What's new

Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Một hạt sạn khó nhai khi chúng ta là những thành viên của Diễn Đàn này với người thật, việc thật dù ai nói mạng là ảo...Chúng ta kết hợp với nhau để chung một cung đường nên trách nhiệm với đồng đội là đương nhiên ...Cũng như mọi chi phí+xăng là cùng chia sẽ với nhau suốt chặng đã được mặc nhiên coi như quy ước rồi....

@Bạn xế...Nên công khai giải thích và nhận sai với nhóm và đặc biệt với ôm của bạn...

@Bạn ôm...Đó chỉ là một tình huống xấu bất đắc dĩ mà bạn vương phải thôi...Một trải nghiệm không mấy gì vui...

Chúc mọi người mau vượt qua chuyện không vui này để còn cùng nhau đi hoài hoài nhe

KHBB

Sau nhiều lần mình tổ chức cung, mình rút ra một kinh nghiệm:

Thu tiền đóng cọc của các mem tham gia để chuẩn bị được ăn uống, thuê lều trại, các chi phí khác. Đồng thời, đảm bảo xế ôm cho chuẩn.

Cũng không thể tránh được trường hợp đột xuất, nên xế hoặc ôm tự nhiên rút, nhóm phượt Hà Nội nhà mình, xế nào rút lui gấp thì đi kiếm xế khác để xế ôm đi, cả nhóm đều đồng lòng đi kiếm xế giúp lead nên mình thấy rất yêu quý tất cả các thành viên có tinh thần và trách nhiệm với đoàn như thế.

Bạn chủ thớt ơi, mình thiết nghĩ đây là bài học cho mọi người lập topic, nên thu cọc dù ít hay nhiều cho chắc chắn. Nhưng cũng đừng lôi ai đó có lỗi ra rồi công khai kiểu này, cá nhân ai chả mắc lỗi, nên để người ta có con đường lui, chứ bạn xé toạc chuyện nhỏ thành chuyện to, người khác đọc sẽ nghĩ không hay.

Đồng ý là vô trách nhiệm với lời nói của mình là điều không chấp nhận được trong trường hợp mà bạn nêu ra như thế này, nhưng coi đây là bài học để lần sau lập thớt thì có phương án kỹ hơn. Nhưng chúng ta cũng không nên lôi thập cẩm tả phế lù các loại chuyện ra đây bàn tán, làm vậy, nhiều người bảo chúng ta tính cách đàn bà, tự mình không giải quyết được lại lôi ra ầm ỹ cho bà con xem.

Thinhdinhquach : sao bữa hum đó thấy e đăng topic thấy quyết tâm lắm mừ....nói chung là khi làm chủ thớt thì em phải lên kế hoạch và phục vụ cho tập thể chứ đừng vì cá nhân .....tất nhiên cũng có những trường hợp ngoại lệ nhưng thử nghĩ lại mà coi, ai cũng đòi này nọ cho mình thì cả đoàn nháo nhào lên như cai lẩu thập cẩm, lúc đó có bề gì thì em chịu hết nổi không.............còn nữa, ai biểu cho ăn nhậu nhảy múa phè phỡn mà toàn là phờ ri - free - ra nên chị gái gì đó chắc sướng quá nên quên trả tiền chứ gì........tại em chứ ai nữa.......... hehehehehehe

uscvip : thì nào ai có bít ôm của em nó thế đâu cơ chứ.....em là em đi bằng xe phân khối lớn nên được chỉ định đi đầu.....chị ôm ấy lúc cao hứng đứng lên rồi hò hét chạy cho thiệt nhanh mới sướng, chạy chậm hổng có phê.....em đã nói là muốn sướng muốn phê thì em sẽ làm theo yêu cầu ngay khi tới nơi và nhận fòng hotel nhưng bi giờ đang chạy theo đoàn mà 1 mình chạy cái vèo lên thì nói làm gì.....chị ôm xem ra lúc đó ức chế lắm vì em hổng có làm cho chị ấy phê và sướng nên trong cái sự quan hệ tình.....tình......dạ tình cảm nha.....bắt đầu rạn nứt..... mà các nhà tâm lý phụ nữ ngừi ta nói là rạn nứt hôn nhân ý mà.....hehehehehehe.........đỉnh điểm là khi bạn em chặt tứ quý cho song heo đen - đỏ thì ôm của em đè tứ quý lun vì đang theo vòng.......trên tay em đang cầm 5 đôi thì sao mà tha cho được, nhảy tự do mừ ..... mà lại chơi 20-40k nên tha cho thì lấy đâu tiền em đổ xăng.......... lúc ý ôm của em chặt đè tứ quý thì trên tay chỉ còn 4 BÍCH.....coi như là tới nhất và ăn hàng nữa....em nhảy vô vòng chặt cái bùm.........tới nhất bằng con 6 RÔ......trời ơi trời..... nhìn mẹt ôm của em lúc ý mà em hãi lun đó bác à.......vừa xanh, vừa tái, nghiến răng kèn kẹt mắt trợn lên như film Hallowen......hú hồn hú vía

Keobacha : em ở Vũng Tèo ạ....khi nào kẹo xuống VT chơi thì alo, xin mời kẹo vô nhà em chơi ạ..........còn cái vụ em oánh lộn với mấy thằng gan dở đó cũng là bất đắc dĩ.....em chả muốn đụng với bọn ấy tý nào nhưng một khi ôm đã ngồi lên xe của em thì em coi ôm đó là người của em và em phải có trách nhiệm đi tới nơi - về tới chốn với ôm đó.....cái gì thiếu - thiệt.....em xin nhận chứ k để ôm chịu.......như bữa hum đó vừa oánh lộn xong đi 1 chút thì trời mưa mà em chỉ có áo mưa bộ cho 1 người, ôm em lại hổng có mà chỗ đó là rừng cao su, ai bán mà mua......nên đành phải chia đôi bộ quần áo mưa.......em vì lái xe nên mặc áo, ôm mặc quần.........từ thuở nào mới nghe có vợ chồng nghèo mà 1 bộ đồ phải chia đôi......nay mới thấy em và ôm chia bộ quần áo đó........nghĩ cũng hay hay nè..... đang chạy xe thì ôm hỏi : anh lạnh không ???? em buột miẹng nói : không, bên trên anh có áo rồi không lạnh đâu........... ÔM liền nói luôn : vậy anh lạnh bên dưới hả..........nói đoạn ÔM liền thò tay xuống phía dưới ........ lúc ấy em đang chạy xe hổng bít ÔM làm gì nên tay lái loạng choạng.... nhưng cuối cùng ÔM thò tay xuống lấy đôi găng tay dài để cho 2 cái ống sậy và đầu gối củ lạc của em lại chớ hổng có gì hết á.....

Hehehehehehe....thế mà lúc đó em cứ tưởng ÔM muốn ......ấy........ấy......hehehehehe, xấu hổ wá, em lặn đây

Chuyện ở đây ko phải là em lập topix chỉ để nói cho sướng miệng chị Lưu Mai Mai ah.
Mà là em muốn nhắc nhở mọi người hãy cẩn thận hơn khi chọn xế - ôm cho bản thân mình để ko bị rơi vào trường hợp trên.
Và hãy có trách nhiệm vs những j` mình đã làm, chứ ko phải chuyện j` cũng xin lỗi là xong
Còn chị, chị phải đặt bản thân mình vào cái người bị bỏ rơi vào giờ xuất phát chị mới hiểu đc là thế này có "quá mức" hay ko.
Là bị bỏ rơi ngay trước chuyến đi mà giữa 2 người ko hề có khúc mắc hay trục trặc j`(lỗi là tại xế nhé) chứ ko phải là đi với nhau rồi sau đó mới trục trặc dẫn đến chuyện bỏ rơi nhau (cái này lỗi chưa chắc đã là tại xế chị ah) :)[/QUOTE]

Mình đồng tình với chủ thớt, nói thật con người cũng có sức chịu đựng giới hạn, tấm lòng bao dung giới hạn không thể dang rộng đôi tay mà ôm những loại xế như thế vào lòng được, em nói hơi quá nhưng mà đó là sự thật, phải trong tình huống như bạn ôm kia và chủ thớt có trách nhiệm mới hiểu được!Không phải lập cung ra là rủ mọi người đi rồi bỏ đấy vì ôm không có xế. Cái quan trọng là winny đã làm cố hết sức nhưng gặp phải tính huống dở khóc dở cười như vậy thì đúng là không còn từ gì tả nổi. Trong cuộc sống có nhiều điều bất ngờ, không thể lường trước được " người tính không bằng trời tính " nhất là đối với con người sống vô trách nhiệm càng không thể có cơ hội cho chủ thớt tính toán được, lúc đó người người nhà nhà lên HÀ GIANG kiếm được xế đã là may rồi chứ làm sao mà dư xế hay chọn lựa xế được, trừ phi ôm đó biết lái xe thì đã không phải lo lắng thế này (vì đợt mình đi nhóm mình cũng có xế nữ phải nói là quái xế thì đúng hơn, tay lái còn chắc hơn nhiều xế nam ). Dù không phải là thành viên trong nhóm đi HÀ GIANG của Winny nhưng mình đọc thấy bức xúc cực kỳ. Mà xác định đã đăng kí thì họ cũng phải sắp xếp tình huống để lường trước rồi nên không thể gọi là vô tình hay có việc đột xuất này nọ mà không nói được. Ai nhiệt tình tham gia thì đi không thì cho out, mà nói thật cũng may hạng xế này không đi chứ đi ôm cũng phải chịu đựng hắn gần 900km chắc còn ức chế nữa.

em vote cho bác 10 điểm .... Thật đáng xấu hổ khi những người có những điều và có suy nghĩ như lời anh nói trên đây . Hồi đó em mới dô phuot em thích lắm .... Vì em nghĩ chắc là đã dô phuot ai cũng thuộc tầng lớp xã hội , ít ra là có văn hoá ....nếu không muốn nói là có học thức . Nhưng đi rồi , giao du rồi càng lúc càng nãn chí anh hùng .... Toàn là cái thứ u mình đâm hột vịt lộn xà bần gì đâu không ?. Thạch sanh thì khó kiếm còn lý thông thì ta nói thôi 1 nùi . Em chơi trên đây vài tháng nữa chắc em ức chế vì chết quá .... đi về ức quá muốn sả lên đây thì bị mod nhắc nhở ..... !!!
Tình hình là hôm bữa em rủ rê về nhà em chơi ......có '' má '' kia sốt sắng đăng kí , nói ngon ngọt ai dè không biết 1 tí điều là gì ..... !!!
Em rủ 8 người về nhà em , em lo ăn nè , cho ăn cháo cá lóc , uống nước dừa , ngủ , nghe đờn ca tài tử ....đi tham quan , ăn cơm , uống rượu ..... Tất cả là miễn phí ..... !!!
Sự thật phủ phàng diễn ra từ đây :
- em làm xế chở từ đây về nha em , rồi em chở lên , tất cả miễn phí ... Lượt đi em đổ xăng luôn nha ... Tất cả đỗ 4 lần ....tới lần thứ 5 là về tới sg vậy mà đễ em đổ .... Chưa hết đâu ... Nhà em ở gò vấp ...lượt đi qua gò vấp rước em , tới chừng về không chịu chở em về bỏ em ở trạm xe buýt bến thành kêu em đi xe buýt về , trong khi đi dầm mưa em bị sốt và cảm .... Em nan nĩ mới chở em về ..... !!!
Em chưa thấy đời lúc đó nó khốn nạn như thế ... Mình cho ăn , cho ngủ , cho chơi , mình chở , cuối cùng bị bỏ rơi ở trạm xe buýt bến thành .
đúng là '' ăn cháo đá bát '' rồi con quay lại đập vô mặt bà bán cháo nữa ....!!!!!!haizzzzzzzzz
chuyện em sao buồn như con chuồn chuồn vậy thịnh ! Khá giống câu nói " đem con bỏ chợ "+ ăn cháo đá ly gì đó ! Haizzz -- QUÊN CHO RỒI NHA EM , BỌN NGƯỜI ĐÓ KO ĐÁNG LÀM BUỒN DAI !

Nhân việc tâm sự, cho mình mượn pic 1 chút,,..Thấy phuợt cũng nhiều vấn đề quá,, chả là dư này, mình chưa đy phượt nhiều, cũng chưa bao giờ tổ chức chuyến đy lên ko rõ..Mình mới đy đc 2, 3 cung gì đó thôi,nhưng đc tham gia vào cùng nhóm này, nhà nọ( xin phép đc dấu tên, vì lý do tế nhị) nhưng sao mình có cảm giác cái nhóm nó như một trại chăn nuôi bò sữa vây? mà người nuôi và thu hoạch chính là mấy người cốt cán (lead và chốt).. thi thoảng có đầu tư kiểu đy ngắn ngắn có off op..(cho bò ăn ý mà).. nhưng cơ bản là lead cũng chả mất nước gì và( Lead chốt thì vừa tổ chức đoàn khác đy đc tháng, về tháng sau lại tổ chức một cung đường và lịch trình y như vậy cho đoàn mình..(lead mở mồm là như thế mới phiêu, phê, rồi tình bạn này nọ phải chăng cái phiêu và phề đó có phần giả tạo, khi cung đươg đó chắc đy ko dưới vài chục lân..và quen ko biết bao trăm người mỗi chuyến đy)..[I]Cụ thể trong chuyến đy Hà giang vừa rồi, chạy hơn chục xe (3 ngày) từ Hn lên e phải đóng là 1,2 triệu, xăng xé tự đổ( mọi người vẫn thường đóng vậy).. nhưng em thiết nghĩ ngủ nhà nghỉ bình dân hết mức quá lắm 50k/người.. ăn cơm bình dân 7 người 1 bàn chắc chắn ko quá 50/người*6 bữa, 30k/bứa sáng nữa, uống nước ngọt cà phê vớ vấ̉n 1,2 lần nữa, mua ít nước suối nữa...[/I] mọi người nhân thử hộ..E MUỐN HỎI NHƯ THẾ LÀ BÌNH THƯỜNG, ĐA SỐ LÀ VẬY MAY RA THI THOẢNG CÓ MẤY BẠN TRẺ GIỐNG E CHỈ ĐY CHƠI LÀ CHÍNH ĐƯNG LÊN LẬP CUNG THÌ MỚI THOẢI MÁI Ợ... HAY LÀ EM ĐEN ĐỦI GẶP PHẢI ĐOÀN KO RA GÌ...Em chỉ hỏi vậy thôi, với lại thích thì tham gia ko thích thì thôi, nhưng lâu lâu lại người mới vào đoàn, rồi này nọ thấy bứt dứt..Mọi người có ý kiến và trả lời giúp.. đặc biệt các cao thủ võ lâm đồng đạo..

Last edited:

Mình có 1 tý may mắn toàn gặp xế xịn....và đáng yêu.......nhưng cũng có tí như sau:
Từng lấy xe cho chủ thớt đi và mềnh làm ôm của 1 mem khác...vì chủ thớt bảo k có xe số....xe là của mẹ mềnh (future)...nhưng suốt chặng đường bị chê lên, chê xuống...chê ỏng chê eo...lúc đó định cướp lại xe....nhưng nghĩ lại...mềnh k phải cái hạng người đó....Anh em thì vui..nhưng ai cũng phải xem thái độ của chủ thớt..Tới hồi mệt quá..chuyển sang MACKENO........
Thật sự có những chuyện rất lá khó nói, các bác ở đây là chuyện công khai....còn có những chuyện mập mờ mà rất nhiều mem trong đó có mềnh đã không thể lên tiếng vì không có cơ sở chắc chắn, chỉ biết rút kinh nghiệm bản thân để mà tránh.
Túm lại, theo quan điểm của mềnh sau khi tham gia vào vài chuyến đi thì:
1. Tinh thần đồng đội là cao nhất - Mình vì moị người nhưng mong mọi người nghĩ cho mình 1 chút vì nhiều cái sự cố li ti hợp lý...
2. Chi phí cần minh bạch và công khai: trước và kết thúc chuyến đi ...(Đoàn nhỏ thì còn dễ track..chứ đoàn lớn thì cái này cần phải rõ ràng để tránh lăng tăng....mà lăng tăng thì ĐÔI BÊN ĐỀU KHÔNG HẠNH PHÚC....)
3. Dù là chủ thớt hay là mem thì cái chung hợp lý nhất cần phải được cả đồng bọn thống nhất triển khai...tránh việc: CHỦ THỚT LÀ TỐI THƯỢNG.

CHUYỆN mấy chũ top nhiều khi dím tiền của anh em hoàn toàn có thật mình đọc và hiểu bạn ! Bởi thế nên phải đọc kỷ hướng dẩn sử dụng trước khi dùng ! tour nào mà thâu tiền cao quá lại ko rõ ràng thì mình ko đi , Nên nhớ ko có nhóm đó thì thiếu gì dịp đi nhóm khác ! , thường thì thâu là tiền khach1 sạn , ngũ nghĩ , BBQ , còn ăn uống tới quán nào ăn campuchia ngay tại chổ là rõ ràng nhất ! nhưng nhiều khi Tên chũ Top có ý đồ riêng nên sắp sẵn ko dể gì mà mấy bạn ko theo lịch trình của nó ! Nói chung thấy tour nào pots lich thâu chi đáng nghi thì ko tham gia đợi người khác đàng hoàng mà chơi --chả có gì phãi ngại !
[/B]

Last edited by a moderator:
Re: [CẢNH BÁO] Em nhờ mod mấy hôm chứ chuyển box làm gì có ai đọc để mà cảnh báo >.<

Mình là người ngoài cuộc chuyện này.
Vấn đề đưa ra mình có mấy ý thế này bạn chủ top đừng giận nhé:
- Việc hủy chuyến đi mà không báo lại với lead, với ôm--> lỗi của Ruan không có trách nhiệm với việc mình làm
- Việc đt tắt máy: có thể do chủ quan (Ruan cố tình tắt), do khách quan: bị mất đt, đt bị rơi nước...... Nên sau chuyến đi bạn gọi cho bạn ấy và bạn ấy không nhận ra là ai thì cũng khá bình thường
- Có thể Ruan gặp chuyện gì đó không kịp giải thích (nhà có chuyện buồn, bản thân gặp sự cố.....) có nhiều lý do

Bạn thử tìm hiểu rõ ngọn nguồn xem sao!

P/s: Mình cũng từng bị xế bỏ rơi trước chuyến đi mà không thèm nói 1 lời nào hay có động tĩnh gì. Trc đó vài ngày còn hỏi hắn về chuyến đi, hắn vẫn ok.
Sát ngày đi hỏi lại để hẹn hò chỗ xuất phát hắn mới bảo: không đi đc!
Lúc ấy rất giận. Bao háo hức để đi để rồi cuối cùng........

Nhưng có lẽ cũng nhờ cái sự bị bỏ rơi đó mà tay lái của mình cứng cáp hơn khi tự xế để đi!

Mình còn bị ôm bỏ rơi khi xe hỏng cơ..dưng chả dám kêu câu nào..

bác cũng gặp bọn đểu keo kiết tiền xăng giống tôi à ! đã đi xa thì xế ôm phải biết điều san sẽ cho nhau ,đợt trước đi hồ cốc tôi cũng bị 1 con girl và 1 tay chơi đểu : Mình bảo đi đường xa anh em mình phụ nhau lượt đi anh loluo7t1765 về em phụ chút ít , thế lá tới khi đoàn khởi hành vế chị ta chuồn xe khác ! Haha ... Rồi 1 ông cụ nhãy qua xe tôi chở , cụ ta đổ chút tiền xăng xong về lại đâm xấu sau lưng mình là chơi tính toán ,, anh em thấy đi phượt xa > 100 km mà bọn nó chơi thế có công bằng ko ! Tôi rút kn đi chuyến nào tuyển ôm biết điều 1 chút !!! đợt sinh nhật phượt chở 1 chị miền bắc đi ko cần đợi mình nói chị cũng vui vè san se tiền xăng ! Thật là rối rắm khi giao du gặp phãi loại người chỉ biết ăn của người mà ko chịu nghĩ cho người khác ! Tôi chả ngại gì mà nói thẳng ra thế , anh em chơi trên phượt ai đồng tình vấn đề phượt xa xế ôm phải san sẽ tiền xăng cộ cho nhau vote cho tôi !
Chuyện này mình gặp thường ngày...khổ thân các xê..đã vác xe đi xế mặt mũi vác lên nhìn đường đảm bảo an toàn cho cả 2 ..vậy mà có lần chạy dưới 1000km về con ôm không 1 câu nào...hức !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back