What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Hi bạn, mình cũng chung cảnh ngộ với bạn, tết này cũng chưa biết đi đâu hết, mình muốn đi Tây nguyên (Gia lai, Kom tum) chơi mà k thấy thớt nào tổ chức hết :(

Hi bạn, mình cũng định tết này đi Tây Nguyên chơi, hiện có mình và 1 bạn nữa muốn đi, hay lập cung rùi rủ rê mọi người join?!

Bạn lên plan đi, mình cũng đang muốn đi tây nguyên nè, nếu trùng thời gian sẽ tham gia

Bạn lên plan đi, nếu hợp lý thì mọi người join, bạn lên sớm để mình đăng ký lịch off, vì tết mình vẫn đi làm bình thường, đi khoảng 2-3 ngày thì hơp lý.
Tất cả có cùng hướng đi Tây Nguyên dịp tết rồi, mình cũng vậy.
AE mình coi lập cung tập hợp nhau đi đi, chứ tết loanh hoanh ở nhà cũng buồn

Tết này từ mồng 2 - 6 tết e đang muốn đi đâu đó tránh tết , bác nào có hứng k .Đi đâu đó Đông - Tây Bắc đều đc hết ạ !!!!!

Re: tìm bạn chạy xe máy về ăn tết , sg - các tỉnh miền trung ngày 24-01-2014

Mình đây. Về tới Bình Sơn Quảng Ngãi, cách Tam Kỳ 70km. Mình đi xe Sirius
Năm ngoái mình đi con Dream xuất phát từ Sài Gòn lúc 4h30 chiều và tới Bình Sơn - Quảng Ngãi là 9h00 sáng hôm sau.
Hi vọng cùng với thớt chinh chiến cung đường này nhé

Tất cả có cùng hướng đi Tây Nguyên dịp tết rồi, mình cũng vậy.
AE mình coi lập cung tập hợp nhau đi đi, chứ tết loanh hoanh ở nhà cũng buồn
Nhiều anh em chung chí hướng nè, hẹn gặp nhau r lên plan thôi phonghai :D
Mình ở Gò Vấp, Hồ Chí Minh

Nhiều anh em chung chí hướng nè, hẹn gặp nhau r lên plan thôi phonghai :D
Mình ở Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Bạn dangvanhoi và một số bạn muốn đi Tây Nguyên dịp tết này ơi, mình cần 1-2 bạn thật sự tâm huyết và muốn đi, cùng tìm hiểu và lập plan với mình. Sau đó sẽ đưa lên diễn đàn, pm facebook mình nha: Kaze Umi. Nhanh nhé, thanks ^_^

Hôm nay cuối tuần nên rãnh rỗi ngồi tham khảo plan mà phonghai bị hụt đi hồi tết Tây, chỉnh sửa lại xíu :

Ngày 1 (mùng 2) : SG – ĐL, dạo chơi và nghỉ đêm ở Đà Lạt
Ngày 2 (mùng 3) : ĐL – t.phố Buôn Mê Thuột, dạo chơi và nghỉ đêm ở Buôn Mê Thuột
Ngày 3 (mùng 4) : BTM – Thác Đray Sáp Đray Nur, trưa về BMT, chạy xe đi Kon Tom, nghỉ đêm ở Kon Tum
Ngày 4 (mùng 5) : Sáng đi cửa khẩu Bờ Y, trên đường về ghé thăm rừng thông Măng Đen, tượng đài Đức Mẹ Măng Đen, nhà thờ gỗ…, về PleiKu, nghỉ đêm ở PleiKu
Ngày 5 (mùng 6) : Thác Phú Cường, chiều về BMT
Ngày 6 (mùng 7) : Dạo chơi ở BMT (cưỡi voi ở Buôn Đôn, đi cầu treo, tham quan nhà cổ…)
Ngày 7, 8 (mùng 8, 9) : Tà tà BMT về lại SG, trên đường ghé những điểm nào thì…chưa nghĩ đến. Hì

Dự định plan sơ sơ là vậy, phonghai cần mọi người góp ý chỉnh sửa, thêm, bớt v.v…cho hợp lý nha. Vì phonghai…hầu như chưa đi nhiều chỗ ở Tây Nguyên, chỉ có ghé ngang Đà Lạt đi chợ đêm ở đó thôi, chứ ngoài ra chưa biết gì ở phố núi cả :( !

Hôm nay cuối tuần nên rãnh rỗi ngồi tham khảo plan mà phonghai bị hụt đi hồi tết Tây, chỉnh sửa lại xíu :

Ngày 1 (mùng 2) : SG – ĐL, dạo chơi và nghỉ đêm ở Đà Lạt
Ngày 2 (mùng 3) : ĐL – t.phố Buôn Mê Thuột, dạo chơi và nghỉ đêm ở Buôn Mê Thuột
Ngày 3 (mùng 4) : BTM – Thác Đray Sáp Đray Nur, trưa về BMT, chạy xe đi Kon Tom, nghỉ đêm ở Kon Tum
Ngày 4 (mùng 5) : Sáng đi cửa khẩu Bờ Y, trên đường về ghé thăm rừng thông Măng Đen, tượng đài Đức Mẹ Măng Đen, nhà thờ gỗ…, về PleiKu, nghỉ đêm ở PleiKu
Ngày 5 (mùng 6) : Thác Phú Cường, chiều về BMT
Ngày 6 (mùng 7) : Dạo chơi ở BMT (cưỡi voi ở Buôn Đôn, đi cầu treo, tham quan nhà cổ…)
Ngày 7, 8 (mùng 8, 9) : Tà tà BMT về lại SG, trên đường ghé những điểm nào thì…chưa nghĩ đến. Hì

Dự định plan sơ sơ là vậy, phonghai cần mọi người góp ý chỉnh sửa, thêm, bớt v.v…cho hợp lý nha. Vì phonghai…hầu như chưa đi nhiều chỗ ở Tây Nguyên, chỉ có ghé ngang Đà Lạt đi chợ đêm ở đó thôi, chứ ngoài ra chưa biết gì ở phố núi cả :( !

Hình như chị ở BMT phải ko, plan toàn ở BMT :D. E nghĩ nếu mình đi xa nhiều như vậy thì nên chia tgian ra ở các nơi Madagui, Bảo Lộc, Đà Lạt, BMT. mình còn khoảng 2 tuần thôi, trong topic ai còn muốn đi thì liên lạc r mình gặp nhau bàn lịch cụ thể cho chắc luôn. Ưu tiên những ai đã đi cung đường này nhé!

Mai có chị em nào có nhã hứng đi Tam Đảo hay Ba Vì sáng đi chiều về không nhỉ? Mình muốn đi loanh quanh chút chụp ảnh xả stress công việc cuối năm...

Mình tên Hà - 0983.766.070

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,963
191,801
Latest member
w88hn10com
Back