What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Chúc mừng năm mới tất cả sư, ni trong chùa Bình Dương!
Hoasen đã về tới nhà sau 10h đi xe đò và 1h đi xe bus, ngủ cả buổi sáng giờ mới đi làm. Ngày đâu đi làm chẳng có việc gì nhiều thật là hạnh phúc quá đi. Cảm ơn chủ thớt và tất cả mọi người vì những niềm vui có được trên suốt chuyến đi đảo Hải Tặc.

Chào năm mới bà con cô bác.Đầu năm có 1 chuyến đi quá "phê" ,phê vì được ăn hải sản no nê,phê vì được lặn biển mò bắt nhum(nhím biển,cầu gai)phê vì cảnh đẹp,biển xanh trong và cuối cùng phê vì tàu,xe.Vấn đề xe bận về thật là nan giải,lên xe lúc 20h30,xe chạy lòng vòng đón khách đúng 23h mới thật sự xuất phát và bây giờ mới thật sự phê,để đảm bảo về SG sớm cho bà con đi làm bác tài chạy xe như làm xiếc lúc nào tốc độ cũng tầm 70~80 km/h trở lên.Cuối cùng cũng hạ cánh an toàn ở bến xe miền Tây lúc 6h30...hic.Chúc mọi người năm mới thành công mới nhé

Chúc đại gia đình PBD năm mới sức khỏe, hạnh phúc, may mắn, thành công.

Năm mới rồi, cái gì cũng nên mới cho nó hên, đệ thấy huynh xuất hiện nick trong nhà BD rất lâu rồi, nhưng vì sớ làm sao mà huynh ko lộ diện, đi tàu ngầm hoài, ko bức bối hả. Nhân dịp nào đó, chào hỏi anh em, các trưởng bối đi chứ, Dĩ An ===> Lái thiêu ko phải là khoảng cách xa, qua vài tháng, ko phải là ko thể sắp xếp được.

@Anh em đi Hải tặc : chúc mừng mọi người sống sót trở về. Off chuyến để mọi người còn ăn ké nữa chứ.

Xin chào đầu năm tất cả các anh chị em nhà BD, chúng ta đã qua những ngày tết vui vẻ và bây giờ lại bắt đầu những ngày tháng bộn bề lo toan về cuộc sống nhưng chúng ta sẽ cố gắng tìm niềm vui và hạnh phúc trong công việc làm trong những ngày nghĩtrong những chuyến đi phượt thấm đượm tình cảm anh em, mình hy vọng trong năm tới này chúng ta sẽ có những chuyến đi đầy tình thân và thêm nhiều chuyến từ thiện nữa để chia sẻ bớt những khó khăn với các em nhỏ bất hạnh. Kết lại xin chúc tất cả anh chị em thành công, thành công và thành công trong năm mới này !!!

Re: Tháng 03/2013

- Sau tuần sinh nhật, mình tính đi cực Đông, đang nghiên cứu plan, nếu được thì đi tối 22/03 (tối thứ 6), tối chủ nhật về, ai thu xếp được thì đi chung.
Oài,hôm trước nghe em nói tầm tháng 5 mới đi cơ mà.25/3 chị ra HN rồi,làm sao bây giờ.:(
Nhân đây Mai Cô Cô xin cả nhà giúp, hoặc ai đã từng đi,góp ý đi sao cho hợp lý trong 6 ngày ở đất Bắc.
-Cụ thể là từ sân bay Nội Bài ,do bay chuyến 22h pm ,nên ngủ ở đây có ok kg. Và di chuyển ntn tốt nhất ,từ 5h am đến ga HN lúc 7h am cho kịp nhập đoàn để đi Mộc Châu.
- Từ Ga HN di chuyển đi Mộc Châu-các điểm đáng để đi ở MC a b c ...cho hợp lý kg lảng phí time.
-Ninh Bình a b c...trong đó có nhà thờ đá Ninh Bình-vườn quốc gia Cúc Phuơng(1/2 ngày cho địa điểm này có đủ kg?)
-Chùa Huơng-Làng cổ Đường Lâm( 1 ngày)
Vì tháng 3 vẫn còn trong mùa lễ hội cao điểm ở đất Bắc ,nên ăn nghĩ nơi nào đỡ bị chặt chém.:help
Chúc cả nhà tuần làm việc đầu năm mới tà tà,tuần tới tăng tốc,tấn tài cả năm.

Chị Mai

Oài,hôm trước nghe em nói tầm tháng 5 mới đi cơ mà.

Mới dự tính thôi, để qua tháng 5 cũng được.

Chùa Huơng-Làng cổ Đường Lâm : Đi trong ngày chắc không kịp, hoặc có ít thời gian ở Đường Lâm.
Theo em, từ Mộc Châu về, chị đi theo : Bái Đính - Hoa Lư - Tràng An - nhà thờ Đá - nghỉ đêm - Chùa Hương - về Hà Nội nghỉ đêm - hôm sau đi Đường Lâm.

Đi Chùa Hương thì theo nguyên tắc : Không Ăn, Không Uống, Không Mua, Không đụng vào bất cứ cái gì. Phải thỏa thuận trước mọi thứ, kể cả tiền bo cho chèo thuyền.

Cực đông 22/03/2013 cho em đăng ký nghen Trụ Trì.
Mắng vốn các vị đi đảo Hải Tặc nghen. Về toàn post hình trong face. Không chịu đâu!
Đầu năm đầu tháng mà nhà cửa lạnh tanh. Các hình ảnh tết hẻm thấy ai tung lên hết. Do em đợt rồi hẻm có máy chụp nên ngậm bò hòn không lưu lại hình ảnh gì ngoài vài tấm chụp bằng điện thoại, các bác toàn súng to mà hẻm có 1 tấm hình trên đây buồn hem chứ.

Hôm nay Phật tổ từ bi cho bần tăng xuống núi chúc Xuân cùng đồng môn sư huynh muội mặc dù là ngày cúng cuồi của Mùng. Nhân đây xin chúc tất cả mọi người năm mới "VẠN SỰ NHƯ Ý, ĐA TÀI, ĐA PHÚC, ĐA LỘC".
To Trưởng lão Lãng du: Cho dù là hơi muộn vì hôm nay mới xuống núi, xin chúc Trưởng lão Brithday thật là hạnh phúc, "PHÚC NHƯ ĐÔNG HẢI, THỌ TỶ NAM SƠN", con cháu đầy đàn, vợ chồng hạnh phúc, chân không mỏi, gối không chùn để theo trụ trì đi Phượt nhé....
(NT)Hôm nào về chùa Trưởng lão mời bần tăng "quất" một bữa lết bánh nha...kha mi phò phò....tội lỗi, tội lỗi...Phật tổ từ bi.....

Last edited:
Nghe mấy bác lên lịch phượt mà thèm quá.... huhuhuhu.... em đang trong thời gian tu luyện chẳng đc đi đâu...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,733
191,528
Latest member
debetpoker
Back