What's new

Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Mình ở xa HN nên mỗi lần đi đều ko đi off và đặt cọc được. Mình rất cảm ơn những đoàn đã tin tưởng nhận mình. Đúng là nhận những người kiểu như mình thì khó cho người tổ chức. Nhiều sâu thế này thì những người như mình khổ rồi.

Chuyện này mình gặp thường ngày...khổ thân các xê..đã vác xe đi xế mặt mũi vác lên nhìn đường đảm bảo an toàn cho cả 2 ..vậy mà có lần chạy dưới 1000km về con ôm không 1 câu nào...hức !

AXX , CHUYỆN này bác bị nhiều rồi à ! , tôi thì mới bị 2 lần thôi , nhưng vẩn lạc quan vì cuộc đời có người này người khác ko quơ đủa cả nắm được ! , 2 lần gặp 2 con Nữ đạo tặc : sốc nhất là lượt đi ngồi xe mình nó khoe làm Ngân hàng + công ty to nước ngoài này nọ lương ngất zời , ấy thế mà nó kiết có mấy chục ngàn tiền xăng với anh em ta ! Trong khi đi tôi chọn xe tay ga cho ôm nó ngồi êm đít -- thay nhớt xe để chạy ko truc trăc !! .v.v cái thứ rác rưỡi đó cuộc đời mà gặp lại nó bơ vơ giửa đường có chạy ngang tôi cũng chả thèm ngó tới chứ ở đó mà cho quá giang tập 2 ! Hê Hê !

Ý của chủ thớt cũng chỉ là up lên để phản ánh 1 vấn đề đang tồn tại không phải trong 1 đoàn mà rất nhiều đoàn, với em chuyện xế bỏ ôm trước lúc đi hoặc ôm bỏ xế trước giờ lên đường là chuyện bình thường, cần có 1 xế độc hành để đề phòng tình huống không may xảy ra.

Cứ thử đặt mình là leader, đặt mình là người bị bỏ rơi ( thôi thì ôm bỏ thì xế vẫn lên đường nhưng ôm bị bỏ) xem các bác như nào, bao nhiêu lý do để được nghỉ, bao nhiêu tâm huyết, háo hức cho 1 cung đường, bị quay về xem thái độ của các bác như nào, không là người trong cuộc thì không nên áp đặt ý kiến cá nhân vào, chúng ta đọc là để rút kinh nghiệm chứ không phải để mổ xẻ.

Hãy là leader 1 lần để hiểu được trách nhiệm theo đúng nghĩa, để xem các bác có dám lập 1 topic như này không, cá nhân tôi ủng hộ sự lên tiếng của chị Winny, tôi khẳng định luôn có nhiều người khi đọc topic này sẽ chạnh lòng vì đã từng bỏ rơi ai đó trong hành trình, nghĩ đi xem chủ thớt và bạn ôm làm gì sai.

@all: vấn đề kinh phí, xăng xe trong chuyến đi rồi linh tinh các thứ khác tôi nghĩ các bác không nên cho vào đây làm gì, cảm thấy mập mờ ý kiến ngay với leader, bạn có quyền mà, sao phải lên đây nói làm gì.

Là thành viên mới của diễn đàn nhưng tôi khẳng định, diễn đàn phuot.vn luôn là bạn đồng hành của tôi trên mọi nẻo đường, một số con mọt thì hãy an phận làm con mọt, vào diễn đàn đục khoét làm gì cho mệt.

Chào thân ái và quyết thắng!

Topic này mở ra để cho bạn chủ thớt ném đá cái ông xế ấy ... ai dè có nhiều người bức xúc quá nên giờ nó xà bần luôn rồi ... Hehhehe. Mà công nhận nghen , đi phượt vui thiệt đó , tùm lum chuyện để nói hết ....để thử liệt kê tí nha :
- Xế bỏ ôm
- Ôm không đổ xăng
- Chủ thớt lăng nhăng tiền bạc
- Đánh nhau trên đường đi
- Chủ thớt bỏ plan cho mấy ôm và xế ôm sô
- Xế cưỡng dâm ôm .
- 1 số người trong đoàn mượn tiền , mượn đồ rồi cưỡm luôn
- Plan tour tạo nên làm cho 1 số kẻ xấu trục lợi .... bữa nào chắc làm 1 siêu phẫm bom tấn về mấy cái đứa khốn nạn ở mấy tỉnh đi qua mà nó ăn chặn trên đầu quá .
Đúng là cái đồ .....!!!!!!

Em cứ ngòng cung của bà chị về để xin một chân xem ảnh. Xem info của bà chị thì em thấy chị lập mới 2 cung. Tuy nhiên lịch trình lại rất chi tiết và trách nhiệm nên mấy hôm cuối tuần em tiếc hùi hụi vì ko có tham gia đc cung của bà chị vì biết tin quá muộn. Giá kể em biết sớm biết đâu em lại thay thế cho ông anh Ruage gì đó thì bà chị có chuyến đi vui hơn không. Lần sau em nghĩ bà chị chỉ accept khi nhận tiền đóng thôi, ai ko đóng thì tìm xế thế chân :p. Thằng em ming có ngày đc join cùng đoàn với bà chị. Chị có ảnh chuyến đi vừa rồi ko chị gái, share cho anh em cho hạ hỏa

Thanx em đã theo dõi hành trình của chị ^^ nếu nói "giá như" thì vô cùng lắm.
Giá như chị cẩn thận hơn, giá như gặp đc xế tốt bụng và có trách nhiệm hơn, giá như biết em sớm hơn mọi ch đã ko xảy ra ntnay` ;) Lúc sắp đi cũng giận dữ ghê lắm nhưng h thì hết rồi. Chỉ muốn là 1 điều j` đấy để có trách nhiệm và chia sẻ vs bạn ôm kia thôi. H cũng làm xong rồi ;) Bọn chị chưa off nên chưa share đc ảnh, ảnh chị chụp cũng ko nhiều.
Cho chị fb nhé :D lần sau lập cung sẽ biết sớm hơn có khi lại đc đồng hành cùng nhau :D

@ EVERYONE:
Cám ơn mọi người đã chia sẻ chuyện với em và bạn ôm nhưng những chuyện bức xúc khác, những vấn đề khác ngoài chủ đề của topic em thấy ko nên nói tại đây. Topic này em chỉ muốn nhắc nhở CÁC LEADER HÃY CẨN THẬN HƠN EM để tránh rơi vào trường hợp đáng tiếc. CÁC PHƯỢT TỬ THÌ CÓ TRÁCH NHIỆM VS NHỮNG GÌ MÌNH NÓI VÀ LÀM. Em lập topic này vì trách nhiệm của em vs các thành viên trong đoàn chứ ko phải lập ra để cố tình bêu rếu bất kì ai như 1 vài người đã nghĩ. Em xin hết ah :)

Last edited:

Thanx em đã theo dõi hành trình của chị ^^ nếu nói "giá như" thì vô cùng lắm.
Giá như chị cẩn thận hơn, giá như gặp đc xế tốt bụng và có trách nhiệm hơn, giá như biết em sớm hơn mọi ch đã ko xảy ra ntnay` ;) Lúc sắp đi cũng giận dữ ghê lắm nhưng h thì hết rồi. Chỉ muốn là 1 điều j` đấy để có trách nhiệm và chia sẻ vs bạn ôm kia thôi. H cũng làm xong rồi ;) Bọn chị chưa off nên chưa share đc ảnh, ảnh chị chụp cũng ko nhiều.
Cho chị fb nhé :D lần sau lập cung sẽ biết sớm hơn có khi lại đc đồng hành cùng nhau :D

@ EVERYONE:
Cám ơn mọi người đã chia sẻ chuyện với em và bạn ôm nhưng những chuyện bức xúc khác, những vấn đề khác ngoài chủ đề của topic em thấy ko nên nói tại đây. Topic này em chỉ muốn nhắc nhở CÁC LEADER HÃY CẨN THẬN HƠN EM để tránh rơi vào trường hợp đáng tiếc. CÁC PHƯỢT TỬ THÌ CÓ TRÁCH NHIỆM VS NHỮNG GÌ MÌNH NÓI VÀ LÀM. Em lập topic này vì trách nhiệm của em vs các thành viên trong đoàn chứ ko phải lập ra để cố tình bêu rếu bất kì ai như 1 vài người đã nghĩ. Em xin hết ah :)

Nên dừng lại thôi chứ các đồng chí!

BẠN WINNY CHỦ top ko nên vì ý kiến riêng của transon-travel mà nói thế , Mổi lần lập 1 topic ko phải dể nên săn topic đang hot có nhiều người quan tâm thì anh em sẳn chia sẽ thêm nhiều kinh nghiêm hưu ích khác khỏi lập nhiều topic hao tài nguyên diển đàn ! những cái anh em bức xúc chia sẽ đều là những cái thật và thiết thực giúp mấy ae đi sau rút ra kinh nghiêm chử chả ai rảnh mà nói nhảm trong này --cụ transontravel ko nên đánh giá ý kiến người khác là ko quan trọng = ý kiến cũa cụ như thế ! VẤN nạn thì còn nhiều --mổi tình huống mổi kiểu khác nhau, nhiều chueyn tuy nhõ nhưng lại khó chịu trong lòng , sẳn tiện cử để anh em chia sẽ , ko phải spam nhảm mà bảo là stop hay ko stop gì ở đây !~ [/B]

Last edited by a moderator:
Sau khi đọc các chuyện này, các lead sẽ tự hứa, đừng tổ chức cung nữa, kẻo nhận phải các mem về nói này nói kia, ai biết là mình sẽ bị nói.

Và độc hành sẽ sung sướng gấp vạn lần, khỏi phải lo xế và ôm, lo ăn lo nghỉ, lo bị ném đá, lo bị nói xấu, lo tiền nong....

Chào mừng các lead đi đến thế giới độc hành :))

N bức xúc quá. Chắc phải dành 1 threat riêng để ace có cơ hội vào xả và trao đổi kn
...
Thớt mà bác mong muốn đây ạ: https://www.phuot.vn/threads/43217 Các Góp ý về việc Lập cung và làm Trưởng đoàn, để các member nói về cung mình đi và tư cách của trường đoàn...
Ngày đó em đã từng lo rằng:
...
Cứ đà này thì chẳng mấy chốc sẽ có thêm cái bài: Trách nhiệm của các member trong chuyến đi...với cách liệt kê các loạt yêu cầu về Lead cũng như mem theo kiểu một hợp đồng dân sự mất thôi...
Và đến ngày hôm nay thì thấy điều này thật: Bạn có phải là 1 người có lương tâm trách nhiệm của member khi tham gia chuyến đi...
Đến vui
BẠN WINNY CHỦ top ko nên vì ý kiến riêng của transon-travel mà nói thế , Mổi lần lập 1 topic ko phải dể nên săn topic đang hot có nhiều người quan tâm thì anh em sẳn chia sẽ thêm nhiều kinh nghiêm hưu ích khác khỏi lập nhiều topic hao tài nguyên diển đàn ! những cái anh em bức xúc chia sẽ đều là những cái thật và thiết thực giúp mấy ae đi sau rút ra kinh nghiêm chử chả ai rảnh mà nói nhảm trong này --cụ transontravel ko nên đánh giá ý kiến người khác là ko quan trọng = ý kiến cũa cụ như thế ! VẤN nạn thì còn nhiều --mổi tình huống mổi kiểu khác nhau, nhiều chueyn tuy nhõ nhưng lại khó chịu trong lòng , sẳn tiện cử để anh em chia sẽ , ko phải spam nhảm mà bảo là stop hay ko stop gì ở đây !~
Mời bác ufcvip xả tiếp, chứ mà dừng bây giờ nó lưng lửng thế nào í...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back