What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Re: Sai Gon - Rạch Giá từ 3 đến 5/6

Biết là hơi khó và mông lung nhưng cứ đưa lên biết đâu gặp may. Mình có dự định đi từ Sài Gòn xuống Rạch Giá bằng xe máy thời gian từ 3-5/6, dọc đường đi có thể ghé chơi bất kỳ điểm nào muốn kiểu qua Sóc Trăng xem nhà cụ Vương Hồng Sển, qua Long Xuyên ghé nhà cụ Nguyễn Hiến Lê...; khó là ở chỗ tới Rạch Giá mình sẽ xuống tàu ra Phú Quốc, sau đó bay về Hà Nội nên ko thể đi trọn vẹn cung đường. Mở topic này may ra có bác nào cùng đường, hoặc sẵn sàng chạy xe 1 mình chuyến về (khoảng 230km) thì tốt quá.
Mình hơn 30 tuổi :D, thích chụp ảnh và ăn mấy món địa phương, sẵn sàng ngủ bụi nhưng cũng ko khớp khi vào KS 5 sao. Funny, easy, luôn được oánh giá là bạn đồng hành từ thú vị đến rất thú vị :D, có thể chạy xe từ côn tới ga hay số, cũng có thể chjay xe suốt hành trình nếu bạn đồng hành là nữ. Do công việc nên đã đi gần khắp miền tây và đông nam bộ, và hiện đang rất hứng thú với đoạn đường Nam sông Hậu từ Cần thơ qua Sóc trăng (Vĩnh châu), bạc Liêu, Cà mau rồi ngược lên rạch Giá.
Vậy bạn nào yêu cảm giác cool wind in my hair, dừng xe nghỉ chân bên cánh đông lúa vàng rực nắng thì liên lạc ạ. Đội ơn các bạn đã chịu khó đọc.

Mình đã kiếm được xe ở SG rồi và dự định đi cung đường và thời gian như trên, dự kiến ngày 6/6 sẽ đến rạch Giá hoặc Hà tiên rồi gửi xe máy về SG bằng dịch vụ gửi hàng. Vậy bạn nào ở SG có ham muốn thì đi cùng nhé, chiều về từ Rạch Giá có thể đi xe đêm Phương Trang sáng sớm đến SG; tiền ăn uống ngủ nghỉ share đều, tiền xe free; tiêu chuẩn duy nhất là be nice.

em cũng có ý định xuyên việt lần 1 :))
nhưng em dự tính đi vào khoảng đầu tháng 12, cố gắng đến sapa vào khoảng giáng sinh :X
tiếc wa', nếu ko là em nhập bọn rồi

Mình rảnh từ 7/6 tới hết ngày 10/6, ai có lịch trình gì thú vị thì hú mình đi với, đang chán, chẳng nhẽ lại độc hành đi Nha Trang, cũng hơi buồn

Mình định đi Mù Cang Chải - Y Tý vào cuối tuần này dịp mùa đổ ải. Lịch dự kiến là xuất phát từ sáng sớm 31/5, đến sáng 3/6 về đến HN. Mới đang chỉ có 1 xe, mình định rủ thêm 1-2 cặp ôm-xế nữa đi cho vui. Bạn nào quan tâm thì inbox mình, hoặc pm vào số 0904 318 614 (Đức), nếu có thêm người đi thì sẽ off 1 buổi vào tối nay (29/5) bàn bạc thêm về lịch trình và các thứ liên quan. Tuy hơi gấp nhưng hy vọng là vẫn tìm thêm được người^^

Xe full thôi hả bạn?

Dalat ... Chiều mai ai muốn đi Dalat chơi thì pm cho Li ... Mục đích chỉ là trốn nắng Saigon ... Lang thang cafe thế thôi..

Li

Re: Tìm bạn đồng hành trek Elbrus (Russia) - EBC (Nepal) - Aconcagua (Argentina)

Tks mọi người đã quan tâm và reply. Chờ mãi mà không thấy ai tham gia topic, mình tưởng dân VN mình k thích trò leo trèo này :)
@khmerka: cảm ơn nhé, sẽ liên lạc với bạn để hỏi thăm kn
@gigabytevn: mình sẽ share thêm chi tiết trong vài ngày tới
@cobida: hi vọng sẽ có lần được climb cùng bạn. Mong bạn chia sẽ thêm kinh nghiệm ở đây nhé. Thân ái

Facebook account mình là [email protected]
Bạn nào cùng sở thích thì add friend :)
P/S: mình mới từ Rinjani về. View khá là đẹp. bạn nào có cơ hội thì Leo thử. Cũng kh khó lắm

Hi, xin các pro cho mình hỏi là từ Sapa mà muốn đi Y Tý thì khoảng bao nhiêu km ạ, vì cuối tháng 6 công ty cho đi Sapa nên mình muốn thuê xe máy ở đó để đi Y Tý 1 ngày. Thanks các bạn nhiều nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back