What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Anh Núi ác quá người ta mơi tham gia mà anh quăng nguyên cái hình Ma Mỏ lên ai mà dám vô nữa.
@bạn gì đó ơi: cái mặt nhìn góm vậy đó,chứ tính tình cũng dễ thương chỉ có điều noí nhiều chút thôi,bạn đưng sợ nha

Chị Maidt mới gợi ý PBD mình sẽ cải tạo môi trường tại Suối Trúc, Dầu Tiếng.
Mình thấy chỗ này cũng hợp lý vì trên địa bàn Bình Dương, khu vực đó cũng phù hợp hơn với sức PBD.
ACE cho ý kiến.

Vậy hiện tại có 2 đề cử : Bình Ba, SunnyFarm. ACE đề cử thêm.
E vote cho đảo Bình Ba. Mình vừa kết hợp du lịch lại vừa có những hoạt động thiết thực bảo vệ môi trường. Khi đến đó mình sẽ kêu gọi những người dân địa phương và cả những người du lịch cùng tham gia gom rác, chung tay vì 1 môi trường sống xanh,sạch đẹp, đồng thời cũng nâng cao dc ý thức của mọi người và có thể thay đổi suy nghĩ của 1 số người dân khi nghĩ dân du lịch thường để lại những bãi chiến trường ko đẹp.^^
Cuối tuần này nhà mình đi Tiền Giang, mình ở trên nhà bè, sao mình kết hợp gom rác dọc 2 bên bờ sông để hưởng ứng phong trào nhỉ. Mặc dù diễn ra chính thức từ 2-9/6 nhưng xây dựng 1 nếp sống xanh sạch ko bao giờ là sớm hay muộn cả.^^ 1 chút ý kiến nhỏ của e.

Mình thấy chỗ này cũng hợp lý vì trên địa bàn Bình Dương, khu vực đó cũng phù hợp hơn với sức PBD.
ACE cho ý kiến.

Em vote cho suối trúc, địa phương mình trước rồi hãy nghĩ tới chỗ khác. Gần, mọi người sắp xếp đi sẽ đông hơn.

Phượt Môi Trường

Nếu đi Suối Trúc thì mình đi sáng thứ 7, ngày 8/6. Đi trong ngày hoặc sáng chủ nhật về. Sẵn dịp kỷ niệm 1 năm giao lưu PCT - PBD.
Còn Bình Ba để dịp khác, được không annalovemyn?
Nếu mọi người ok thì DocHanh qua bên kia đăng ký heng.

Chuyến đi Cực Đông dự tính tối thứ 6, ngày 14/06 Chiều chủ nhật về. Kế hoạch cụ thể đưa lên sau.

Hí hí, lần ngày đầu tiên tham gia phượt nhảy thẳng vào hội nhóm BD luôn á (hay còn nhóm nào khác ;) )
Còn thiếu chổ hiện nay nữa em ạ, mà cảnh báo với em trước nha nhóm này nhiều QUỶ- MA lắm đó nha, nhứt là ma mỏ nhọn đó :))

Cái ông già dịch a Lúi, ông đâu cần PR kiểu đó đâu, kỳ này về Cai lậy rùi tui hứa sẽ giết ông

ACE cho ý kiến.

Em cũng bỏ phiếu cho Suối Trúc nhé :)

@anh Rùa: Anh bị mất đôi dép lào hồi nào mà đổi chữ ký luôn vậy? Hehe

Nơi mình ở chỉ cách Suối Trúc tầm 5km,nhưng lâu nay kg lên đó chơi nữa vì rác nhiều quá.Năm rồi các bạn đã lên chơi thì biết rồi đó.
Mình thấy Đài TH BD và ace diễn viên cũng mấy lần lên đó quay phim .Sẳn dịp này có nên mời ae nhà đài quay Suối Trúc trước và sau khi
chúng ta dọn vệ sinh hay kg ?Nếu có những hình ảnh này được phát trên kênh TH địa phuơng,thì mình nghĩ ít nhiều gì cũng có tác động tốt.
Vì khách du lịch và các bạn trẻ địa phuơng cuối tuần hay dịp nghĩ lễ thường lên đây chơi ,và thế là số lượng rác lại tăng lên.
Ý kiến cắm biển báo... của các bạn cũng rất hay.
Nếu các bạn chọn địa bàn này thì đi về trong ngày cũng tiện cho các bạn ở SG.Hoặc chúng ta kết hợp cắm trại qua đêm càng vui.
Địa điểm cắm trại trong rẫy cao su, hay quán ở khu vực bờ hồ DT cũng được,vừa mát +tắm hồ DT+thuận tiện chụp ảnh hoàng hôn
hay bình minh trên hồ DT .Đêm thì tổ chức lửa trại hay BBQ...
Mời các bạn tiếp tục đóng góp ý kiến.

Re: Phượt Môi Trường

Nếu đi Suối Trúc thì mình đi sáng thứ 7, ngày 8/6. Đi trong ngày hoặc sáng chủ nhật về. Sẵn dịp kỷ niệm 1 năm giao lưu PCT - PBD.
Còn Bình Ba để dịp khác, được không annalovemyn?
Nếu mọi người ok thì DocHanh qua bên kia đăng ký heng.

Chuyến đi Cực Đông dự tính tối thứ 6, ngày 14/06 Chiều chủ nhật về. Kế hoạch cụ thể đưa lên sau.
^^ E sao cũng được hết, ủng hộ theo ý kiến số đông. Thứ 7, 8/6 e đi trực nên sáng e tham gia đến khoảng 3h e tranh thủ về đi làm luôn. ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,815
191,549
Latest member
388bettcom
Back