What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Ok. 8h00 em ghé nhà anh cũng được, nếu xe em đi xa ngại thì để xe em ở nhà anh đi, chạy xe anh cho khỏe hơn, còn xe em ok thì cứ chạy, xe nào anh cũng chơi được hết, chỉ trừ xe tăng là chưa có bằng láy thôi, kakakakkakaka, vậy thống nhất 2 anh em mình là xế ôm nha, khỏe thiệt.
Anh biết không thi bằng lái xe tăng khó lắm, bữa em thi là chạy cứ tuột xích hoài. Giám khảo chấm rượt lun... nay đành cứ wave tàu mà chạy
Thế em chạy xe em lên để nhà anh hen.... em chưa dc cưỡi xipo lần nào :D anh lấy Su đi đi anh em đổ xăng anh đổ nhớt :D ok nhé

Tập trung 8h mà còn cafe nữa thì khi nào mới đi ông rùa ( không đi nhưng nhiều chuyện tí :D )

Nhà em hông kiêng vụ nướng cá trên bè đâu. Chiếc cano, em đi bụi dữ quá mẹ kéo lên hiên nhà kẻo mất. Hôm về muốn chạy thì phụ khiên xuống sông. Nhớt 2 thì, pha xăng chạy. Mấy tháng rồi "treo gio", hông biết nó đề máy nổ không hihi

Re: Phượt vì môi trường

Trên diễn đàn đang có tuần lễ "Phượt vì môi trường" từ ngày 2 - 9 / 6/2013 : https://www.phuot.vn/threads/93019-Tuần-lễ-Phượt-vì-Môi-trường
ACE góp ý xem PBD có nên tham gia và tham gia như thế nào?
Dochanh, KenShin_Design tham khảo xem, giả sử PBD tham gia khóa huấn luyện dọn rác, kỹ năng bảo vệ môi trường tại SunnyFam được không?

Nếu được chọn sunny farm thì good vô cùng vì mình chỉ ăn chơi mà có ku Khoa dọn, kaka. thôi thì hưởng ứng chọn điểm này dc không,
1. sunny fram

2. Bò Cạp Vàng, Nhơn Trạch, Đồng Nai, cảnh đẹp, người dân thật thà, nước lợ, sau khi dọn rác có thể chèo xuồng hay bơi lôi
3. Bãi rác đông thạnh, hóc môn. Nơi này là bãi rác công nghiệp đã được xử lý, mình chỉ tới chụp ảnh

Chọn nhé. mình khoài sunny farm nhất, tiếc là nơi này quá sạch sẽ, ko dọn rác mà chỉ xả rác, bò cạp vàng hợp lý nhất

Em nghĩ hội PBD cũng nên hưởng ứng phong trào này, vừa có danh nghĩa chấp hành, tham gia các hoạt động của phượt, vừa vì môi trường sống quanh ta thôi. Sunny Farm ko phải là khu du lịch hay là 1 nơi công công, nên mình có dọc rác thì cũng ko có ý nghĩa gì nhiều. Nếu hội PBD tổ chức đi Cực Đông, thì em nghĩ dọn rác trên đường đi Cực Đông là tốt nhất. Khi đã gom xong, có thể chôn hoặc đốt, nhưng điều kiện thực tến, em nghĩ đốt là hợp lý nhất. ACE nhà mình thấy thế nào?.

@A Chuyên: Em thấy mình nên chọn điểm nào đông khách du lịch thì hay hơn chứ sunny farm thì mình xả rác mình phải dọn là chuyện dĩ nhiên. Làm 1 chuyến Bình Ba đi, em thấy bến cảng ở đó rác nhiều :D

Tuần lễ môi trường từ ngày 2 đến 9 /6 , DocHanh hỏi xem mìnn tổ chức đi Cực Đông sau ngày này được không.
Anh biết SunnyFam không phù hợp lắm nhưng dễ tập trung

Thời gian từ ngày 2-9/6 là thời gian tập trung, phát động trên toàn diễn đàn trên cả nước. Em nghĩ mình cũng nên thực hiện cùng thời gian này sẽ hay hơn. Nếu Cực Đông không được thì đổi địa điểm khác. Còn địa điểm nào thì mọi người cứ đề cử rồi sẽ loại dần, chọn 1 điểm duy nhất, cả hội cùng đi cho vui.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,815
191,549
Latest member
388bettcom
Back