What's new

Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Lần trước cũng bị xế bỏ rơi 3 ngày trước khi đi, mà mình lại làm lead, ko đi được thì cả đoàn thế nào? Ám ảnh đến giờ, bây giờ chỉ quyết định đi khi đã có xế chắc chắn.
Thông cảm và hiểu tâm trạng của bạn ôm cũng như chủ thớt.

-- Mình cũng chưa đồng ý lắm với lối suy nghỉ đó của bạn. Mới hay là cũ, dù bạn có là ai. Thì cái ý thức khi đứng trước 1 xã hội, cộng đồng hay 1 tập thể thì luôn phải có cái gọi là sự Tôn Trọng.

- Giả sử bạn rơi vào trường hợp là BTC và chính người bạn của anh bị 1 xế bỏ lại giờ chót mà không 1 tin gì. Thì lúc đó chắc rằng bạn cũng thế mà thôi nếu như bạn là 1 người có trách nhiệm.

- Đó cũng là 1 ý thức rất lớn để bạn có truyền lại đời sau. Nếu cứ như tuýp người đó thì xã hội bao nhiêu năm nữa sẽ thật sự tha hoá nhanh hơn khi nó đang trên đường thối nát sao ? Giới trẻ luôn là 1 mầm móng tốt nhất để khơi dậy 1 tương lai sáng hơn khi có những bàn tay trách nhiệm dẫn dắt.

Mình đồng ý với bạn:)

Còn em bị trường hợp ngược lại nè.....

Chuyện thứ một : đã nói là khi đi phượt thì xăng sẽ chia đều cho xế - ôm........em thì em tuyền đổ full bình vì dù sao cũng là 1 lần dừng lại đổ và cũng là đang đi tour mừ......hôm nớ em thấy mẹt của ôm hổng có được vui vẻ gì cho lắm, cứ nghĩ là chắc em chặt đè tứ đôi thông khi đang chơi tiến lên và măm măm được 150k của ôm nên ôm hổng vui.....mà khốn nạn cái bài hôm đó thật, ôm cứ thò heo đỏ ra là em có hàng, mà có hàng sao tha cho heo đỏ được chớ.....thò song heo ra thì em lại có tứ quý nên chém ôm gần 1m tiền mẹt khi chơi tiến lên.....đi cho đã đời thì tới ngà 3 Dầu Giây dừng chân lại nghỉ tý vs đổ xăng trước khi quẹo về Sì Gòn thỉ ôm ra 1 câu xanh ơi là xanh mà cho tới giờ em ứ quên được : TIỀN TUI THUA BÀI LÀ TIỀN XĂNG RỒI ĐÓ NHA, ĐỪNG CÓ MÀ ĐÒI NỮA ĐÓ.....nói đoạn ôm xách túi nhảy cái vù lên xe bus Tam Hiệp - Biên Hòa và tót đi 1 mình mất dang, ứ nói thêm lời nào nữa.....cả đoàn và em ngàng ngỡ vì cách đối xử đó.....xin lỗi các anh chị cho em chửi bậy tý là lúc đó em cũng đíu biết ôm thuộc cái giống gì trên đời này nữa.....thua toàn tập, tất nhiên tiền xăng cho dù bao nhiu đi nữa với em cũng chả là cái đinh gì cả vì em ngồi lên xe em mừ.....có điều cách hành xử của ôm như rứa thì.......ÔM là GIRL nghe các bác..... hehehehehe

Chuyện thứ 2 : có lần em đi phượt với 1 nhóm nhỏ thì có va chạm với mấy thằng giang hồ......nói thẳng ra là mấy thằng đó chắc lâu ngày chưa thấy đờn bà nhi nữ nên khi thấy mấy chị em trong đoàn em là tính thò bàn tay thối ra làm bậy tý......cụ thể là ôm của em bị sờ mông, sờ tý..... em thì cũng chẳng phai là anh hùng Lương Sơn Bạc gì mà muốn có rắc rối với bọn khốn ấy....có điều cái thằng ghẻ lở lại thò tay giữa lưng em và ôm để sờ tý ôm em khi em đang ngồi trên xe.....em chả phải là người yêu gì với ÔM đien tiết lên em nhảy xuống và 1 mình fang nhau với 3 thằng......mấy anh trai dẻo mỏ thì khi dừng xe lại quang quác cái mồm nhưng khi lâm trận thì anh nào anh ấy mặt mũi tái như cục thịt thối...........nghĩ cũng tội nghiệp cho ai mà có ngừi yêu như thế, 1 mình em fang nhau với 3 thằng khốn nhưng các anh giai kia cứ khư khư ôm chặt cây ghita sợ hư, anh thì núp sau lùm cây sợ văng miểng..........nản thật, cũng may là học được mấy miếng võ do Lý Tiểu Long truyền lại nên em cũng cho 2 thằng knock out còn 1 thằng thì ba chân bốn cẳng chạy mất cả dép....... lúc này thì mấy anh giai của mình bắt đầu bật đài lên và quang quác nói là : tui thấy bọn này là tui nghi lắm rồi, người đàng hoàng ai mà như thế, ...... nản nhất là câu : MÌNH DÙ SAO CŨNG TỐT NGHIỆP ĐẠI HỌC MÀ MẤY THẰNG ĐÓ DÁM KÊU MÌNH LÀ MÀY, MÌNH MÀ BIẾT NHÀ NÓ LÀ KÊU CÔNG AN TỚI CÒNG ĐẦU CẢ ĐÁM......lúc ấy em vừa thượng đài xong, tóc tai rối bời, máu me be bét do bị ăn mấy cái đấm vô mũi nghe mấy anh giai mình nói điên tiết quá liền chụp cổ 1 anh nhấc lên và ném cái bùm xuống đất.....tính quai cho anh trai đó 1 đấm.....chợt trong 1 phần nghìn giây thì em kềm chế lại được vì nghĩ nếu mình cũng vậy thì có khác gì mấy thằng khốn kia ..... nhìn mặt anh giai mà em túm áo đang tươi tỉnh vì đang hát bài ca con cá ba xạo thì đổi ngay sang tái mét........ nhanh còn hơn tắc kè ...... chỉ ấm lòng khi ôm của em lấy khăn ra và lau cái bản mẹt máu me be bét của em thôi rồi bắt đầu từ đó về Sì Gòn là ôm cứ ôm chặt lấy em chứ không ngồi xa xa nữa.....nóng hết cả lưng.....hehehehehehe..........

Last edited:

Các bác thôi trút bầu tâm sự đi, để đương sự vào giải quyết đã, chủ thớt đã nói là liên lạc vs lão trước rồi mới post lên đây, chứng tỏ lão vẫn ... còn sống, mà nốt hôm nay vẫn im thin thít và lặn mất tăm thế thì rõ rồi, ai hiểu sao tự hiểu.

Nói chung việc bận việc gì thì nên báo trước, có sai thì cũng đành chịu đừng ngại ngần mà bỏ bom như anh kia. Join vào 1 đoàn là sống có tập thể có nguyên tắc và văn hóa của nó rồi, ko lơ mơ đc. Hôm vừa rùi mình đi HG có join giữa chừng vào 1 đoàn, có 1 ôm chuối cực kỳ nhưng mà mình phục bạn xế kia vì bạn ấy quá hiền, ko tiện kể ra đây. hehe

Dạ, em chính là ôm đấy đây ạ!

Tình cảnh của em thì phải nói là hơi bị éo le. Hic, xin phép các bác cho em kể khổ tí.
Trc khi quyết định đi HG với nhà Winny thì em đã bị hỏng 1 kế hoạch đi với 1 đoàn trên phuot.vn và 2 kế hoạch đi vs bạn, do bạn e ko mấy đứa máu và dư tgian như em.... Thế nên là em đã chán nản vô cùng rồi ạ. Em quyết tâm tìm 1 đoàn trên Phượt để cho chủ động. Hôm off em cũng nhảy xe bus từ Bắc Ninh lên HN từ lúc 6h tối để off cùng mọi người. Ọp ẹp rất vui vẻ nên e lại càng hi vọng vào 1 chuyến đi tuyệt vời. Lúc xếp xế ôm thì do Ruange ko đến nên dư ra 1 bạn, bạn í thì cao to hơn em mà em nhớ Ruange có nói là xe ko đc khỏe nên e nhận đi vs Ruange ạ.
Hôm sau e gọi điện hỏi thì bác ấy còn bảo Nhung à bla bla.... hẹn hò ok hết rồi và bác ấy cũng thừa biết e đi từ Bắc Ninh lên rồi. Em hí hửng chuẩn bị rồi tay xách nách mang buýt biếc lên HN, trc giờ hẹn em còn việc riêng nên còn phải vác ba lô chạy hùng hục cho kịp giờ hẹn. Em liên tục gọi điện nhưng ko được, mặc dù cảm thấy rất bất an nhưng em vẫn cố bình tĩnh để giải quyết xong việc kia trc, mà tiện nói luôn là e đã phải cày cuốc chạy lụt cả tuần cho kịp chuyến này ạ. Vậy mà cuối cùng bị bỏ rơi như vậy tâm trạng e phải nói là rất kinh khủng! Tuy vậy em thật sự ko muốn làm ảnh hưởng đến chuyến đi của cả đoàn.

Bác nào nói là có thể Ruange gặp tình huống khó xử thì em nghĩ là ko phải vì trừ khi bị tai nạn thừa sống thiếu chết ra thì 1 người có trách nhiệm ko bao giờ hành động như vậy dù có bị mất đt. Lúc khoảng 6h tối thì thấy tin nhắn báo Ruange đã nhận được tin nên em đã gọi điện hỏi cho ra nhẽ nhưng bác ấy ko nghe máy. Đến đây thì em biết mình đã gặp phải 1 người như thế nào. Em tự động viên mình vẫn còn may vì ko phải ngồi sau xe 1 người vô trách nhiệm và vô lương tâm như thế!

Dù sao số em cũng còn chưa quá hẩm hiu vì luôn có bạn bè sẵn sàng giúp đỡ cho em tá túc, Winny là người rất có trách nhiệm và nhờ có sự giúp đỡ của Huycel nên cuối cùng em vẫn join được 1 đoàn đi HG. Cũng phần nào thỏa ước nguyện rồi ạ.

Qua đây em cũng rút ra được những kinh nghiệm cho mình và nhận được sự quan tâm của mọi người em thấy rất vui.
Em cũng xin cảm ơn đoàn nhà Bỏng ngô, anh Mèo Hoang ND, anh Kiều Luật.... đã nhận em vào đoàn ạ :)

Mong các bạn ôm giống em cẩn thận hơn trong việc tuyển xế để tránh gặp phải tình trạng đáng tiếc như em. :)

Còn em bị trường hợp ngược lại nè.....

Chuyện thứ một : đã nói là khi đi phượt thì xăng sẽ chia đều cho xế - ôm........em thì em tuyền đổ full bình vì dù sao cũng là 1 lần dừng lại đổ và cũng là đang đi tour mừ......hôm nớ em thấy mẹt của ôm hổng có được vui vẻ gì cho lắm, cứ nghĩ là chắc em chặt đè tứ đôi thông khi đang chơi tiến lên và măm măm được 150k của ôm nên ôm hổng vui.....mà khốn nạn cái bài hôm đó thật, ôm cứ thò heo đỏ ra là em có hàng, mà có hàng sao tha cho heo đỏ được chớ.....thò song heo ra thì em lại có tứ quý nên chém ôm gần 1m tiền mẹt khi chơi tiến lên.....đi cho đã đời thì tới ngà 3 Dầu Giây dừng chân lại nghỉ tý vs đổ xăng trước khi quẹo về Sì Gòn thỉ ôm ra 1 câu xanh ơi là xanh mà cho tới giờ em ứ quên được : TIỀN TUI THUA BÀI LÀ TIỀN XĂNG RỒI ĐÓ NHA, ĐỪNG CÓ MÀ ĐÒI NỮA ĐÓ.....nói đoạn ôm xách túi nhảy cái vù lên xe bus Tam Hiệp - Biên Hòa và tót đi 1 mình mất dang, ứ nói thêm lời nào nữa.....cả đoàn và em ngàng ngỡ vì cách đối xử đó.....xin lỗi các anh chị cho em chửi bậy tý là lúc đó em cũng đíu biết ôm thuộc cái giống gì trên đời này nữa.....thua toàn tập, tất nhiên tiền xăng cho dù bao nhiu đi nữa với em cũng chả là cái đinh gì cả vì em ngồi lên xe em mừ.....có điều cách hành xử của ôm như rứa thì.......ÔM là GIRL nghe các bác..... hehehehehe

Chuyện thứ 2 : có lần em đi phượt với 1 nhóm nhỏ thì có va chạm với mấy thằng giang hồ......nói thẳng ra là mấy thằng đó chắc lâu ngày chưa thấy đờn bà nhi nữ nên khi thấy mấy chị em trong đoàn em là tính thò bàn tay thối ra làm bậy tý......cụ thể là ôm của em bị sờ mông, sờ tý..... em thì cũng chẳng phai là anh hùng Lương Sơn Bạc gì mà muốn có rắc rối với bọn khốn ấy....có điều cái thằng ghẻ lở lại thò tay giữa lưng em và ôm để sờ tý ôm em khi em đang ngồi trên xe.....em chả phải là người yêu gì với ÔM đien tiết lên em nhảy xuống và 1 mình fang nhau với 3 thằng......mấy anh trai dẻo mỏ thì khi dừng xe lại quang quác cái mồm nhưng khi lâm trận thì anh nào anh ấy mặt mũi tái như cục thịt thối...........nghĩ cũng tội nghiệp cho ai mà có ngừi yêu như thế, 1 mình em fang nhau với 3 thằng khốn nhưng các anh giai kia cứ khư khư ôm chặt cây ghita sợ hư, anh thì núp sau lùm cây sợ văng miểng..........nản thật, cũng may là học được mấy miếng võ do Lý Tiểu Long truyền lại nên em cũng cho 2 thằng knock out còn 1 thằng thì ba chân bốn cẳng chạy mất cả dép....... lúc này thì mấy anh giai của mình bắt đầu bật đài lên và quang quác nói là : tui thấy bọn này là tui nghi lắm rồi, người đàng hoàng ai mà như thế, ...... nản nhất là câu : MÌNH DÙ SAO CŨNG TỐT NGHIỆP ĐẠI HỌC MÀ MẤY THẰNG ĐÓ DÁM KÊU MÌNH LÀ MÀY, MÌNH MÀ BIẾT NHÀ NÓ LÀ KÊU CÔNG AN TỚI CÒNG ĐẦU CẢ ĐÁM......lúc ấy em vừa thượng đài xong, tóc tai rối bời, máu me be bét do bị ăn mấy cái đấm vô mũi nghe mấy anh giai mình nói điên tiết quá liền chụp cổ 1 anh nhấc lên và ném cái bùm xuống đất.....tính quai cho anh trai đó 1 đấm.....chợt trong 1 phần nghìn giây thì em kềm chế lại được vì nghĩ nếu mình cũng vậy thì có khác gì mấy thằng khốn kia ..... nhìn mặt anh giai mà em túm áo đang tươi tỉnh vì đang hát bài ca con cá ba xạo thì đổi ngay sang tái mét........ nhanh còn hơn tắc kè ...... chỉ ấm lòng khi ôm của em lấy khăn ra và lau cái bản mẹt máu me be bét của em thôi rồi bắt đầu từ đó về Sì Gòn là ôm cứ ôm chặt lấy em chứ không ngồi xa xa nữa.....nóng hết cả lưng.....hehehehehehe..........

Anh này mỗi lần nghe anh kể là em muốn cười bó ... em vẫn nhớ Topic '' Thiên Đường Nam Du '' của anh . Hiii
Kể thì kể luôn , cho em lạc đề tí để cho mọi người thấy đời nó khốn nạn lắm , nhiều lúc mình nghĩ người ta như mình thì không được đâu vì bản chất người ta với mình đâu phải cùng chung 1 '' lỗ '' chung ra đâu . Phượt thì tứ xứ , đủ thành phần xã hội .
Tình hình là em còn '' chấn thương tâm lý '' 1 plan cách đây không lâu do em làm chủ thớt ....
Mà trước khi đi em làm chủ thớt khi về chưa đến Sài Gòn em được đưa lên thớt ... dùng nhiều hình thức như : Ném đá , băm , tán ....!!!
Tình hình là đoàn em chốt lâu rồi , nhưng do em trẻ người non dạ , thương người ta sợ mất tiền nên người này rút gạch là em kiếm người khác lấp vào ... lấp riết rồi nguyên cái plan ai cũng lạ hoắc ... chuyện đó không đáng nói . Đáng nói là có 1 cô bé '' hơi bự '' tầm trên 30 tuổi .....nan nỉ em cho đi và nói với em lời ngon ngọt .
- Em ơi !!! cho chị đi nhé , cực khổ gì chị cũng chịu được , xe gì chị cũng đi , miễn chị được đi là chị thích rồi .
- Ok chị .
P/s : Sự thật phủ phàng khi vừa ra đến nơi , nhận xe .
* Con mẽ bắt đầu trở chứng , hôi ê liền ....phản công không kịp trở tay , cả đoàn bó tay , em bó chân , cái anh cho thuê xe ngơ ngác .... Lúc đó em thèm có sức mạnh vô hình nào đó để làm cho con mẽ đó 2 bên cái '' mép '' mặt có 10 dấu ngon tay ghê .
- Cưng nghĩ sao mà cho chị chiếc xe rách nát thế này , làm sao mà chị đi cơ chứ ..... !!!!
P/s : Dream đó các bác ạ ....... Đâu phải tàu đâu mà có tàu đi chăng nữa có xe thuê là mừng húm rồi .
Nhiều người đi tour mà mong có xe SH và ABR đi ..... Quán ăn lề đường có tí bụi thì chê lên chê xuống , nói lời nặng nhẹ với chủ thớt ..... Làm thì không có 1 đồng 1 cắc .......mà không biết suy nghĩ cho người khác ... làm tốt thì không 1 lời cám ơn ... không tốt 1 cái thử coi ... nó xăm , nó soi , nó cào , nó xé ...... nó mĩa , nó mai cho à .

còn em bị trường hợp ngược lại nè.....

Chuyện thứ một : đã nói là khi đi phượt thì xăng sẽ chia đều cho xế - ôm........em thì em tuyền đổ full bình vì dù sao cũng là 1 lần dừng lại đổ và cũng là đang đi tour mừ......hôm nớ em thấy mẹt của ôm hổng có được vui vẻ gì cho lắm, cứ nghĩ là chắc em chặt đè tứ đôi thông khi đang chơi tiến lên và măm măm được 150k của ôm nên ôm hổng vui.....mà khốn nạn cái bài hôm đó thật, ôm cứ thò heo đỏ ra là em có hàng, mà có hàng sao tha cho heo đỏ được chớ.....thò song heo ra thì em lại có tứ quý nên chém ôm gần 1m tiền mẹt khi chơi tiến lên.....đi cho đã đời thì tới ngà 3 dầu giây dừng chân lại nghỉ tý vs đổ xăng trước khi quẹo về sì gòn thỉ ôm ra 1 câu xanh ơi là xanh mà cho tới giờ em ứ quên được : Tiền tui thua bài là tiền xăng rồi đó nha, đừng có mà đòi nữa đó.....nói đoạn ôm xách túi nhảy cái vù lên xe bus tam hiệp - biên hòa và tót đi 1 mình mất dang, ứ nói thêm lời nào nữa.....cả đoàn và em ngàng ngỡ vì cách đối xử đó.....xin lỗi các anh chị cho em chửi bậy tý là lúc đó em cũng đíu biết ôm thuộc cái giống gì trên đời này nữa.....thua toàn tập, tất nhiên tiền xăng cho dù bao nhiu đi nữa với em cũng chả là cái đinh gì cả vì em ngồi lên xe em mừ.....có điều cách hành xử của ôm như rứa thì.......ôm là girl nghe các bác..... Hehehehehe

.

bác cũng gặp bọn đểu keo kiết tiền xăng giống tôi à ! đã đi xa thì xế ôm phải biết điều san sẽ cho nhau ,đợt trước đi hồ cốc tôi cũng bị 1 con girl và 1 tay chơi đểu : Mình bảo đi đường xa anh em mình phụ nhau lượt đi anh loluo7t1765 về em phụ chút ít , thế lá tới khi đoàn khởi hành vế chị ta chuồn xe khác ! Haha ... Rồi 1 ông cụ nhãy qua xe tôi chở , cụ ta đổ chút tiền xăng xong về lại đâm xấu sau lưng mình là chơi tính toán ,, anh em thấy đi phượt xa > 100 km mà bọn nó chơi thế có công bằng ko ! Tôi rút kn đi chuyến nào tuyển ôm biết điều 1 chút !!! đợt sinh nhật phượt chở 1 chị miền bắc đi ko cần đợi mình nói chị cũng vui vè san se tiền xăng ! Thật là rối rắm khi giao du gặp phãi loại người chỉ biết ăn của người mà ko chịu nghĩ cho người khác ! Tôi chả ngại gì mà nói thẳng ra thế , anh em chơi trên phượt ai đồng tình vấn đề phượt xa xế ôm phải san sẽ tiền xăng cộ cho nhau vote cho tôi !

Không biêt bạn RuanGe có đúng tên ngoài đời là Cường ko vì đợt 2/9/2012 cũng bỏ bom 1 đoàn đi bản dốc với cách thức y như đoàn Hà Giang này, số điện thoai thì trùng nhưng lúc gọi điện thì lấy tên khác, đoàn mình cũng lập cung đi bản dốc gấp. Nick YM của bạn ấy( toàn để chế độ invisi): anhdoiem_noiay. Đoàn mình may mắn hơn đoàn Hà Giang này là có 1 bạn xế ban đầu ko định đi nhưng sau khi biết chuyện vô luơng tâm này đã tình nguyện đi bản dôc lần 2, làm xế cho ôm bị bỏ rơi. Cuộc sống dù sao vẫn còn nhiều người tốt

Theo những gì em search đc thì là đúng đấy ah. Tiếc là sự việc đến quá gấp gáp nên ko thể tìm đc xế cho bạn ôm kia. Nếu biết anh ta cancel sớm hơn có lẽ đã có cách khác >"""""""""<

Mình nghĩ là bạn RuanGe có lỗi trong việc này khi không gửi lời xin lỗi bạn ôm và cả đoàn, nhưng mình thiết nghĩ, cũng không nên quá mức phải nói bạn ấy thế, nên tìm hiểu lại nguyên nhân vụ việc rồi hãy quyết định mở topic thế này, còn nhiều trường hợp tệ hơn là có xế đi với ôm, bỏ ôm lại giữa rừng núi.

Mình cũng từng bị một lần không thấy vui khi tham gia cùng một đoàn, xế quá trẻ, mới đi lần đầu lại gặp ngay cung khó đi, sau cung đó, mình tự hứa rằng sau này thà mình chỉ đi với ai mình biết, hoặc tự mình độc hành xế mình còn hơn.

Bản thân tự lo cho mình, đó là mình rút kinh nghiệm sau bao nhiêu lần nhận các bài học từ người lạ.

Chuyện ở đây ko phải là em lập topix chỉ để nói cho sướng miệng chị Lưu Mai Mai ah.
Mà là em muốn nhắc nhở mọi người hãy cẩn thận hơn khi chọn xế - ôm cho bản thân mình để ko bị rơi vào trường hợp trên.
Và hãy có trách nhiệm vs những j` mình đã làm, chứ ko phải chuyện j` cũng xin lỗi là xong
Còn chị, chị phải đặt bản thân mình vào cái người bị bỏ rơi vào giờ xuất phát chị mới hiểu đc là thế này có "quá mức" hay ko.
Là bị bỏ rơi ngay trước chuyến đi mà giữa 2 người ko hề có khúc mắc hay trục trặc j`(lỗi là tại xế nhé) chứ ko phải là đi với nhau rồi sau đó mới trục trặc dẫn đến chuyện bỏ rơi nhau (cái này lỗi chưa chắc đã là tại xế chị ah) :)

bác cũng gặp bọn đểu keo kiết tiền xăng giống tôi à ! đã đi xa thì xế ôm phải biết điều san sẽ cho nhau ,đợt trước đi hồ cốc tôi cũng bị 1 con girl và 1 tay chơi đểu : Mình bảo đi đường xa anh em mình phụ nhau lượt đi anh loluo7t1765 về em phụ chút ít , thế lá tới khi đoàn khởi hành vế chị ta chuồn xe khác ! Haha ... Rồi 1 ông cụ nhãy qua xe tôi chở , cụ ta đổ chút tiền xăng xong về lại đâm xấu sau lưng mình là chơi tính toán ,, anh em thấy đi phượt xa > 100 km mà bọn nó chơi thế có công bằng ko ! Tôi rút kn đi chuyến nào tuyển ôm biết điều 1 chút !!! đợt sinh nhật phượt chở 1 chị miền bắc đi ko cần đợi mình nói chị cũng vui vè san se tiền xăng ! Thật là rối rắm khi giao du gặp phãi loại người chỉ biết ăn của người mà ko chịu nghĩ cho người khác ! Tôi chả ngại gì mà nói thẳng ra thế , anh em chơi trên phượt ai đồng tình vấn đề phượt xa xế ôm phải san sẽ tiền xăng cộ cho nhau vote cho tôi !

Em vote cho bác 10 điểm .... Thật đáng xấu hổ khi những người có những điều và có suy nghĩ như lời Anh nói trên đây . Hồi đó em mới dô phuot em thích lắm .... vì em nghĩ chắc là đã dô phuot ai cũng thuộc tầng lớp xã hội , ít ra là có văn hoá ....nếu không muốn nói là có học thức . Nhưng đi rồi , giao du rồi càng lúc càng nãn chí anh hùng .... toàn là cái thứ u mình đâm hột vịt lộn xà bần gì đâu không ?. Thạch Sanh thì khó kiếm còn Lý Thông thì ta nói thôi 1 nùi . Em chơi trên đây vài tháng nữa chắc em ức chế vì chết quá .... Đi về ức quá muốn sả lên đây thì bị mod nhắc nhở ..... !!!
Tình hình là hôm bữa em rủ rê về nhà em chơi ......có '' má '' kia sốt sắng đăng kí , nói ngon ngọt ai dè không biết 1 tí điều là gì ..... !!!
Em rủ 8 người về nhà em , em lo ăn nè , cho ăn cháo cá lóc , uống nước dừa , ngủ , nghe đờn ca tài tử ....đi tham quan , ăn cơm , uống rượu ..... Tất cả là miễn phí ..... !!!
Sự thật phủ phàng diễn ra từ đây :
- Em làm xế chở từ đây về nha em , rồi em chở lên , tất cả miễn phí ... lượt đi em đổ xăng luôn nha ... tất cả đỗ 4 lần ....tới lần thứ 5 là về tới SG vậy mà đễ em đổ .... chưa hết đâu ... nhà em ở Gò Vấp ...lượt đi qua Gò Vấp rước em , tới chừng về không chịu chở em về bỏ em ở trạm xe buýt Bến Thành kêu em đi xe buýt về , trong khi đi dầm mưa em bị sốt và cảm .... em nan nĩ mới chở em về ..... !!!
Em chưa thấy đời lúc đó nó khốn nạn như thế ... mình cho ăn , cho ngủ , cho chơi , mình chở , cuối cùng bị bỏ rơi ở trạm xe buýt Bến Thành .
Đúng là '' ăn cháo đá bát '' rồi con quay lại đập vô mặt bà bán cháo nữa ....!!!!!!Haizzzzzzzzz

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,433
Latest member
Linhdan2212
Back