What's new

Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

winnymaru

Phượt thủ
Sau cung Hà Giang về em mạo muội làm cái topix này để cảnh báo đến tất cả mọi người về những con người
- Ko có trách nhiệm vs bản thân cũng như lời nói của mình
- Ko có trách nhiệm vs đồng đội
- Rũ bỏ trách nhiệm vs xế-ôm của mình....1 cách khốn nạn nhất có thể
Em đi phượt chưa được lâu, lập cung chưa nhiều nhưng chưa bao h gặp phải 1 trường hợp như thế này. Em ko hề muốn đưa sự việc lên đây nhưng vì đã 5 ngày rồi mà vẫn ko có một lời giải thích hay một lời xin lỗi nào đến bạn ôm bị bỏ rơi nói riêng và đoàn em nói chung em buộc phải public thông tin và sự việc về con người này.
Em nhờ mod vài ngày để cả nhà cùng đọc và cẩn thận để tránh rơi vào trường hợp đáng tiếc như đoàn em và bạn ôm của đoàn em

Cung vừa rồi em lên là Xín Mần - HSP - Đồng Văn - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Du Già vào thời gian khá là kén người đi vì phải nghỉ ngày thứ 2 đầu tuần. Em ko nhận gạch đá mà chỉ nhận người chắc chắn đi. May mắn là đến hôm off đoàn em đã kiếm được đủ xế - ôm cho chuyến đi này. Nhưng vào phút chót thì có sự cố rất đáng tiếc cho một bạn ôm của đoàn em. Xế của bạn ấy bỏ rơi bạn ấy ko thương tiếc vào đúng h xuất phát mà ko có 1 lời báo trước, giải thích, hay xin lỗi nào

Người em muốn nói đến là đây
https://www.phuot.vn/members/69373-RuanGe
Tên là Cường
Nick: RuanGe
Số điện thoại: 0989190685

Cụ thể là:
RuanGe đăng kí từ rất sớm, rất nhiệt tình nhưng đến hôm off thì ko thấy đến.
Như bao người khác em gọi điện hỏi có chắc chắn đi ko để em còn tuyển thêm xế thì bác í bảo chắc chắn sẽ đi.
Ngoài ra còn trình bày vs em là hnay bận ko qua được, sáng hsau sẽ đến gặp em để đóng tiền cọc mua đồ blah blah...
Em có bảo bác ấy là nếu chắc chắn đi thì ko phải qua. Bác ấy chốt chắc chắn đi - câu chốt của bác í nặng đúng = cân nặng của bác í nên em đã chót tin :-< (là lỗi của em, vì em ko nghĩ mình gặp phải cái thể loại này)
Off về em có sms cho bác ấy số đt của ôm và bảo 2 người tự liên lạc vs nhau (em cũng dặn bạn ôm như thế).
Hôm sau em cẩn thận sms cho bạn ôm hỏi liên lạc đc vs xế chưa. Bạn ấy bảo rồi, bảo mọi thứ đều ok

Cho đến hôm đi....đúng là chuyện chẳng ai ngờ
16h15' đoàn em tập trung ở Ciputra. K thấy đôi xế-ôm kia đâu em liền gọi cho bạn ôm thì nhận được tin dữ
Xế của bạn ấy đột nhiên mất tích và ko tài nào liên lạc đc =))
Ko đón ôm + ko ra chỗ hẹn + ko thông báo vs bất kì ai + cẩn thận và tử tế tắt điện thoại từ 15h đến 20h hôm đó (đến đây em đã biết là đoàn mình khốn nạn rồi)
Em cam đoan là hôm đấy bác í mà bật đt thì cháy máy rồi :)) người trong đoàn lẫn bạn bè em biết chuyện đều vô cùng bức xúc. Em và bạn ôm nhắn tin gọi điện liên tục nhưng ko hề có phản hồi dù máy đã mở

Về phần bạn ôm của đoàn em, sau khi di chuyển từ Bắc Ninh lên để đi cung đường này rồi bị bỏ rơi ko 1 lời giải thích đã rất chán nản và mất tinh thần. Bạn ấy định về lại Bắc Ninh nhưng em động viên về nhà người quen ở tạm 1 hôm.
Rồi nhờ người đăng lên phượt tuyển gấp 1 xế để lên đường vào ngày hôm sau (cùng 1 xe của đoàn em đi muộn) nhg vô vọng.
Sáng hsau em nhận đc tin đoàn bạn em cũng lên HG vào tối hôm ấy và thế là cô gái ấy đã đc gửi gắm vào đoàn đó.
Niềm an ủi duy nhất của mấy đứa lúc đó là dù ko ở chung đoàn nhưng vẫn sẽ gặp nhau tại Đồng Văn.
Dù cô gái ấy ko hề kêu ca phàn nàn nhưng còn gì đáng buồn hơn là bị xế bỏ rơi, ko được theo cung đường mình thích và lựa chọn. Mọi thứ vẫn thật đáng thất vọng vs cô gái ấy. Thất vọng vì tồn tại những con người dám làm mà ko dám chịu

Mãi cho đến khi em type những dòng này, chưa định post lên...em sms cho RuanGe hỏi có định xin lỗi hay giải thích j` vs mng ko thì em nhận được cái reply đầu tiên từ khi bạn í đăng kí đi cung đường này "Xin lỗi, ai đấy ah" =))
Em bảo lên phượt sẽ biết thì bắt đầu rối rít xin lỗi. Đời....đúng là ngang trái =)) Thân lừa ưa cử tạ, các bác ạ =))

@RuanGe
Quả thật....sau 5 ngày...mọi thứ đã là quá muộn rồi RuanGe ah. Nếu thực lòng muốn giải thích và xin lỗi thì bạn đã làm theo cách khác vào lúc khác chứ không phải vào bây h :) Bạn ôm của bạn ko còn cần lời xin lỗi nữa đâu
Và tôi nghĩ là bạn ấy cũng ko muốn tôi cho bạn số đt của cô ấy. Chúc bạn luôn vui vẻ, yêu đời với những gì mình đã làm. Thân mến :)

Last edited:
Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Ghét nhất mấy người nói ko làm, sẽ cảnh giác với nick này (c)

Last edited:
Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Nhóm mình trước khi đi cũng gặp phải 1 xế không biết con người tính khí như thế nào nhưng nhìn mặt lần đầu thấy như thằng nghiện và cách nói chuyện thuộc loại không đàng hoàng nên các chị em nháy mắt bảo nhau nói với xế đó là hủy cung có 1 bạn xế xin out (nói dối là như vậy) vì nhóm em có 1 xế nữ tỷ lệ nữ nhiều hơn nam để đảm bảo an toàn cho các chị em nên em quyết định cho xế đó out và bàn nhau kiểu gì 2 xe cũng chạy, nhưng đến phút chót thì có thêm 2 xe đăng kí xin join nên nhóm em chuyến đi đó rất may mắn và vui vẻ!Từ đó về sau em xin tự nhủ không bao jo chạy với người lạ mà có lạ thì cũng phải qua bạn bè giới thiệu chứ không dám nhận xế lộn xộn thế được (vì cần tuyển gấp xế mà). Qua sự việc của bạn thì quả thật nhóm mình còn may mắn hơn nhóm bạn vì tên đó còn đến để nhìn mặt nên em mới xoay chuyển tình thế được.

Re: [CẢNH BÁO] Em nhờ mod mấy hôm chứ chuyển box làm gì có ai đọc để mà cảnh báo &gt;.&lt;

Mình là người ngoài cuộc chuyện này.
Vấn đề đưa ra mình có mấy ý thế này bạn chủ top đừng giận nhé:
- Việc hủy chuyến đi mà không báo lại với lead, với ôm--> lỗi của Ruan không có trách nhiệm với việc mình làm
- Việc đt tắt máy: có thể do chủ quan (Ruan cố tình tắt), do khách quan: bị mất đt, đt bị rơi nước...... Nên sau chuyến đi bạn gọi cho bạn ấy và bạn ấy không nhận ra là ai thì cũng khá bình thường
- Có thể Ruan gặp chuyện gì đó không kịp giải thích (nhà có chuyện buồn, bản thân gặp sự cố.....) có nhiều lý do

Bạn thử tìm hiểu rõ ngọn nguồn xem sao!

P/s: Mình cũng từng bị xế bỏ rơi trước chuyến đi mà không thèm nói 1 lời nào hay có động tĩnh gì. Trc đó vài ngày còn hỏi hắn về chuyến đi, hắn vẫn ok.
Sát ngày đi hỏi lại để hẹn hò chỗ xuất phát hắn mới bảo: không đi đc!
Lúc ấy rất giận. Bao háo hức để đi để rồi cuối cùng........

Nhưng có lẽ cũng nhờ cái sự bị bỏ rơi đó mà tay lái của mình cứng cáp hơn khi tự xế để đi!

Re: [CẢNH BÁO] Em nhờ mod mấy hôm chứ chuyển box làm gì có ai đọc để mà cảnh báo &gt;.&lt;

Mình là người ngoài cuộc chuyện này.
Vấn đề đưa ra mình có mấy ý thế này bạn chủ top đừng giận nhé:
- Việc hủy chuyến đi mà không báo lại với lead, với ôm--> lỗi của Ruan không có trách nhiệm với việc mình làm
- Việc đt tắt máy: có thể do chủ quan (Ruan cố tình tắt), do khách quan: bị mất đt, đt bị rơi nước...... Nên sau chuyến đi bạn gọi cho bạn ấy và bạn ấy không nhận ra là ai thì cũng khá bình thường
- Có thể Ruan gặp chuyện gì đó không kịp giải thích (nhà có chuyện buồn, bản thân gặp sự cố.....) có nhiều lý do

Bạn thử tìm hiểu rõ ngọn nguồn xem sao!

P/s: Mình cũng từng bị xế bỏ rơi trước chuyến đi mà không thèm nói 1 lời nào hay có động tĩnh gì. Trc đó vài ngày còn hỏi hắn về chuyến đi, hắn vẫn ok.
Sát ngày đi hỏi lại để hẹn hò chỗ xuất phát hắn mới bảo: không đi đc!
Lúc ấy rất giận. Bao háo hức để đi để rồi cuối cùng........

Nhưng có lẽ cũng nhờ cái sự bị bỏ rơi đó mà tay lái của mình cứng cáp hơn khi tự xế để đi!

Cám ơn Lantrai đã chia sẻ ;) Nhg mất điện thoại, hỏng đt là ko thể rồi. Vì 15h tắt, 20h mở máy mà X( rất nhiều người nt gọi điện suốt 5 tiếng đồng hồ chỉ để biết khi nào con người ấy mở máy và nhận đc những tn từ mọi người. Hi vọng sẽ có reply hay 1 cuộc gọi để nghe 1 lý do hợp lý (bịa ra cũng đc =))) nhg bật vô âm tín. Chuyến đi đã đi và về rồi, ko giải thích và xl bây h thì để bao h?
Còn về đoàn mình, ko có con người đó cả đoàn càng mừng. Chỉ buồn và thấy thiệt thòi cho bạn ôm thôi :(

lạ nhỉ? lúc trc mình cũng có đăng ký đi 1 cung của ai đó nhưng do có việc bận đột xuất ko đi được, lại quên thông báo, hôm off có bạn call nhắc thì mình nói ko đi đc, mong thông cảm. Mĩnh nghĩ chiện đơn giản thế thôi mà sao bạn kia ko nói đc để ra sự tình như thế này :(

Sau cung Hà Giang về em mạo muội làm cái topix này để cảnh báo đến tất cả mọi người về những con người
- Ko có trách nhiệm vs bản thân cũng như lời nói của mình
- Ko có trách nhiệm vs đồng đội
- Rũ bỏ trách nhiệm vs xế-ôm của mình....1 cách khốn nạn nhất có thể
Em đi phượt chưa được lâu, lập cung chưa nhiều nhưng chưa bao h gặp phải 1 trường hợp khốn nạn và vô liêm sỉ như thế này. Em ko hề muốn đưa sự việc lên đây nhưng vì đã 5 ngày rồi mà vẫn ko có một lời giải thích hay một lời xin lỗi nào đến bạn ôm bị bỏ rơi nói riêng và đoàn em nói chung em buộc phải public thông tin và sự việc về con người này.
Em nhờ mod vài ngày để cả nhà cùng đọc và cẩn thận để tránh rơi vào trường hợp đáng tiếc như đoàn em và bạn ôm của đoàn em

Cung vừa rồi em lên là Xín Mần - HSP - Đồng Văn - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Du Già vào thời gian khá là kén người đi vì phải nghỉ ngày thứ 2 đầu tuần. Em ko nhận gạch đá mà chỉ nhận người chắc chắn đi. May mắn là đến hôm off đoàn em đã kiếm được đủ xế - ôm cho chuyến đi này. Nhưng vào phút chót thì có sự cố rất đáng tiếc cho một bạn ôm của đoàn em. Xế của bạn ấy bỏ rơi bạn ấy ko thương tiếc vào đúng h xuất phát mà ko có 1 lời báo trước, giải thích, hay xin lỗi nào

Người em muốn nói đến là đây
https://www.phuot.vn/members/69373-RuanGe
Tên là Cường
Nick: RuanGe
Số điện thoại: 0989190685

Cụ thể là:
RuanGe đăng kí từ rất sớm, rất nhiệt tình nhưng đến hôm off thì ko thấy đến.
Như bao người khác em gọi điện hỏi có chắc chắn đi ko để em còn tuyển thêm xế thì bác í bảo chắc chắn sẽ đi.
Ngoài ra còn trình bày vs em là hnay bận ko qua được, sáng hsau sẽ đến gặp em để đóng tiền cọc mua đồ blah blah...
Em có bảo bác ấy là nếu chắc chắn đi thì ko phải qua. Bác ấy chốt chắc chắn đi - câu chốt của bác í nặng đúng = cân nặng của bác í nên em đã chót tin :-< (là lỗi của em, vì em ko nghĩ mình gặp phải cái thể loại đáng khinh này)
Off về em có sms cho bác ấy số đt của ôm và bảo 2 người tự liên lạc vs nhau (em cũng dặn bạn ôm như thế).
Hôm sau em cẩn thận sms cho bạn ôm hỏi liên lạc đc vs xế chưa. Bạn ấy bảo rồi, bảo mọi thứ đều ok

Cho đến hôm đi....đúng là chuyện chẳng ai ngờ
16h15' đoàn em tập trung ở Ciputra. K thấy đôi xế-ôm kia đâu em liền gọi cho bạn ôm thì nhận được tin dữ
Xế của bạn ấy đột nhiên mất tích và ko tài nào liên lạc đc =))
Ko đón ôm + ko ra chỗ hẹn + ko thông báo vs bất kì ai + cẩn thận và tử tế tắt điện thoại từ 15h đến 20h hôm đó (đến đây em đã biết là đoàn em gặp phải thằng khốn nạn rồi)
Em cam đoan là hôm đấy nó mà bật đt thì cháy máy rồi :)) người trong đoàn lẫn bạn bè em biết chuyện đều vô cùng bức xúc. Em và bạn ôm nhắn tin gọi điện liên tục nhưng ko hề có phản hồi dù nó đã mở máy

Về phần bạn ôm của đoàn em, sau khi di chuyển từ Bắc Ninh lên để đi cung đường này rồi bị bỏ rơi ko 1 lời giải thích đã rất chán nản và mất tinh thần. Bạn ấy định về lại Bắc Ninh nhưng em động viên về nhà người quen ở tạm 1 hôm.
Rồi nhờ người đăng lên phượt tuyển gấp 1 xế để lên đường vào ngày hôm sau (cùng 1 xe của đoàn em đi muộn) nhg vô vọng.
Sáng hsau em nhận đc tin đoàn bạn em cũng lên HG vào tối hôm ấy và thế là cô gái ấy đã đc gửi gắm vào đoàn đó.
Niềm an ủi duy nhất của mấy đứa lúc đó là dù ko ở chung đoàn nhưng vẫn sẽ gặp nhau tại Đồng Văn.
Dù cô gái ấy ko hề kêu ca phàn nàn nhưng còn gì đáng buồn hơn là bị xế bỏ rơi, ko được theo cung đường mình thích và lựa chọn. Mọi thứ vẫn thật đáng thất vọng vs cô gái ấy. Thất vọng vì tồn tại những con người dám làm mà ko dám chịu

Mãi cho đến khi em type những dòng này, chưa định post lên...em sms cho RuanGe hỏi có định xin lỗi hay giải thích j` vs mng ko thì em nhận được cái reply đầu tiên từ khi bạn í đăng kí đi cung đường này "Xin lỗi, ai đấy ah" =))
Em bảo lên phượt sẽ biết thì bắt đầu rối rít xin lỗi. Đời....đúng là ngang trái =)) Thân lừa ưa cử tạ, các bác ạ =))

@RuanGe
Quả thật....sau 5 ngày...mọi thứ đã là quá muộn rồi RuanGe ah. Nếu thực lòng muốn giải thích và xin lỗi thì bạn đã làm theo cách khác vào lúc khác chứ không phải vào bây h :) Bạn ôm của bạn ko còn cần lời xin lỗi nữa đâu
Và tôi nghĩ là bạn ấy cũng ko muốn tôi cho bạn số đt của cô ấy. Chúc bạn luôn vui vẻ, yêu đời với những gì mình đã làm. Thân mến :)

Tôi thấy có lẽ bạn hơi quá rồi đó.
đúng là RuanGe đã sai nhưng ko đến nỗi bạn phải dùng những từ ngữ nặng nề như thế đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,433
Latest member
Linhdan2212
Back