What's new

Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Re: [CẢNH BÁO] Bạn có phải là 1 người có lương tâm?????

Mình nghĩ là bạn RuanGe có lỗi trong việc này khi không gửi lời xin lỗi bạn ôm và cả đoàn, nhưng mình thiết nghĩ, cũng không nên quá mức phải nói bạn ấy thế, nên tìm hiểu lại nguyên nhân vụ việc rồi hãy quyết định mở topic thế này, còn nhiều trường hợp tệ hơn là có xế đi với ôm, bỏ ôm lại giữa rừng núi.

Mình cũng từng bị một lần không thấy vui khi tham gia cùng một đoàn, xế quá trẻ, mới đi lần đầu lại gặp ngay cung khó đi, sau cung đó, mình tự hứa rằng sau này thà mình chỉ đi với ai mình biết, hoặc tự mình độc hành xế mình còn hơn.

Bản thân tự lo cho mình, đó là mình rút kinh nghiệm sau bao nhiêu lần nhận các bài học từ người lạ.

Siêu chuối. Không có lấy 1 lời giải thích, xin lỗi, là 1 thằng đàn ông lại như vậy thì không chấp nhận đc.

(viết hoa đầu câu và hạn chế viết tắt

Last edited by a moderator:

Ngoài đó nhiều vấn nạn này nhỉ !! Hoặc có thể ... người ta có vấn đề về não. Tôi cũng cảm thông với bạn chủ topic cũng như cảm nhận được và hiểu cái gọi là " Tinh Thần, Trách Nhiệm, Tôn Trọng và sự Tự Trọng" - Dân giang hồ gọi là "Chí Khí" -

Dám chơi, dám chịu và dám nhận - Phải không bạn chủ thớt - Bớt nóng nhé - Chúc bạn và bạn ôm đó sẽ luôn có những chuyến đi vui khác cùng rút ra những bài học quý.

Ngoài đó nhiều vấn nạn này nhỉ !! Hoặc có thể ... người ta có vấn đề về não....

Vấn nạn gì đâu bác, cơ sự cũng chỉ tại ham hố quá nên mơi ra cái cơ sự, nông nỗi này thôi mừ... Ôm thì mới, xế cũng mới luôn thì sao tránh được những lúc dao động thay đổi chính kiến chứ?

Không biêt bạn RuanGe có đúng tên ngoài đời là Cường ko vì đợt 2/9/2012 cũng bỏ bom 1 đoàn đi bản dốc với cách thức y như đoàn Hà Giang này, số điện thoai thì trùng nhưng lúc gọi điện thì lấy tên khác, đoàn mình cũng lập cung đi bản dốc gấp. Nick YM của bạn ấy( toàn để chế độ invisi): anhdoiem_noiay. Đoàn mình may mắn hơn đoàn Hà Giang này là có 1 bạn xế ban đầu ko định đi nhưng sau khi biết chuyện vô luơng tâm này đã tình nguyện đi bản dôc lần 2, làm xế cho ôm bị bỏ rơi. Cuộc sống dù sao vẫn còn nhiều người tốt

Vấn nạn gì đâu bác, cơ sự cũng chỉ tại ham hố quá nên mơi ra cái cơ sự, nông nỗi này thôi mừ... Ôm thì mới, xế cũng mới luôn thì sao tránh được những lúc dao động thay đổi chính kiến chứ?

-- Mình cũng chưa đồng ý lắm với lối suy nghỉ đó của bạn. Mới hay là cũ, dù bạn có là ai. Thì cái ý thức khi đứng trước 1 xã hội, cộng đồng hay 1 tập thể thì luôn phải có cái gọi là sự Tôn Trọng.

- Giả sử bạn rơi vào trường hợp là BTC và chính người bạn của anh bị 1 xế bỏ lại giờ chót mà không 1 tin gì. Thì lúc đó chắc rằng bạn cũng thế mà thôi nếu như bạn là 1 người có trách nhiệm.

- Đó cũng là 1 ý thức rất lớn để bạn có truyền lại đời sau. Nếu cứ như tuýp người đó thì xã hội bao nhiêu năm nữa sẽ thật sự tha hoá nhanh hơn khi nó đang trên đường thối nát sao ? Giới trẻ luôn là 1 mầm móng tốt nhất để khơi dậy 1 tương lai sáng hơn khi có những bàn tay trách nhiệm dẫn dắt.

@victor.banh: Suy nghĩ của bạn rất hay, rất đúng (c)

@victor.banh: Suy nghĩ của bạn rất hay, rất đúng (c)

Cảm ơn bạn....... nhưng mình cũng xin lỗi nếu có gì làm bạn không vui.... hok phải gì tự bệnh nghề nghiệp ám ảnh đó bạn ơi .... Hồi trước dạy hs đánh tụi nó quá nên nghỉ dạy luôn :T:T:T:T

- Nói chung là nếu có chuyện gì thì nên báo trước hay có hành động hợp lý cho chuyện đó thồi hà.....

-- Mình cũng chưa đồng ý lắm với lối suy nghỉ đó của bạn. Mới hay là cũ, dù bạn có là ai. Thì cái ý thức khi đứng trước 1 xã hội, cộng đồng hay 1 tập thể thì luôn phải có cái gọi là sự Tôn Trọng.

- Giả sử bạn rơi vào trường hợp là BTC và chính người bạn của anh bị 1 xế bỏ lại giờ chót mà không 1 tin gì. Thì lúc đó chắc rằng bạn cũng thế mà thôi nếu như bạn là 1 người có trách nhiệm.

- Đó cũng là 1 ý thức rất lớn để bạn có truyền lại đời sau. Nếu cứ như tuýp người đó thì xã hội bao nhiêu năm nữa sẽ thật sự tha hoá nhanh hơn khi nó đang trên đường thối nát sao ? Giới trẻ luôn là 1 mầm móng tốt nhất để khơi dậy 1 tương lai sáng hơn khi có những bàn tay trách nhiệm dẫn dắt.

Nói thật mình chưa gặp phải tình huống như chủ thớt nhưng mình hiểu tâm trạng của bạn thế nào trong lúc nước sôi lửa bỏng mà gặp phải tên như thế này quả thật là vô cùng bức xúc? Dù bạn là ai hay bạn như thế nào đã là con người thì càng phải có trách nhiệm trước việc mình đã làm (đặc biệt là làm ảnh hưởng tới người khác).Lần vừa rồi bọn mình đi cũng có xế nữ vì xế nam cho out ngay từ vụ off không đáng tin tưởng.

Chà ! gặp vụ này thì oải thiệt, ôm chờ bao ngày để được đi và đinh ninh là sẽ đi thì đùng 1 cái ông tài xế lặn mất tăm không một lời giải thích .
Cái cảm giác này rất khó nói hụt hẩng chăng ,tự ái chăng , buồn giận chăng , thôi thì hỉ nộ ái ố chắc là đủ cả .

Nhưng nói gì thì nói cái ông xế kia hơi bị kỳ quái .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,433
Latest member
Linhdan2212
Back