What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Ah không biết là Mod em đây lỗi chỗ nào vậy nhỉ? Chỉ dùm em để biết đường điều chỉnh không anh em cười chết.

Lỗi nè:

Gửi Cô Chú Anh Chị Em Bình Dương thân mến!
Tình hình năm rồi 2012 anh em chúng ta trãi (trải) qua quá trình phấn đấu giao lưu tình hữu nghị giữa các thành viên và các nhóm. Vì hình thức giao lưu bao gồm có nhiều tăng . (dấu chấm phải sát chữ tăng) Sau kết thúc một năm đã đúc kết lại những gì đạt và chưa đạt (thiếu dấu chấm hoặc dấu 2 chấm ":")
1- Tình hữu nghị giữa các anh em gắng (dư chữ g) bó đoàn kết, sự thông hiểu nhau lạc quan
2-Tình hình từ thiện tích cực
3-Tình hình off các tăng thì có vấn đề: Xét trên nhiều phương diện Jinny thấy các anh em mình dạo này sức khoẻ đều không tốt do Cv (viết tắt tùy tiện), do tình trạng tinh thần, Kinh (viết hoa tùy tiện) tế..vv... và với tốc độ off (tiếng ba-rọi) chai như năm 2012 Jinny thấy cực kỳ không ổn lắm nên hy vọng các anh chị em giới hạn lại khối lượng chai mỗi lần off. Và giới hạn off chai lại thành off bệt cà phê , (dấu phẩy phải sát chữ phê) tán gẫu.

Và hôm nay Chỉ (viết hoa tùy tiện)đích danh Phó Trụ Trì Chùa Bình Dương trong tình trạng gan cực kỳ không ổn: Tuy biết anh là những trụ cột quang (dư chữ g) trọng nhưng không thể để cái Gan (viết hoa tùy tiện) của anh đi du lịch sớm như vậy nên bà con nhà xem xét bỏ qua cho Phó Trụ Trì 6 tháng điều trị và ngưng hoàn toàn chất tác hại tới Gan (viết hoa tùy tiện). Và lưu ý bác Rùa đừng vì qua (thiếu dấu sắc) đam mê mà (nên thêm từ "khiến" hoặc "làm" để rõ nghĩa hơn) anh em lo lắng. Bác không nghe là Jinny bannick (vừa ba-rọi vừa sai). Hăm doạ sẵn rồi đó nghen.

@Jinny & anh Tramlang: không biết ẩn ý của anh Tramlang thế nào, nhưng conlele bắt giò Jinny mấy lỗi như trên. Năm mới vui vẻ cả nhà!

Ủa, sao mình quởn quá vậy ta ơi! hì hì... Năm mới vui vẻ!

Last edited:
Đầu năm đầu tháng, hai nhà khai trương chuyến đi Cam cho xôm tụ cái coi, gần hết hạn rồi đó nhe. Đồng chí Lê cát cũng đang sắp xếp dọt theo nữa.... mại dô mại dô bà con ơi.....
Rùa đâu rồi, chạy qua Cam nổi lên cái coi....:D(c)(beer)

Em ủng hộ chi Jinny về khoảng giới hạn số chai bia/rượu mỗi lần họp mặt. Thay vào đó chúng ta nên chuyển qua trà đá, ăn nhẹ, cafe ngồi nói dóc cho đỡ tốn kém tiền bạc mà lại còn giữ gìn được sức khỏe. Số tiến tiết kiệm đó mình có thể đem làm từ thiện hay dồn lại để tổ chức một số chuyến phượt thật hoành tráng sau đó.

Ai nói em xạo thì em chịu, chê em uống dở thua phụ nữ thì em cũng nhận luôn miễn sao cả nhà vui khỏe là được rồi.

To Anh Conlele: Úi chà, quả nhiên là cao nhân, tramlang mỗ chỉ nhìn sơ sơ thôi, lâu lâu bẻ giò Mod tý chơi không ngờ Anh quả thật tinh mắt, khâm phục khâm phục....nhưng có những lỗi nhỏ có thể bỏ qua còn sai chính tả thì phải trảm...khakhakha....

Và hôm nay Chỉ đích danh Phó Trụ Trì Chùa Bình Dương trong tình trạng gan cực kỳ không ổn: Tuy biết anh là những trụ cột quang trọng nhưng không thể để cái Gan của anh đi du lịch sớm như vậy nên bà con nhà xem xét bỏ qua cho Phó Trụ Trì 6 tháng điều trị và ngưng hoàn toàn chất tác hại tới Gan. Và lưu ý bác Rùa đừng vì qua đam mê mà anh em lo lắng. Bác không nghe là Jinny bannick. Hăm doạ sẵn rồi đó nghen.

Cảm ơn em Jinny, Hiện trạng của anh không khỏe, nhưng cũng không đến nỗi bị cách li 6 tháng đâu, thời gian dài lắm, chờ dài cổ cho mà xem, không được nhiều thì cũng làm chút ít với anh em chứ. Thiệt sự phong độ sa sút quá, kiểu này chắc nhờ ANh Bình Big-man đảm nhận trong thời gian trên nha, hôm rồi đi Phú Quốc bị anh Hienca bỏ túi rồi, để tịnh dưỡng phục hồi công lực sau đó chiến đấu tiếp, nhưng các cuộc off không được bỏ Rùa ra nhé, cũng tham gia nhưng uốn ít tí. Chuyến Vũng Tàu cho buổi tất niên sắp tới chắc nhờ Big Man tiếp chiêu tung hô nhé.
To Trương Sư Phụ: chuyến đi Cam của anh Khoái em không đi được do nghỉ nhiều ngày quá, hẹn sư phụ ngày gần nhất sẽ chiến tiếp.
Hôm qua từ PQ về đuối quá do Rùa và anh Hienca về Bãi Sao tắm biển ngắm mấy cô nàng tóc vàng mặt Bikini đi dạo và tắm biển nhìn sướng mắt quá, hôm nào anh em mình làm 1 plan về đây lần nữa nha. Do chuyến đi trùng với lễ nên Phú Quốc đông khủng khiếp, tất cả mọi thứ gần như bị mua hết sạch, công thêm có con nhỏ đi theo nên Rùa và Anh Hienca chỉ câu cá đủ cho mấy đứa nhỏ chiên xù thôi, cuối năm nay phải cố gắn mua hải sản về ăn tết thôi. Tết năm nay ai không về quê hay nhà ở Bình Dương thì tối ngày giao thừa lên nhà rùa bài tiệc ra vừa an vừa ngắm pháo hoa nhá.

Hì hì cảm ơn cả nhà mới đầu năm đầu tháng giò cẳng gì bị bẻ ráo trọi hết trơn. Em cố gắng rút thêm kinh nghiệm về học lại tiếng Việt ạ.
@ Rùa : Hì hì hộ khẩu off thì không thiếu anh chỉ là anh không được cầm ly bia hoặc rượu, chỉ được cầm trà đá thôi.
Mong mọi người vì sức khỏe của nhau.
@ Trầm Lãng : Vậy Trầm Lãng chịu xuống núi chưa hay còn tiếp tục ở trong cốc.
@ Conlele : Chân thành cảm tạ anh em sẽ cố gắng nhiều hơn.
@ Thích Đi Rong : Chúc anh sinh nhật vui vẻ :bd.

Về chuyến đi Vũng Tàu tất niên, ai đi sáng, đi trưa thì lên tiếng để thống kê, và sắp xếp kế hoạch, cung đường, xế ôm nha.

Cho e dk 1 vé( mềm )tìm xế nhé, mà e hỏi tí sao ko lại là vũng tàu mà ko phải là phan thiết nhỉ, vì e thấy ở phan thiết có nhìu chỗ cũng thú vị mờ, vt tính ra trong năm nay e đi là hơn 3 lần ròi, bjo là ham zui đeo theo nè. hihihi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,814
191,549
Latest member
388bettcom
Back