What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Anh có thể ở lại khách sạn Uyên Vy số 09/ Phạm Ngũ Lão.

:) Phòng thoáng ,đẹp gần trung tâm. Nếu mình thuê xe số thì chỉ có 60k/ xe tay ga là 80k/ngày thôi ah.

Thời tiết bữa nay hơi lạnh nên khi đi cần đem theo áo ấm và một áo mưa :) trời DaLat hay mưa thất thường.

Chào mừng anh đến với DaLat. Chúc anh có một chuyến đi vui vẻ.
Thanks thông tin của bạn, mình có vào link khách sạn uyên vy ở cái bái post ở trên thì vừa vào có ghi là giá chỉ từ 150K đêm, nhưng mún xem gì nữa thì hok xem đc trong web. ngoài ra còn có thông tin về khách sạn 14 Quang trung nữa, giá cả thế nào, các ace có thể chia sẽ với.
Thanks all!

Re: Đà lạt phượt và cảm nhận những nơi đã qua

Bác lo quá, em đi con tay ga chinh phục hết núi rừng Tây Bắc rồi chạy vào TPHCM luôn về đây vẫn chạy tốt, CNhat này em đi Đà Lạt cũng chính con tay ga đó hehe....

Last edited by a moderator:
Re: Đà lạt phượt và cảm nhận những nơi đã qua

Bác lo quá, em đi con tay ga chinh phục hết núi rừng Tây Bắc rồi chạy vào TPHCM luôn về đây vẫn chạy tốt, CNhat này em đi Đà Lạt cũng chính con tay ga đó hehe....
Em hỏi ngoài lề tí , xe tay ga của bác là xe gi thế ? ( Em có đang tính mua xe tay ga khỏe, cám ơn bác trước. )

Thông tin BT 14 Đường Sắt cho bạn : phòng khu ngoài ( có wifi) 200-250K ,phòng khu sau 150k ( no wifi ) . Mình đi 08/09

Từ Đà Lạt bác đi theo đường Trần Hưng Đạo - Hùng Vương về phía cầu đất, đến Xã Xuân Thọ bác hỏi đường vào thác Hang Cọp, bác nên đi xe máy, cũng gần thôi chạy khoảng 30 phút là tới. Mùa này đang là mùa mưa của Đà Lạt nên nhiều nước, tuy nhiên trời mưa nên đường xuống thác cũng khó đi.

Anh có thể ở lại khách sạn Uyên Vy số 09/ Phạm Ngũ Lão.

:) Phòng thoáng ,đẹp gần trung tâm. Nếu mình thuê xe số thì chỉ có 60k/ xe tay ga là 80k/ngày thôi ah.

Thời tiết bữa nay hơi lạnh nên khi đi cần đem theo áo ấm và một áo mưa :) trời DaLat hay mưa thất thường.

Chào mừng anh đến với DaLat. Chúc anh có một chuyến đi vui vẻ.

Đã ở KS Uyên Vy. CSVC tốt, sạch sẽ, an toàn, giá cả hợp lý nêú như kg nói là rẻ.

Các bác tư vấn giúp em về kinh phí đi ĐL cho 2 người với. Em dự định đi 4 ngày, 3 đêm. Từ thứ 6 đến thứ 2. Kinh phí dự kiến toàn bộ bao gồm ăn ở, đi lại....tối thiểu nhất ạ. Tks các bác nhiều ^^

Chào bác, bác nhờ tư vấn mà bác chẳng nói ở đâu và định đi Đà Lạt bằng phương tiện gì? rất khó tư vấn bác à.

Tks bác đã góp ý. Em chỉ muốn hỏi chi phí ăn ở, đi lại tại Đà Lạt thôi, chứ đến ĐL thì em đi máy bay rồi. ;;).Tiêu chí của em chủ yếu là "ngon, bổ, rẻ" như các anh em Phượt thôi ah. Các bác giúp đỡ em nhé, many thanks ạ! ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,822
Latest member
banhbao2702
Back