thì alo mình vì mình từ HN vào ko biết rõ đường miền Tây. Rồi còn cầu, phà. Điểm ăn nghỉ, tham quan nữa. Có ai biết nhiều về miền Tây thì cho mình cái tư vấn cụ thể cung đường đi sao cho hợp lý với 3 ngày để trở về có mặt tại SG ko?
Mục đích chính của mình là chợ nổi, trek cột mốc cực Nam, một vài điểm đặc thù của miền Tây.

Bạn có thể vào nhà Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 3 để hỏi thăm các cao thủ miền Tây :)

Chào bạn!
Bạn muốn đi miền Tây?
1/ Rừng U Minh Hạ & Thượng đang đóng cửa đến mùa mưa mới mở lại vì đang là mùa khô họ sợ khách vào tham quan có thể bất cẩn làm cháy rừng.
2/ Muốn đi nghe đàn ca tài tử, chợ nổi thì bạn đến Cần Thơ có chợ nổi Phụng Hiệp (lớn nhất ở miền Tây), buổi tối xuống bến Ninh Kiều đi tàu du lịch sẽ có nghe đờn ca tài tử. HOặc đi gần hơn là chợ nổi Cái Bè ở Tiền Giang & bạn có thể đi qua Bến Tre để vào tận lò làm kẹo dừa Thanh Long nổi tiếng lâu năm.
3/ Bạn muốn tham quan miệt vườn sông nước là như thế nào? Tham quan vườn trái cây hay làng làm nghề truyền thống? Nếu đi vườn trái cây thì bạn đến Tp Mỹ Tho - Tiền Giang ra bến tàu du lịch Mỹ Tho ở số 8 đường 30/4 để mua tour đi cồn Thới Sơn, tàu sẽ chở bạn tham quan cả 4 cồn & nghe đờn ca tài tử. Muốn đi xa hơn thì đến Vĩnh Long có khu du lịch Vinh Sang hoặc một số nhà vườn trên cù lao An Bình (bạn đến Tp Vĩnh Long hỏi phà qua cù lao An Bình dân địa phương sẽ chỉ cho bạn; chỉ có 3k/ xe/ lượt tiền wa phà)
Bạn muốn hỏi thời gian ..."đi trong 1,5 ngày đi kịp ko?..." là bạn muốn đi những đâu thì mình mới trả lời cho bạn chính xác được, vì bạn chỉ hỏi ko có địa điểm thì mình ko biết trả lời bạn thế nào. Có phải bạn muốn hỏi đi hết những địa điểm bạn nêu trên trong 1,5 ngày hay chỉ đi miệt vườn, chợ nổi???
Nếu bạn ko rành đường đi thì theo mình bạn nên đi theo QL 1A từ ST về SG cho dễ đi.Bạn muốn khám phá & đi về SG gần hơn thì đi từ ST qua phà Đại NGãi đến cù lao Dung đi khoảng 2km nữa sẽ có 1 bến phà Cầu Quan để đến tỉnh Trà Vinh, bạn đi theo hướng về Tiểu Cần để ra ngã 3 Càng Long qua đến BTre để về SG.
Chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý thành công tốt đẹp!

Cảm ơn bạn đã tư vấn kĩ càng cho mình
mình lại muốn hỏi bạn tiếp mấy thứ với ^^
1-Mình nghe nói cấm vào rừng đến hết mùa khô (cuối tháng 4) vậy bạn có cách gì (số đt,nơi nào) để kiểm tra thông tin chính xác ko??
nếu ko vào rừng U Minh mà bọn mình đi xe máy thì bạn có gợi ý j cho tụi mình điểm nào có thể đi chơi gần đó ko?
2-Nếu mua tour thì đi cồn Thới Sơn hay cồn Phụng ? cụ thể giá ,tg ntn? mà thực ra tụi mình đến Mỹ Tho, Vĩnh Long ko chọn 1 ngày , tự đi được ko hay phải tour
3-Thực ra có nhiều nơi có thể để đi miệt vườn ,tham quan làng nghề làm kẹo dừa, nghe đờn ca tài tử, nhưng mình đi từ Sóc Trăng về Cần Thơ qua Vĩnh Long muốn qua Mỹ Tho rồi về SG cho ngắn đường thì đi chợ nổi Phụng Hiệp (hoặc Cái Răng) rồi đi miệt vườn Vĩnh Long? đi 1 cồn nào như cồn Phụng ? nghe đờn ca , xem xưởng làm kẹo?
mà có miệt vườn nào cho ngủ qua đêm ko nhỉ?

Bạn ơi! Nếu bạn muốn đi chợ nổi và cột mốc cực Nam trong 3 ngày thì có lẽ theo tôi sẽ ko kịp & khong đủ sức khỏe để bạn đi đâu. Nếu đi bằng xe khách thì được & trong 3 ngày bạn chỉ có thể đi côt mốc CM thôi. Vi đường từ SG - CM đi xe khách cũng đã mấtt 9 tieng nếu ngày đó đẹp trời ko có "mấy anh áo vàng núp lùm". Muốn khám phá hết miền Tây thì bạn phải có thời gian là 15 ngày.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back