What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Tình hình là ngày 09/09 tới mình sẽ đi ĐL, có bác nào bít hotel Bluemoon hok nhỉ? Chất lượng tốt hok? Bọn mình chỉ ở tới ngày 11 là về lại SG. Ngày đầu tính đi LangBian, thác vàng j đó. Ngày 2 đi Dinh bảo đại, thác Prenn, Hồ Tuyền Lâm.
Bác nào đi rùi tư vấn dùm mình lịch trình sao cho hợp lý với! tks (HH)(HH)

Bluemoon là khách sạn 4* nên về chất lượng và dịch vụ thì bạn yên tâm khỏi lo rồi,.Lịch trình tam quan của bạn hợp lý rồi,nhưng chú ý một chút là Langbiang mùa này vào buổi chiều thường hay có mưa,bạn nên theo dõi dự báo thời tiêt để có thể có khoảng thời gian vui chơi tôt nhất.

Đi Đà Lạt, không thể bỏ qua, chè hé, cafe Mei, cung tơ chiều (cái này đi cho biết)

Last edited by a moderator:
Chào các bác em là dân DaLat ah. Xin giới thiệu với các bác một địa điểm nghỉ chân lý tưởng. Phòng đẹp, thoáng.
Cách hồ Xuân Hương 5' đi bộ. Giá mềm ah.

Uyên Vy Hotel- 09 Phạm Ngũ Lão/ p.3

http://uyenvyhotel.com

Giảm 20% cho thành viên của diễn đàn. Chào mừng các bác đến với Dalat.

Đợt này ĐL toàn mưa chiều, não nề quá.
Em thấy đến ĐL thì bỏ qua mấy chuyến đi vào các Dinh Bảo Đại cũng được, vào đó chẳng có gì hay ho, tốn thời gian.

2/9 e cũng định đi mà sợ cháy phòng :(
- PA1 : Ko biết ngày lễ thì có hotel nào rẻ rẻ chút ko nhỉ ?
- PA2 : Nếu mình mang theo lều thì khu nào có thể dựng lều được ?
Tks !

Ghiền ĐL lắm rồi mà mãi vẫn chưa đi được.

Đà Lạt mùa này không biết có mưa nhiều không nhỉ, có lạnh không? :). ngày 8 này mình cũng sẽ lên Đà Lạt đây :)

À mà đường đi Trại Mát thế nào nhỉ. có mấy cách đi tới đó? thăm chùa Linh Phước ji` đó :)

Đà Lạt mùa này không biết có mưa nhiều không nhỉ, có lạnh không? :). ngày 8 này mình cũng sẽ lên Đà Lạt đây :)

À mà đường đi Trại Mát thế nào nhỉ. có mấy cách đi tới đó? thăm chùa Linh Phước ji` đó :)

đường đi Trại Mát thì bạn có thể di dọc đường Hùng Vương cứ đi thẳng là tới. Bạn có thể thuê xe máy đi cho tiện vừa chủ động vừa kinh tế. Đường nhựa khá dễ đi nhưng nhiều cua khuất nên đi chậm cho an toàn.

Còn về chùa Linh Phước đó là một ngôi chùa đẹp do vách được ghép từ rất nhiều những mảnh của chén vỡ nhưng chùa không có khuôn viên riêng nên chỉ đẹp bên trong thôi. Chùa Linh Phước khá nổi tiếng nên rất nhiều đoàn du lịch ghé thăm nhiều khi kẹt xe cả đoạn đường. Nên bạn không cần phải bỏ tiền công đức nhiều nếu thích thì bỏ một chút cho có thôi ( mình nói cái này Mod đừng xóa vì nó là phản ánh sự thật). Chùa Linh Phước gần như là một điểm tham quan du lịch đúng nghĩa nên những việc mà người ta nhầm tưởng nhà chùa sẽ giúp đỡ nhưng khó khăn lắm thiệt tình em cũng chứng kiến nhiều việc thực sự thất vọng.

Lúc mình còn học cấp 3 cố một anh đó bị tông xe nhưng quan điểm người Việt mình là chết ngoài đường sẽ ko đem về nhà được. Người nhà nhờ gởi ở nhà chùa để làm đám tang nhưng bị từ chối vì như vậy sẽ làm du khách e ngại mà không vào viếng thăm chùa được. Thế là người nhà phải đem anh đó sang chùa Cao Đài gần đó làm lễ nhập đạo cho người đã chết để có thể gởi ở chùa.

Đến lần thứ hai là ông ngoại mình mất mà nhờ thầy vào làm lễ tụng kinh siêu thoát. hichic Thầy bận phải ngủ sau nhiều lớp màng che ( cung kính như cung vua) và từ chối bận việc không đi được. Mình những tưởng người tu hành mục đích để làm phúc cho chúng sinh nhưng thất vọng quá.

Đà lạt đẹp nhưng mình cũng nên biết chổ nào đáng để đi và không thiệt tình nếu chọn đi đến chùa Linh Phước thì em thà đi bộ quanh hồ Xuân Hương còn thấy thú vị hơn. Lên Đà Lạt có nhièu cái thú vị chẳng giống nơi nào hết. Tối chỉ cần đi dạo quanh hồ Xuân Hương rồi ghé lại uống ly sữa đậu nành nóng nhìn mọi người qua lại :) rồi về chui gọn vào mềm mà ngủ .

Mình sẽ đến ĐL vào ngày 18/9 và ở lại tới sáng 22/9 về, mình tính ở khách sạn 14 như các ace đã từng ở rất nhiều lần. Nhưng các ace có thể cho biết giá cả ở đây thế nào đc ko ah? Hoặc có thể giới thiệu cho mình nơi ở giá < 150K cho 2 ngừi, xe thì <70K nhé
Thanks all

Mình sẽ đến ĐL vào ngày 18/9 và ở lại tới sáng 22/9 về, mình tính ở khách sạn 14 như các ace đã từng ở rất nhiều lần. Nhưng các ace có thể cho biết giá cả ở đây thế nào đc ko ah? Hoặc có thể giới thiệu cho mình nơi ở giá < 150K cho 2 ngừi, xe thì <70K nhé
Thanks all

Anh có thể ở lại khách sạn Uyên Vy số 09/ Phạm Ngũ Lão.

:) Phòng thoáng ,đẹp gần trung tâm. Nếu mình thuê xe số thì chỉ có 60k/ xe tay ga là 80k/ngày thôi ah.

Thời tiết bữa nay hơi lạnh nên khi đi cần đem theo áo ấm và một áo mưa :) trời DaLat hay mưa thất thường.

Chào mừng anh đến với DaLat. Chúc anh có một chuyến đi vui vẻ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,823
Latest member
789clubicu1
Back