What's new

Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Dạ em đồng í vs bác ufcvip ạ. Trước khi đi bố mẹ em còn dặn là phải trả toàn bộ tiền xăng vì bạn xế đã vất vả đèo mình và chịu hao mòn xe rồi. Nên là em luôn chủ động trả tiền dù có lần đầu trc khi gặp xế và 2 lần các xế chạy đi đổ xăng riêng e ko trả đc.

Em nghĩ là đã đi cùng nhau thì cùng 1 niềm đam mê và cùng trải nghiệm những niềm vui rồi nhưng vấn đề chi tiêu cũng phải rõ ràng sòng phẳng thì những niềm vui ấy mới trọn vẹn được! :)

bác cũng gặp bọn đểu keo kiết tiền xăng giống tôi à ! đã đi xa thì xế ôm phải biết điều san sẽ cho nhau ,đợt trước đi hồ cốc tôi cũng bị 1 con girl và 1 tay chơi đểu : Mình bảo đi đường xa anh em mình phụ nhau lượt đi anh loluo7t1765 về em phụ chút ít , thế lá tới khi đoàn khởi hành vế chị ta chuồn xe khác ! Haha ... Rồi 1 ông cụ nhãy qua xe tôi chở , cụ ta đổ chút tiền xăng xong về lại đâm xấu sau lưng mình là chơi tính toán ,, anh em thấy đi phượt xa > 100 km mà bọn nó chơi thế có công bằng ko ! Tôi rút kn đi chuyến nào tuyển ôm biết điều 1 chút !!! đợt sinh nhật phượt chở 1 chị miền bắc đi ko cần đợi mình nói chị cũng vui vè san se tiền xăng ! Thật là rối rắm khi giao du gặp phãi loại người chỉ biết ăn của người mà ko chịu nghĩ cho người khác ! Tôi chả ngại gì mà nói thẳng ra thế , anh em chơi trên phượt ai đồng tình vấn đề phượt xa xế ôm phải san sẽ tiền xăng cộ cho nhau vote cho tôi !
Ờ thì vote này :D
Theo mình thì bạn chủ topic quá tin vào ng khác rồi,mình thấy đa số mọi ng khi join đều bắt đặt cọc trước thì an toàn đến 90%,sau đó muốn an toàn nữa thì tuyển 1 đến 2 bác chạy độc hành.
Dù sao cũng rất cảm ơn topic này của bạn để mọi ng rút kinh nghiệm.

Nhiều tình huống vui phết :) mình thích bạn đó, hi-speed ạ, ở SG đúng hông? Hum nào gặp giao lưu nhỉ

Quan điểm của em giống chị Winny.

+, Đã xác định đi là đi, rất ít khi có việc gấp vì đã join thì bác đã bố trí công việc ổn rồi mới dám đăng ký, trừ việc tang tóc không tránh khỏi, or tai nạn, nhưng tai nạn thì còn có người thân, mà tai nạn thì lúc tỉnh cũng sẽ đọc được tin nhắn, chẳng nhẽ không nhắn được cái tin.
+, Xế là phải có trách nhiệm với ôm, em thì đi ít thôi, nhưng gặp nhiều trường hợp bỏ ôm trước 1,2 ngày, cũng may mà em luôn đề phòng 1 xế độc hành để có biến còn đỡ được.

Dù sao chuyến đi cũng qua rồi, 1 bài học khó có thể xử lý được với bất kỳ đoàn nào, dù là cảnh giác, ai nghĩ như nào chỉ có họ mới biết, quan trọng đã là join vào team thì nhất định sẽ là 1 team, đừng xé nát nó ra dưới bất kỳ hình thức nào.

PS: Tớ ra tiễn đoàn anh Luật mà không biết bạn, 2z. Trái đất tròn quá.

Tặng bạn nữ và chị Winny, họ đã đi như thế:

Không biêt bạn RuanGe có đúng tên ngoài đời là Cường ko vì đợt 2/9/2012 cũng bỏ bom 1 đoàn đi bản dốc với cách thức y như đoàn Hà Giang này, số điện thoai thì trùng nhưng lúc gọi điện thì lấy tên khác, đoàn mình cũng lập cung đi bản dốc gấp. Nick YM của bạn ấy( toàn để chế độ invisi): anhdoiem_noiay. Đoàn mình may mắn hơn đoàn Hà Giang này là có 1 bạn xế ban đầu ko định đi nhưng sau khi biết chuyện vô luơng tâm này đã tình nguyện đi bản dôc lần 2, làm xế cho ôm bị bỏ rơi. Cuộc sống dù sao vẫn còn nhiều người tốt

Hố hố, mình đọc và mình hình dung ra nó chẳng phải phượt phèo gì mà chỉ là đi săn "các em gái" nghe cái nick Yh là thấy rồi, được chia ôm ko như ý thì bùng chứ sao, kinh nghiệm là thằng nào ko đóng tiền thì có nghĩa là chưa chắc đi

Em cứ ngòng cung của bà chị về để xin một chân xem ảnh. Xem info của bà chị thì em thấy chị lập mới 2 cung. Tuy nhiên lịch trình lại rất chi tiết và trách nhiệm nên mấy hôm cuối tuần em tiếc hùi hụi vì ko có tham gia đc cung của bà chị vì biết tin quá muộn. Giá kể em biết sớm biết đâu em lại thay thế cho ông anh Ruage gì đó thì bà chị có chuyến đi vui hơn không. Lần sau em nghĩ bà chị chỉ accept khi nhận tiền đóng thôi, ai ko đóng thì tìm xế thế chân :p. Thằng em ming có ngày đc join cùng đoàn với bà chị. Chị có ảnh chuyến đi vừa rồi ko chị gái, share cho anh em cho hạ hỏa

dạ em đồng í vs bác ufcvip ạ. Trước khi đi bố mẹ em còn dặn là phải trả toàn bộ tiền xăng vì bạn xế đã vất vả đèo mình và chịu hao mòn xe rồi. Nên là em luôn chủ động trả tiền dù có lần đầu trc khi gặp xế và 2 lần các xế chạy đi đổ xăng riêng e ko trả đc.

Em nghĩ là đã đi cùng nhau thì cùng 1 niềm đam mê và cùng trải nghiệm những niềm vui rồi nhưng vấn đề chi tiêu cũng phải rõ ràng sòng phẳng thì những niềm vui ấy mới trọn vẹn được! :)

đi phượt mà gặp ôm như em với chị người bắc đợt sinh nhật xuống vĩnh long thì vui rồi ! Tiếc là " cuôc đời không đẹp như mơ , yên đương dối gian từng giờ " :))

Tiên trách kỷ hậu trách nhân.. đành rằng gặp bạn gặp phải người chẳng ra gì, nhưng bạn cũng là người có lỗi, đó là bạn quá tin mà ko có tình huống dự phòng, trong cái thế giới có phần ảo này, mình nghĩ vấn đề bỏ cũng vậy cũng là thường gặp..

Last edited:

Bức xúc quá cô em,dù sao chuyến đi cũng đi về an toàn và ôm kia cũng tới được hg, anh còn bị mem trong đoàn nó mock khi đi lạc đường ở vòng xuyến lào cai, lộn ruột lắm chỉ muốn đục cho nó phù mỏ nhưng phải hạ hỏa vì đường về còn dài.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back