What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
30/4-1/5 mình muốn chạy vào Đà Nẵng quá.
Chạy HN-Vinh mất 1 ngày từ Vinh - Đà Nẵng 1 ngày.
Ở đấy chơi 30/4- 1/5 xem luôn pháo hoa rồi hôm sau chạy ra HN cũng mất 2 ngày còn nếu máu thì chạy 1 mạch về HN luôn :)
Đi chú yếu thăm thú ĐN - Huế - Hội An và xem Pháo Hoa luôn. Bạn nào máu me ko nhị :))

Tối 28/4 này mình dự định làm 1 vòng SG-Phan Thiết-Nha Trang-Đà Lạt bằng xe máy, mỗi địa danh sẽ ở lại 1 hôm, có bạn nào hứng thú đi cùng ko nào?
Ai đi cùng thì pm sdt 0932623579 gặp Khoa nhé :)

Mình coppy tạm lịch của 1 bạn đã đi, dự kiến:
Xuất phát: Đà Nẵng ->
Điểm đến: Trụ sở chính của vườn QG PN-KB.
+khoảng cách: ĐN=>ĐH khoảng 262 Km, ĐH=>PN-KB khoảng 60Km tổng cộng khoảng 350Km, thời gian di chuyển khoảng 7h( với vận tốc di chuyển khoảng 50Km/h). như vậy, thời gian để khám phá PN ít nhất là 2 ngày
+đường di chuyển: từ địa điểm bắt đầu, leo đèo Hải Vân đi ngay sang đường HCM chạy thẳng ra Phong NHa
+thời gian: ngày 1:++ 7h xuất phát tại ĐN
++ 14h đến Trụ sở chính của vườn QG
++ mua vé đi thuyền vào tham quan các động
++ 17h về lại bến thuyền, tìm chỗ đáp qua đêm, ăn đặc sản vùng quê
ngày 2:++7h xuất phát đi về thành phố Đồng Hới đi ra bãi Đá Nhảy giếng Cóc sau đó trở lại tham quan và tắm biển Nhật Lệ
++ 11h xuất quân trở vào lại ĐN.

Hy vọng mong manh là kiếm được cạ nào đó... sáng mai lên đường... :D
Pls contact nếu bạn hứng thú!!!
Mình là nữ, 86

Cái này đi dịp 30/04 hả Nauda.

Re: Alo, ở nhà cuồng chân, mình muốn Phượt...:)

hey, mình cũng có dự định di da lat...mih la mem mới..nên chưa biết nhiều...nếu bạn có hứng thú thì có thể lên kế hoạch với mình ko...mình định tháng 5 đi..^^

Re: Alo, ở nhà cuồng chân, mình muốn Phượt...:)

nhớ đà lạt, có ai cũng đang muốn đi như mình không vậy ??

http://www.facebook.com/huynh.anh.18294053
chào bạn , mình là thành viên mới...minh có dự định phượt đà lạt...neu1 có thề..bạn muốn tg cun2 mình ko ? ... mình cần tìm người biết vế DL... ^^ để thuận tiên. trong việc đi lại. ^^

Chào cả nhà, Mình rảnh từ 1/5 đến 30/5, Mình muốn một chuyến đi phượt từ Sài Gòn ra Huế (hoặc có thể ra tới Bắc). Có ai muốn khám phá các vùng đất của tổ quốc thì alo cùng phượt với mình nhé.
SĐT: 09 357 24689
Tên: Trần Minh Phú
Nghề nghiệp: Làm việc tại công ty cổ phần Cậu Chủ Nhỏ

Lễ này ở HCM có đoàn nào đi ko cho mình ké

Đầu tiên em xin chào toàn thể member của phuot.vn, em chưa đi lần nào nhưng xem nhiều hình, đọc nhiều chuyến đi và em cảm thấy mình rất muốn đi, đi để biết để mà trải nghiệm.
Do mình làm 2 job nên 1 ngày thường làm tới 12 tiếng cn ko đc nên khao khát muốn đi càng thêm mãnh liệt, nhân dịp ngày lễ 30/4-1/5 mình rất muốn đi một lần cho biết và muốn thoát ra khỏi vòng luẩn quẩn của công việc công với cái không khí oi bức của Sài Gòn
Ko biết trên diễn đàn có đoàn nào đi ko đi trong thời gian khoảng 2-3 ngày gì đó thì có thể cho mình ké với, hoặc ai có ý định đi mà chưa tìm đc đoàn như mình thì có thể tập hợp lại và cùng nhau bàn địa điểm để cùng xách ba lô lên và đi nhé !​

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,938
191,785
Latest member
GemwinGamebai
Back