What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Chào anh chị , cho em hỏi đường từ Đà Lạt đi Phan Rang có quá xấu không , xe vẫn chạy bình thường hay phải bò từ từ . em tính làm chuyến từ Phan Rang qua Đà Lạt , nhưng còn ngại đường xấu
Em trả lời bác bên OS rồi, đường cực xấu và chống chỉ định cho 4 bánh. :D
Bác xem thêm ở topic này nhé.

chào anh chị , cho em hỏi đường từ đà lạt đi phan rang có quá xấu không , xe vẫn chạy bình thường hay phải bò từ từ . em tính làm chuyến từ phan rang qua đà lạt , nhưng còn ngại đường xấu
Đoạn đường từ Phan Rang lên hết đèo sông Pha còn tương đối xấu,nhưng cũng khộng đến mức phải bò đậu bạn,khi lên tới chân đèo Dran,ban có thể thử đi đường Phú Mỹ(bạn có thể hỏi người đia phương tại đó)đường đó dẫn bạn đến ngã 3 Finom,sau đó theo đèo Pren lên Đà Lạt.Chúc bạn có chuyến đi vui

Cám ơn bạn đã cho thông tin , vậy đoạn từ phú mỹ tốt hơn đoạn quốc lộ 20 không . hay mình vẫn leo đèo dran

Re: Đà Lạt trong tâm hồn tôi...

Có bạn nào giúp mình thiết kế một tour 2 người. 4 ngày 3 đêm tại Đà Lạt. Chỉ ở nhà nghĩ trên đường Bùi Thị Xuân. Kinh phí từ 6 triệu trở lại. Có thuê xe máy. Thời gian từ ngày 17,18,19,20 tháng 7 này.
Rất mong các bạn giúp đỡ. Chân thành cảm ơn nhiều!

Last edited:
Re: Đà Lạt trong tâm hồn tôi...

Bạn hãy chia sẻ những thông tin như: bạn lên Đà Lạt lần thứ mấy, nhưng điểm nào muốn đi và đã đi rồi ko muốn đi nữa, bạn đi từ đâu đến Đà Lạt? thì mọi người sẽ dễ góp ý hơn. chi phí Đà Lạt 2 ng 6 triệu là vi vu đối với dân phượt rồi :)) chẳng đến...
Thân!

Mình hỏi giúp bạn... nó mới đi lần đầu... Mình đi rồi nhưng không thông đường lắm nên nhờ các bạn giúp đỡ. Sinh nhật Phượt tại Đà Nẵng mình sẽ hậu tạ sau :D

@ onlydalat: Mình sẽ đến Đà Lạt vào ngày 12 - 15/7/2011, không biết thời tiết mấy hôm nay thế nào vậy ta? Cho ít thông tin tham khảo với, thanks bạn nhiều. (c)

Mình đang ở Đà Lạt, dạo này thời tiết thất thường lắm, nắng mưa bất chợt. Nhiệt độ nói chung khá thích hợp, không lạnh quá cũng không nóng quá. Cái lạnh cứ nhè nhẹ thoang thoảng.

@ onlydalat: Mình sẽ đến Đà Lạt vào ngày 12 - 15/7/2011, không biết thời tiết mấy hôm nay thế nào vậy ta? Cho ít thông tin tham khảo với, thanks bạn nhiều. (c)
Chào bác, hai ngày nay trời Đà Lạt đẹp không mưa, nhiệt độ mát mẻ. Dự báo thời tiết cho Đà Lạt trong những ngày tới: Trời có mây, có thể có mưa gió khoảng 30km/giờ. Nhiệt độ đêm khoảng 17-18độ, ngày khoảng 20-22độ.
Hy vọng những ngày bác lên Đà Lạt (12-15/7) trời sẽ đẹp để bác có chuyến du lịch vui vẻ và thú vị.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,823
Latest member
789clubicu1
Back