What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Có Off share hình hú em nhoa :)) em mang usb lên chép :)
Chuyến Tiền Giang em làm xế của Milu :) sẽ hợp đoàm tại ngã tư Nguyễn Oanh - Phan Văn Trị

Lịch trình như sau:
Ngày 1-11 / 5:
* BUổi chiều:
- Có mặt tại nhà em dùng cơm trưa. Tắm rửa, nghỉ ngơi tới xế chiều.

*Buổi tối 11/5:
- Nướng các món trên bè cá trên sông: tôm, rắn, chuột, cá tai tượng (nướng hoặc chiên xù). Có cơm với thịt vịt kho rau răm hoặc sả ớt (trong đoàn chắc có người luôn trung thành vơi cơm hihi)
...............

Ở dưới quê, người dân câu được rất nhiều cá tra sông. Các cao thủ chuẩn bị đi nhé. Câu cá đêm thực thú vị :p

- Nhiều chuyện chút....nghe đồn là người nuôi cá hay kị nướng đồ ăn tại chổ nuôi lắm....nhà Trinh người lớn kị vụ này ko vậy??
Hehe uống đế ở TGiang phải uống bằng ly con rồng đỏ mới đúng gu TGiang.

* Ông rùa đem e vô cái vé chính luôn cho rồi để dự bị có 1 mình ở ngoài kỳ quá. Chủ nhà đã chốt 24 ông chốt có 22 là sao kaka!

* Ông rùa đem e vô cái vé chính luôn cho rồi để dự bị có 1 mình ở ngoài kỳ quá. Chủ nhà đã chốt 24 ông chốt có 22 là sao kaka!

Chắc tại ông chưa hối lộ ông gùa hehe!

Chuyến đi về nhà chị Trinh vui quá nhưng em lại không có sức để đu theo. Thôi thì nếu câu đc cá mà có dư thì anh Hóa đem về cho em mấy con ăn đỡ ghiền, sẵn tiện chạy xe đạp xuông Lái Thiêu tập cái chân luôn nhá

Đi chơi cho thoải mái đầu ốc đi e, nằm ở nhà hoài chân teo mất, dc thì chung với a, a đi có 1 mình à!

Last edited:
Chuyến đi Ngũ Hiệp-Cai Lậy, các mem tự sắp xếp xế-ôm với nhau nhe.

Vì xuất phát ở các địa điểm khác nhau nên các nhóm tự sắp xếp thời gian khởi hành, làm sao gặp nhau tại vòng xoay-cầu vượt Tân Phú, (chổ này là cuối đường Nguyễn văn Linh,bên kia là vào đường cao tốc) đúng 9h30.

Trước đó các bạn nên ăn sáng tự túc trước nha.:)

Lộ trình di chuyển như sau:
Qua cầu Cầu Bình Điền xuống cầu quẹo phải vào Đường Nguyễn Hữu Trí, Đi tiếp Đường Nguyễn Hữu Trí, Đi tiếp Đường Võ Công Tồn Rẽ trái vào Đường Không Tên ,Rẽ phải vào Quốc Lộ 1, Đi tiếp qua Cầu Bến Lức,đến TT tân Hương vào Tỉnh Lộ 878,băng qua ngã tư QL 1, vào Tỉnh Lộ 870, Rẽ phải vào Tỉnh Lộ 864, qua Cầu Xoài Mút, đi thẳng khoản 20km là tới Ngũ Hiệp, lúc này hai bên đường toàn là miệt vườn.

Chúng ta sẽ di chuyển từ 2- 2,5 tiếng, dự kiến tới nhà Trinh khoảng 11h30-12h trưa, chúng ta nhờ nhà Trinh nấu bữa cơm trưa “đạm bạc”:))

Lượt về Gùa sẽ đảm nhận cung đường về.

P/S Cá tra sông thì có thể ăn, cá hầm thì Gùa ăn hết đi nhé cho bổ....trứng :))

Chào cả nhà!
Cha già Núi này tham ăn quá nha.
Thông báo các bạn xuất phát từ Bình Dương.
Phân chia xế ôm như sau:
1. Cặp Bình Bụng bự - Phương Bình Dương 80
2. Vòng Tránh Thai, ý lộn, Vòng Viễn Sơn - Hoa Cuc Xanh
3. Tony Tèo - Hoa sen
4. Rùa - KT_MA
5. Lưu Bình - Lưu Bình em

8h00 tập trung tại Lái Thiêu ( ăn sáng uốn cafe cho tỉnh tao)
8h30 xuất phát theo hướng Ngã Tư Ga đi Quốc Lộ 1.
9h30am sẽ nhập đoàn với nhóm đi từ Xì Gòn tại Cầu vượt tân Phú - Nguyễn Văn Linh
Đi theo cung đường của A Lúi dẫn

Chiều về:
Nhóm bình dương sẽ đi về theo cung đường Cai Lậy - Tân Thạnh-Thanh Hóa- N2 - Hóc Môn- Lái Thiêu
Đường xa hơn tí nhưng tránh quốc lộ I , lại được ngang qua và ghé chợ Thạnh Hóa mua chuột, rắng, cá trạch, vv......
Ai có ý kiến gì về xế ôm xin lên tiếng nha.

Lưu ý: Buổi tối lên bè lai rai không cho Milu, Vòng Tránh Thai và Bình Bụng bự lên bè nhé, vì đảm bảo an toàn cho đoàn, mong 3 bạn thông cảm, kakakakkakakakakak,
Còn ai đăng ký đua mô tô nước thì lên tiếng nhá, các bạn nhớ mua thêm xăng lái mô tô vi vu trên sông.
Kỳ này cho a Lúi đi tát đìa bắt cá nha.

Phương muốn tự chạy xe đi một mình, vì lúc về muốn mua sầu riêng mà đi 2 người 1 xe khó chở sầu riêng lém. Sorry A Bình nha, a đi với ôm khác nhé.:)

Chào cả nhà!
........
Thông báo các bạn xuất phát từ Bình Dương.
Phân chia xế ôm như sau:
.....
4. Rùa - KT_MA
.....
.........
Còn ai đăng ký đua mô tô nước thì lên tiếng nhá, các bạn nhớ mua thêm xăng lái mô tô vi vu trên sông.
Kỳ này cho a Lúi đi tát đìa bắt cá nha.
Thế 7h45 em chạy xe qua nhà đón anh Rùa hen... em có mỗi chiếc wave tàu... ko chê nhé....

Thế 7h45 em chạy xe qua nhà đón anh Rùa hen... em có mỗi chiếc wave tàu... ko chê nhé....

Ok. 8h00 em ghé nhà anh cũng được, nếu xe em đi xa ngại thì để xe em ở nhà anh đi, chạy xe anh cho khỏe hơn, còn xe em ok thì cứ chạy, xe nào anh cũng chơi được hết, chỉ trừ xe tăng là chưa có bằng láy thôi, kakakakkakaka, vậy thống nhất 2 anh em mình là xế ôm nha, khỏe thiệt.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,814
191,549
Latest member
388bettcom
Back