What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Re: Núi ba đen - tây ninh: Sáng đi chiều về

Cung này chắc ít người đi lắm, vi dễ leo, nên mọi người không thích.

kakaka mình là new mem, chưa có kinh nghiệm leo núi bao giờ nên muốn thử sức với những cung đường dễ nhai trước bạn ah, hy vọng sau này có kinh nghiệm và thể lực tốt hơn sẽ tham gia chinh phục những cung khó hơn :D

thi đại học xong khoảng cuối tháng 7 em muốn đi 1 chuyến hết miền bắc ( đại loại là muốn thử sức tứ đại đinh đèo và các hầm bà lằng khác). ko biết có ai cùng sở thích ko ạ? em xin đc 8 tr và chắc cũng chỉ đi chừng đó thôi. ai thấy thích thú thì cho e tin nhắn nhé!

Tìm bạn đồng hành đi phượt quên đời . đi hết miền bắc!!! Từ 15-25 ngày

Xin chào tất cả các anh chị trên diễn đàn. Em thì chưa đi phượt bao giờ nên chắc quyết định lần này là khá mạo hiểm và "chảnh" vì mới đi lần đầu mà đã ôm đồm đến thế nhỉ? Em có sở thích là chụp hình và cũng ôm ấp ý định đi phượt để biết và lưu giữ lại những hình ảnh cực kỳ ấn tượng về những đèo những cung đường miền Bắc.
Em xin tự giới thiệu em là Hảo , em đang học 12 và sắp thi đại học. Thi xong em sẽ làm 1 chuyến từ sài gòn em đi xe lửa hoặc máy bay ra bắc, rồi sẽ thực hiện chuyến đi của mình. Tuy nhiên thì em hoàn toàn ko có kinh nghiệm cũng như độ liều để đi 1 mình nên e kêu gọi mọi người giúp em và cùng tham gia với em . Em thì là 1 thằng bé nhút nhát nên đây là 1 chuyến đi để em thay đổi bản thân , cũng như thực hiện ước mơ đi đến mọi nơi ( khá là viễn vông kakaka)
Trước hết thì em xin nói luôn lúc đó e vừa thi đại học xong nên chưa làm ra được tiền. Kinh phí cho chuyến đi của em là 8 triệu. Em thì phượt sinh viên học sinh thôi! Em không biết so với miền núi thì như thế có đủ hay thiếu không? Nhưng mục đích e đi là để khám phá , tìm tòi và trải nghiệm. Em mong được đón nhận thật nhiều anh chị / em , bác ,... tham gia cùng . Em khá thân thiện đấy ạ :D.
Mong mọi người có hứng thú hay góp ý gì cho em cứ để ở dưới , hoặc nhắn tin cho em. Em chân thành cảm ơn đấy ạ.
EM CỰC THÍCH TỨ ĐẠI ĐỈNH ĐÈO VÀ CÁC CUNG ĐƯỜNG Ở TRONG SUB MIỀN BẮC. MONG MỌI NGƯỜI BAY VÀO CÙNG ĐAM MÊ ĐỂ CÙNG NHAU ĐI VÀ GHI LẠI NHỮNG KHOẢNH KHẮC NHÉ
From Saigon
1m93 kính chào diễn đàn phuot.vn :D

thi đại học xong khoảng cuối tháng 7 em muốn đi 1 chuyến hết miền bắc ( đại loại là muốn thử sức tứ đại đinh đèo và các hầm bà lằng khác). ko biết có ai cùng sở thích ko ạ? em xin đc 8 tr và chắc cũng chỉ đi chừng đó thôi. ai thấy thích thú thì cho e tin nhắn nhé!

Mình cũng đang có dự định ra Hà Nội vào ngày 15/ 7/, lòng vòng Hà Nội đến chiều 17/7 coi ARSENAL vs Việt Nam(c). Sau đó thì làm một tua cơ bản Miền Bắc khoảng 05 ngày. Cũng đang cần bạn đồng hành, có j ll nhe SĐT : 0989.739.707,

Re: Tìm bạn đồng hành đi phượt quên đời . đi hết miền bắc!!! Từ 15-25 ngày

Chung chung quá, theo mình nghĩ là bạn lên tìm hiểu hết các vùng miền đi, rồi chia tuyến chia đợt ra mà đi, ví dụ đi Đồng bằng là các tỉnh nào, đi Tay bắc ra sao.... để mọi người còn góp ý chứ, còn chưa biết 1 chút gì thì khó lắm, cũng sẽ ko ai dám tự tin theo bạn lang thang mà ko biết có gì hay ho ko? Theo mình tốt nhất bạn lên tìm hiểu xem có vài cung nào hay hay rồi ra HN đi cùng là ok nhất. Thỏa mãn mọi niềm đam mê
Thân

Mình có tham khảo mấy topic thì thấy các bạn hay leo lên theo đường Cột Điện và leo xuống theo đường Trượt Máng, có lẽ đây là cung đường phù hợp cho những người thiếu kinh nghiệm như mình.
Rất mong sẽ có 1 bạn đã có kinh nghiệm leo núi Bà Đen tham gia mà chỉ đạo cụ thể :shrug:;)(c)

Nếu muốn máu 1 tí thì lên cột đện, xuống ống nước. Đường ống nước mùa này có thác đó bạn, xuống tắm luôn!!!!!

Nếu muốn máu 1 tí thì lên cột đện, xuống ống nước. Đường ống nước mùa này có thác đó bạn, xuống tắm luôn!!!!!

Bạn ơi có thể chỉ giúp mình chi tiết 1 chút đc ko, mình quyết định leo lên bằng đường cột điện, nhưng đường xuống thì chưa rõ lắm, theo như bạn nói thì leo xuống bằng đường ống nước là như thế nào hả bạn. Nếu mình lên tới đỉnh rồi thì làm sao để xuống đc bằng đường ống nước, mà nếu xuống bằng đường ống nước thì mất bao lâu hả bạn. Mùa này leo xuống bằng đường ống nước có wa khó khăn như đường chùa ko hả bạn

Cô tô (13-16/06)

Tình hình là tháng 6 mình sẽ làm một chuyến đi Cô Tô. Tuy nhiên bọn mình chỉ đi có 2 người nên muốn hỏi có đội nhóm nào cũng đi dịp đấy để xin ghép đoàn nếu đoàn bạn cũng đi cô tô con vào sáng 14 hoặc 15 cũng như câu mực hoặc bbq bãi biển trong 2 đêm đấy. Năm ngoái mình cũng đi 2 người, ôm hận vì chưa được câu mực và bbq vì tiền cho 2 người nó cũng khá là trên trời, trong khi nếu share trong 1 nhóm khoảng 10-12 người thì sẽ rẻ hơn rất nhiều.
Đội nhóm nào hảo tâm thì inbox cho mình nhé, rất chi là thank iu :)

Re: Tìm bạn đồng hành trek Elbrus (Russia) - EBC (Nepal) - Aconcagua (Argentina)

Mình chùn tay uốn lưỡi mấy lần mới dám reply vì quá kính nể sức khỏe và sức tiền của bạn cho 4 chuyến leo núi ở 4 châu lục trong một năm.

Mình đã ở Base Camp, nói chung đi đến BC thì chẳng phải leo trèo gì. Có điều bạn đi tháng 11 thì rất lạnh và không biết có dịch vụ không.

Mình có ý định leo Elbrus & Aconcagua nhưng phải sang năm mới sắp xếp đi được. Nên lần này chỉ vào làm quen và ngồi hóng hớt kinh nghiệm của bạn. Đặc biệt với Aconcagua vì Việt Nam rất ít người đã leo núi này. Giang hồ đồn là khô nhất hành tinh và tỉ lệ tử vong khi leo là 3% :((

Thân ái,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,898
191,766
Latest member
tadalafil
Back