What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Re: Đà lạt phượt và cảm nhận những nơi đã qua

Nghe các bác kể về ĐÀ LẠT mà ham quá,em cũng bị nơi đây làm cho mê mẩn,nhất định em sẽ còn tới đây nhiều lần nữa!

Re: Đà lạt phượt và cảm nhận những nơi đã qua

Mình thuê xe có 60k/ngày thui, xe ga là 80k thì phỉa, toàn thuê xe số nên ko bít ga bao nhiu. Mà đi đường đà lạt lên dốc xuống đèo thì đi xe số phóng cho sướng, đi xe ga lên dốc có mà ẻo :))

Số nè: 063828708/0989049181

Còn khách sạn thì hay đặt khách sạn ở đường Phan Bội Châu, đi cho gần chợ.
Ăn uống thì nhìu chỗ ăn lắm ~~~~ ư ư ư, Đà Lạt đồ ăn ngonnnnnnnnnn~ ăn 3 ngày chưa hết thèm :"> Nhớ Đà Lạt quá đi.

Last edited by a moderator:
Tư Vấn 1 lần đến với Đà Lạt

E đang ở ngoài Bắc nhưng tháng sau có cơ hội 2 vợ chồng vào Khánh Hòa thăm người nhà.chẳng mấy khi có cơ hồi vào đó nên 2 vợ chồng muốn đi thăm Đà Lạt luôn.
Đã nghe nhiều về Đà Lạt một thành phố tuyệt vời:
Xin các bác tư vấn giúp 1 tour Đà Lạt.
E có thởi gian cả tuần nhg ko biết 1 tuần thì có nhiều quá ko
Đà Lạt nhiều cảnh đẹp,con đường ,thác nước..muốn đi hết bằng cách thuê xe máy có được ko ah
Các bác tư vấn giúp e vụ khách sạn nữa nhé
e xin cảm ơn nhiều:):):)

Re: Tư Vấn 1 lần đến với Đà Lạt

Đà lạt còn có Langbian , Trại mát nứa (đi xe lửa), Thiền viện Trúc Lâm , nhà thờ con gà, các dinh v.v..... Nên đi xe máy , trừ thung lũng tình yêu . đồi mộng mơ thì còn lại đều khá xa trên chục km.

Các thác thì xa trung tâm nhưng chết hết rồi không còn như xưa, chả đáng đi

Nếu không có nhu cầu cưỡi ngựa xem hoa , mà vừa đi vừa thưởng thức không khí , từ từ ,chậm chậm lâu lâu ngồi nhâm nhi cafe thưởng thức , lanh quanh dạo cảnh , người Đà Lạt chắc 1 tuần cũng đủ (bao gồm luôn thời gian đi về)

Hỏi về Đà Lạt!!!

Chào cả nhà! Em đang định đi balo lên Đà lạt. Các bác có biết chổ nào mà vô vườn dâu, vườn bơ hái cho nó thú, hái tận tay mua tận vườn. Mà không biết chổ nào mà đi, các bác giúp em với. Với những thứ đặc sắc ở ĐL giới thiệu e với!

Giúp đỡ tìm KS ở DALAT ngày 15,16,17 tháng 07

Chào các Anh Chị ,
Gia đình em chuẩn bị thuê xe đi Dalat , tất cả có 6 người lớn + 1trẻ em 3 tuổi
Lần trước lên Dalat em ở KS Hồng Ân nhưng mấy ngày em lên đã hết phòng rồi ...Mong các Anh Chị giúp giới thiệu cho em 1 vài KS bình dân gần khu hòa bình (đi bộ 5phút cũng được) ,có chổ đậu xe ...để em liên lạc
Em lên Dalat chỉ 3 ngày 2 đêm (thực ra tối ngày 15 em mới lên đến nơi) ,em ko biết sắp sếp thời gian tham quan như thế nào cho phù hợp ,mong các Anh Chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với !

Cám ơn rất nhiều !

Năm 2009 em thấy thuê xe máy ở Đà Lạt khoảng 50k/ngày nhưng không biết năm nay giá cả có khác không? Và cho em hỏi luôn là thuê xe thì cần những giấy tờ gì? mỗi chứng minh thư có thuê được không?

Chào anh chị , cho em hỏi đường từ Đà Lạt đi Phan Rang có quá xấu không , xe vẫn chạy bình thường hay phải bò từ từ . em tính làm chuyến từ Phan Rang qua Đà Lạt , nhưng còn ngại đường xấu.

Re: Hỏi về Đà Lạt!!!

Chào cả nhà! Em đang định đi balo lên Đà lạt. Các bác có biết chổ nào mà vô vườn dâu, vườn bơ hái cho nó thú, hái tận tay mua tận vườn. Mà không biết chổ nào mà đi, các bác giúp em với. Với những thứ đặc sắc ở ĐL giới thiệu e với!
Ngay phía trước KDL Thung Lũng Tình Yêu có một con đường,bạn chạy vài khoảng 1Km nữakhi đi vào đó bạn sẽ thấy rất nhiều các vườn dâu.Người dân ở đây cũng sẽ rất vui vẻ nếu bạn có ý định muốn được hái dâu và mua mang về.Tuy nhiên,có một điều rất lạ lùng ở đây là họ sẽ không cho chụp hình.Hoăc bạn cũng có thể tới các lò mức dâu ở dọc đường Mai Anh Đào,đưởng vào Thung Lung Tình Yệu,tại đây cũng có rất nhiều lò mức dâu,và một số lò có cho bạn hái tận vườn.

Năm 2009 em thấy thuê xe máy ở Đà Lạt khoảng 50k/ngày nhưng không biết năm nay giá cả có khác không? Và cho em hỏi luôn là thuê xe thì cần những giấy tờ gì? mỗi chứng minh thư có thuê được không?
Giá thuê xe ở Đà Lạt vào tầm 70k/ngày đối với xe số (hiện nay đang là mùa cao điểm nên giá có thể tăng cao hơn khoảng 10K).Khi thuệ xe bạn cần phải xuất trình chứng minh thư và bằng lái xe,tuy nhiên nếu chịu khó năn nỉ họ có thể bỏ qua phần bằng lái xe,bạn cũng có thể liên lạc tại nơi mình đang ở,các khách sạn hiện nay đều có dịch vụ cho thuê xe Chúc bạn vui

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,979
191,825
Latest member
Gialong8386
Back