What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Xin chào cả nhà.Lâu nay chị có nhiều việc riêng trong gia đình nên kg thường xuyên sinh hoạt với hội nhà được.
Nhớ mọi người nên lâu lâu vào xem cho đỡ nhớ.
Nhân thấy Rùa đi ND câu cá,Cô kể cho mà nghe nè.Cả 10 ngày nay,ở D.Tiếng này ngày nào dân đi làm cá cũng bắt được
cá Măng,ngày thì 2-3 con.Cá biệt hôm qua hơn chục con,mỗi con nặng từ 15-23 kg.Tóm lại anh em gọi là "to vật vã" đó,mà cô cũng kg biếthọ bắt bằng dụng cụ gì với những con cá to khủng thế,nhìn cái đùm trứng của nó cũng nặng vài kg chứ kg ít.Hôm qua nhà cô mua 1 khoanhgần cuối bụng cá,dày độ 3cm,nặng 1kg500 (mua được giá mềm 70k/kg, mấy bữa nay bình thường là 90k).Hôm nay kg ra chợ nên kg biết họ có bắt được nữa kg,và đàn cá Măng này còn nhiều hay ít.Cá thì chắc chắn là ở lòng hồ DT rồi,nhưng khu vực nào thì chỉ
có dân chuyên nghiệp, mấy ngày nay may mắn ,gặp cả đàn cá khủng mà phát tài.

@ Bebibo : Anh xác nhận là Ruanwenhua có đi câu cá Nam Du, còn các có được do câu, lưới bén hay ... mua anh không biết.
@ Chị Maidt : Chắc lại kéo nhau lên Dầu Tiếng quá, Bebibo giả nhớ Dầu Tiếng lắm rồi.
@ ACE đi Campuchia :
- Mới liên hê xe Kumho đi Hà Tiên, 08.37527878 thì xe Kumho không nhận chở xe máy đi Hà Tiên.
- Xe Phương Trang chở xe máy về Rạch Giá 190k / 1 xe số.
- Thuê xe máy ở Hà Tiên giá 150k/ 1 xe số, nhưng thuê 3 ngày qua Cam thì người ta không cho thuê.
- Đang hỏi thêm chỗ thuê xe máy khác hoặc xe khách nào nhận chở xe máy về Hà Tiên rồi thông báo tiếp.

Last edited:
Anh Rùa này "cao chiêu" lắm đó nha. Đi đông người thì dùng mọi thủ đoạn đề chèn ép anh Khoa lấy le với mọi người. Còn lúc chỉ có 2 người trên đảo thì đổi qua khóc lóc, năn nỉ, ỉ ôi xin đấng trượng phu tha cho.....Tồi tệ hơn là giở thủ đoạn hết tiền-đem theo thẻ ATM mà lão ta biết chắc rằng là không hề có trụ ATM nào ngoài đảo để rút tiền cả, đây đích thị là một trò hề hết sức đê tiện đề đánh lừa sự nhẹ dạ của "cá Nóc chúa".

Rùa ơi là Rùa, đi chơi về sao bị ném đá kinh thế, thì cứ hứa đại với ACE ở nhà là sẽ đem cá biển về đi, ko còn USA để mua cá ở Nam Du thì về BD ra chợ mua vài kg cá hấp cá lòng tong cũng dc mà, mọi ng đâu có chê hichic!

Hehe, em thấy nhớ Dầu Tiếng thiệt rồi đó nha.

Cô Mai ơi con chưa được ăn cá măng mà nghe cô kể thì thèm quá đi. Hổng biết có cách nào để giải tỏa nỗi ức chế này đây, chắc tối nay con phải ăn sạch cá Nam Du của anh Hóa mua về quá:D

Trước thềm chuyến đi của bác Khoái, mình xin có đôi lời nhắn nhủ với các bạn, mình nghĩ đó cũng là điều cần thiết khi chúng ta sinh hoạt trong tập thể.

Chúng ta mỗi người có 1 tính cách, hoàn cảnh sống, nghề nghiệp khác nhau, nhưng khi đã sinh hoạt trong 1 tập thể thì cùng chia sẻ với nhau tất cả các công việc, trong khả năng của mình, từ thông tin điểm đến, bếp núc, công việc lặt vặt,..v.v.. chứ ko thể đổ cho 1 người, 1 nhóm người nào làm hết được. Có như thế thì cuộc vui mới trọn vẹn, qua đó cũng tạo sự đoàn kết trong hội. Qua những chuyến đi trước đây, mình thấy có 1 số cá nhân chưa chú trọng tới việc đó, chơi là chính, còn những chuyện khác không màn tới. Như thế thật không hay. Mình nói ra, có thể sẽ bị ném đá, nhưng đó cũng vì sự phát triển của hội nhà. Với tinh thần cầu thị, mong ACE chú ý và nhiệt tình hơn khi sinh hoạt với hội PBD.

Xin chào chủ nhà:Người ta thường hay nói lời thật thì hay mất lòng.nhưng trong trường họp này thì củng đúng đành rằng chuyện này thuộc dạng biết rồi nói mải,nhưng ko nhớ thì phải nhắcl lại.Tóm lại là chú hoàn toàn hoan nghinh ko ý kiến,mà nhớ là phải nhắc định kì nha,tại gì chuyện này củng dể quên lắm đây

Thanks DocHanh và anh LangDu 54 , xin báo anh em yên tâm , trận nào mà em cầm binh thì chỉ có kỷ luật sắt ...(c) lơ mơ là em trảm liền bất kể già , trẻ , bé , lớn .....Vài ngày nữa sẽ có những " qui định bất thành văn ..." về các vấn đề trên

Cập nhật thêm Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

@ Palani : Thanks em , chính vì thế mà anh không cập nhật nhiều trên FB , chủ yếu là 2 trang nhà mình
Mình chỉ nhận gạch PDC ( tạm gọi là cũ ) , nhờ anh Người Bình Dương " kiểm soát " giúp vì sợ anh chị em " lách luật " đăng ký vào nhà BD hoặc CT vào thời điểm này .

Lý do : Cần phải có thời gian thực tế để hiểu nhau , mong anh chị em thông cảm

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( fb là Bồ Công Anh )
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
11 - Anh LangDu 54 ( Chua Thuong bên fb )
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
14 & 15 - Vợ chồng ca sĩ Trương
16 & 17 - Vợ chồng anh conlele & lelelina
18 - Chị maidt
19 - LangDu TQ
20 - Diễm " còi "
21 & 22 - Ụt Ịt và Jinny ( Heo Mọi )

Mình mới nhận được ck của 2 mẹ con Jinny và anh Người BD .Màu xanh lá cây là đã làm xong " thủ tục "
Dập dòm :

1 ) Sutubien
2 ) ThichDiRong
3 ) hht59 ( trước ngày 3/1 nghe em )
4 ) big_man

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...nên mình dời ngày chốt đoàn sớm ( 3/1/2013 ) nhằm đảm bảo tập trung cho chuyến đi đạt chất lượng tốt nhất
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 3/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )
Trần Việt Hòa 0111 000 32 3336 Vietcombank Cần Thơ ( xong nhớ nhắn tin mình số 0127 625 9999 )

Last edited:
Thể theo lời của chủ nhà và người lớn trong hội, em là người đầu tiên ủng hộ 2 tay 2 chân cho đề xuất trên (riêng anh Rùa do tay bị đau nên ủng hộ luôn cái MU). Nếu cứ nhắc khéo hoài mà một số người vẫn không chịu nghe, trong khi đó nói thẳng thì sợ bị mất lòng thì cứ để em chửi thẳng vô mặt là xong (mất lòng thì em chịu)

Anh Rùa này "cao chiêu" lắm đó nha. Đi đông người thì dùng mọi thủ đoạn đề chèn ép anh Khoa lấy le với mọi người. Còn lúc chỉ có 2 người trên đảo thì đổi qua khóc lóc, năn nỉ, ỉ ôi xin đấng trượng phu tha cho.....Tồi tệ hơn là giở thủ đoạn hết tiền-đem theo thẻ ATM mà lão ta biết chắc rằng là không hề có trụ ATM nào ngoài đảo để rút tiền cả, đây đích thị là một trò hề hết sức đê tiện đề đánh lừa sự nhẹ dạ của "cá Nóc chúa".

Ngoài ra còn khá nhiều "trò lố" mà anh Rùa đã tự biện tự diễn một cách hoàn hảo trên cái xứ đảo Nam Du trong 2 ngày vừa qua. Nhưng do thời gian hạn hẹp, em không thể dùng những từ ngữ mộc mạc của mình vạch trần tất cả "chiêu" của lão quái Rùa. Thiết nghĩ tối này mọi người trong hội hãy tập trung tại nhà ông Rùa để xác minh rõ sự thật và kiểm chứng cái mà lão Rùa tuyên bố là "cá câu ở Nam Du".

Anh Rùa cho một cái mốc thời gian đi.

đó nói thẳng thì sợ bị mất lòng thì cứ để em chửi thẳng vô mặt là xong (mất lòng thì em chịu) ==>Nói vậy là hổn nhé em trai, có thể vô tình người ta quên tí thì sao, hơn nữa nếu người mà quên là những người đáng kính thì câu nói này vô tình sẽ phản tác dụng đó, chỉ áp dụng với người cố tình vi phạm thôi nhé.Còn lại nên nhắc nhở trước khi hành động=>động khẩu rồi hãy động thủ

Cứ nghỉ là tới nơi rồi rút lúa, ai dè.................. xém ở lại đảo rồi đó ku.
To Anh Trần Bình Bigman
Chuyến này đi câu cá không chỉ du ngoạn mà còn mang nặng trọng trách đối với danh dự của 2 Phó CHủ Nhiệm CLB Câu Biển Phú Quốc, nên lương tâm Rùa , Khoa không cho phép làm thế, nếu chỉ đi phượt với anh em thì thủ đoạn sẽ vô biên , cá ăn bao lô luôn.
Cá tuy không nhiều, nhưng đây là tấm lòng của 2 chàng trai trẻ đẹp đã hy sinh 2 ngày phơi nắng ăn nhậu để câu được những con cá biển này mang về làm quà,
Về đến Rạch Giá cũng định đi mua cá, nhưng lại không có vé xe, sau khi rút tiền mua vé, tin khủng khiếp là tất cả các nhà xe đều hết vé từ sớm, xe dù cũng không có luôn, nên phải chơi chiêu ngồi đợi có ai bỏ vé mình hốt, do đó không dám đi ăn luôn, nhịn đói từ 7h00 sáng đến 20h00 mới dừng xe ăn gói xôi tại Phà Vàm Cống, còn tại Nam Du, cũng xém chút ở lại đảo do hôm chủ nhật có đoàn 106 người đi cúng chùa ở Hòn Sơn nên Tàu nam Du hết vé rất sớm ( chuyện này chưa bao giờ xảy ra ), cũng thêm một lần may mắn là anh Vũ biết trước đặt vé dùm.
Nói chung là luôn gặp sự cố, nhưng do ở hiền gặp lành nên bình an vô sự.

Tối nay 19h00 thân mời anh em trong bộ cốt nhà ghé nhà Rùa làm vài con cá nướng, sau đó sẽ cho mọi người xem luôn những hình ảnh đầy sống động về câu cá của 2 phó chủ nhiệm Câu Cá Phú Quốc
Những thành viên chắn chắn có mặt như sau:
1. Rùa ( tối nay xin không uốn bia nha, chỉ ăn thôi, do dư âm của buổi tối NAM Du còn đọng lại )
2. Người Bình Dương
3. Anh Hienca
4. CHú Langdu
5. Dochanh
6. Palani
7. Kenshin
8. Langtulang
9. Bình Bigman
10. Bebibo
11.....
12......
Do nhà cửa chật hẹp nên chắc chỉ chứa khoảng 10 đến 12 người.

Thanks!

Rùa

:)) do tình hình đi có 2 mạng - tay xách nách mang hành lý lũng cũng - ko còn tay vác thêm cá - cộng thêm cái sự cập rập xe tàu - nhịn đói nhai mì gói sống cầm hơi :)) 1 chuyến đi đáng nhớ ...chưa lần nào như thế có kỳ nỳ ko vác lương muh thấm thía cảnh đói run chân :)) ....gần chỗ Khoa có chỗ bán cá Câu ...nếu có cá tươi Khoa sẽ vác lên 1 ích chiêu đãi a e vì sợ 3kg cá của Mr Rùa chắc ko đũ :))

:)) do tình hình đi có 2 mạng - tay xách nách mang hành lý lũng cũng - ko còn tay vác thêm cá ..chưa lần nào như thế có kỳ nỳ ko vác lương muh thấm thía cảnh đói run chân :)) ....gần chỗ Khoa có chỗ bán cá Câu ...nếu có cá tươi Khoa sẽ vác lên 1 ích chiêu đãi a e vì sợ 3kg cá của Mr Rùa chắc ko đũ :))

Lý do bạn khoa hợp lý hơn Rùa nè.. Duyệt..!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,847
191,563
Latest member
789clubdog
Back