What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Đồng ý 2 tay với Chương tình vì môi trường ở Suối Trúc. Mọi người cố gắng thu xếp đi đông đủ, càng nhiều, công việc mỗi người càng nhẹ, càng vui. Có thể dọn xong ra cái đảo gì đó giữa hồ Dầu Tiếng cắm trại, cho ông Rùa, ông hiền, luubinh...mọi người câu cá. Vừa có lửa bập bùng, vừa có cá nướng, nhâm nhi bia. Sẵn dịp này mời anh Như bên BTV đi củng làm phóng sự về PBD bảo vệ môi trường luôn. Mọi người thấy có hợp lý không? Nhất cử lưỡng tiện.

Hôm nay sẵn dịp anh em bàn về phượt môi trường cho mình xin có chút ý kiến về vấn đề dùng rượu bia trong khi đi chơi.Về việc này mình cũng đã có nói rồi chỉ xin nhắc lại thôi, trong hầu hết các cuộc đi chơi của nhà BD thì việc dùng bia thật là nhiều chúng ta đã có những trận uống từ chiều đến gần sáng và vừa sáng thì lại uống tiếp,theo mình thấy việc này quá phí phạm tiền bạc cũng như sức khỏe. Chúng ta đi phượt để tìm niềm vui, niềm vui ở những nơi chưa được bước tới, niềm vui được gặp gỡ nhau,niềm vui được chia sẽ, thật sự thì không thể thiếu những ly rượu hay những chai bia vào những lúc như vầy, nhưng chúng ta chỉ nên dùng với số lượng có hạn và sau đó có thể ngồi và hát với nhau. Số tiền tiết kiệm bia rượu đó để chúng ta làm những việc có ý nghĩa hơn. Các bạn có suy nghĩ gì khi 2 ngày đi chơi ở Cà Mau mà uống hết 17 két bia ( 340 chai ).Thật sự khi mình viết những dòng này mình biết sẽ có một số bạn không tán thành, nhưng thôi cứ việc nói ai nghe được thì nghe và bớt đi việc nhậu thì tốt cho họ và tốt cho mình !!!!

Last edited:
Thấy điểm này hợp lý quá rồi nè, mọi ý kiến đưa ra đều good hết.
Vậy sau cùng điểm suối Trúc nha anh Bình Dương ( Quê Rạch Giá ), nếu có thể mời đoàn Cần Thơ lên chơi luôn, công việc ý nghĩa này năm trước 2 nhà cùng tham quan mà.
Chắc chắn 2 nhà góp lại sẽ quy tụ rất nhiều anh hào bơm bia xuất hiện, vậy thì sẽ có BBQ bên bờ hồ dầu tiếng thôi.
Nếu nhà Cần Thơ lên thì nhà mình sẽ đứng ra làm xế hết, lầu trước vụ Dầu Tiếng bị Gái Du lừa tình rồi, lần này không thể xãy ra được.

Re: Phượt Môi Trường

Tiếc quá, nếu di ngay chu nhat em tham gia dc, thu 7 em van di lam các mem ah

Để chuẩn bị cho chuyến đi chu đáo. Rùa chia lịch tạm thời như sau
Công việc phân chia tạm thời như sau:
1.Công việc tát ao ông già A Lúi phụ trách chính ( leader ), anh Nhã CT, kỳ này cho ông già A Lúi ngâm sình đen xì luôn, chừa cái tội chém em út và dìm hàng
2.Câu cá: Anh Hiền Lưu đạn, Khoa cá nóc
3.Đi chợ mua rau củ quả: PHuong bd80, Gấu mèo.
4. Nướng cá và chuẩn bị món đồng quê: langtulangdu, Vippro, Trọng HIV
5. Thủ Quỹ: Hoa sen
6. Còn lại cho sai vặt, như mua rựu, mua nước đá, hái trái cây, và...........

Một vài ảnh làm nóng chuyến Cai Lậy cuối tuần, ai không đi đươc chuyến này ở nhà coi chừng hư bàn phím máy tính nha.

Hình ảnh mượn từ Topic bến tre - ba hòn dừa

Hôm nay sẵn dịp anh em bàn về phượt môi trường cho mình xin có chút ý kiến về vấn đề dùng rượu bia trong khi đi chơi.Về việc này mình cũng đã có nói rồi chỉ xin nhắc lại thôi, trong hầu hết các cuộc đi chơi của nhà BD thì việc dùng bia thật là nhiều chúng ta đã có những trận uống từ chiều đến gần sáng và vừa sáng thì lại uống tiếp,theo mình thấy việc này quá phí phạm tiền bạc cũng như sức khỏe. Chúng ta đi phượt để tìm niềm vui, niềm vui ở những nơi chưa được bước tới, niềm vui được gặp gỡ nhau,niềm vui được chia sẽ, thật sự thì không thể thiếu những ly rượu hay những chai bia vào những lúc như vầy, nhưng chúng ta chỉ nên dùng với số lượng có hạn và sau đó có thể ngồi và hát với nhau. Số tiền tiết kiệm bia rượu đó để chúng ta làm những việc có ý nghĩa hơn. Các bạn có suy nghĩ gì khi 2 ngày đi chơi ở Cà Mau mà uống hết 17 két bia ( 340 chai ).Thật sự khi mình viết những dòng này mình biết sẽ có một số bạn không tán thành, nhưng thôi cứ việc nói ai nghe được thì nghe và bớt đi việc nhậu thì tốt cho họ và tốt cho mình !!!!
Cái này anh Hiền nói đúng nè,ăn nhậu nhiều quá rồi hôm sau mệt ko có sức chơi,chưa kể đau bụng,trúng gió,báo hại bạn đồng hành phải lo lắng,chăm sóc....Vì vậy mình cũng có ý kiến là mình ăn nhiều nhưng uống ít thôi,vừa sức đủ sung để hát hò,đủ xỉn để ngủ ngon,ko đc uống quá chén....hihihi

Bè cá cuối tuần này mình sẽ ghé. Xem từ từ nha. có hình chủ nhân minh chứng. rẽ cá tìm nước sao khó quá

Để chuẩn bị cho chuyến đi chu đáo. Rùa chia lịch tạm thời như sau
Công việc phân chia tạm thời như sau:
1.Công việc tát ao ông già A Lúi phụ trách chính ( leader ), anh Nhã CT, kỳ này cho ông già A Lúi ngâm sình đen xì luôn, chừa cái tội chém em út và dìm hàng
2.Câu cá: Anh Hiền Lưu đạn, Khoa cá nóc
3.Đi chợ mua rau củ quả: PHuong bd80, Gấu mèo.
4. Nướng cá và chuẩn bị món đồng quê: langtulangdu, Vippro, Trọng HIV
5. Thủ Quỹ: Hoa sen
6. Còn lại cho sai vặt, như mua rựu, mua nước đá, hái trái cây, và...........
E tham gia hái trái cây ( cách đây mý năm zìa trước e cũng hay leo cây hái xoài.hì hì, bi giờ e muốn thử sức) và nướng cá nữa, nhoen a.^^

Last edited:
To All.Chiều hôm nay tình cờ mình gặp vợ chồng chị Hà.Sau khi nghe mình nói sơ qua về tình hình dự kiến sẽ làm vệ sinh môi trường ở Suối Trúc DT.Anh Trần Đoàn (chồng chị Hà) có ủng hộ ,và anh sẽ mang xe tải của nhà đến ,khi chúng ta thu gom rác chuyển lên xe,anh Trần Đoàn cũng sẽ chở rác đến nơi tập kết rác của địa phương giúp.
Phần chị Hà sẽ ủng hộ phần ăn trưa (bao no luôn)cho chúng ta.Trước mắt mình xin được thay mặt nhà Phượt Bình Dương,cảm ơn sự nhiệt tình của anh chị Trần Đoàn trong lần chung sức vì môi trường này.:L
À quên nữa,phần tiền 100k của diễn đàn tài trợ dùng để mua bao đựng rác thu gom +bao tay lúc nhặt rác, bao bì đựng rác anh chị
T.Đ cung cấp luôn .Như vậy chúng ta chỉ phải mua bao tay mang lúc đi nhặt rác mà thôi nhé .
Tiếp tục chờ ý kiến biểu quyết của mọi người.(wait)
@Hienca.Hoan hô em vì đã mạnh dạn đưa ý kiến vụ bia bọt(Thay lời muốn nói )(NT)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,815
191,549
Latest member
388bettcom
Back