What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Biệt Thự 14, số 01 Quang Trung, Phường 9, Tp.ĐàLạt
DT: 0908847604 va 0633810898
Giá khoảng 200-250K/ngày, tuy nhiên bạn nên gọi điện thoại để biết giá thời điểm hiện tại.
cho mình hỏi giá này là 1 người hay là xxxngười/phòng vậy bạn

Hi, cho mình hỏi về Tà Nung chút, ko biết bạn có thông tin gì hok? Hình như có thác, thấy có cánh đồng hoa cải,... Hy vọng bạn có câu trả lời...hi hi...Tks!

Từ Đà Lạt bạn xuống Tà Nung, qua TT xã có cái ngã 3, một đường rẽ đi Nam Ban (đường đẹp) còn đường đi thẳng là đường vào thác. Only có nghe nói cánh đồng hoa cúc dại thôi, còn hoa cải thì hên xui gặp vụ cải nở hoa bạn ơi.

Không có cánh đồng hoa cải nào đâu anh Cao, ở Tà Nung chỉ toàn cà phê thôi. Tại đây địa hình đồi núi thì lấy chỗ đâu để trồng cải, thác thì có mấy cái cũng ok lắm.

Cách đây một năm, mình có đi chụp hình cưới ở khu vực Tà Nung, và phát hiện ra có một ruộng hoa cải rất đẹp! Từ trên cao nhìn xuống thấy, cứ nhắm đường mà đi bộ xuống, nên không biết nó nằm chính xác ở đâu!

Anh Trungcao xem hình bên vnphoto đúng không, em cũng vừa mò qua đó. Đây là hoa của cây cải lấy củ, chắc là ruộng cải này ế không bán được nên để nở bông như thế. Nhưng ở đây trồng cải vào mùa khô thôi nên anh muốn ngắm hoa cải nở ở Tà Nung thì cố đợi đến tháng 3-4 gì đó nhé.

Vậy thì qua Tết làm chuyến vậy...nhưng vụ Tà Nung này phải tiền trạm xem sao! Đang lên KH chắc tầm cuối tháng 10 - đầu tháng 11, nhưng coi bộ phải trekking mới enjoy vụ Tà Nung hả Dovesky?
Vụ cánh đồng hoa cúc thì cụ thể ntn vậy bạn Onlydalat? Khu vực TX Tà Nung có thể nghỉ lại qua đêm đc ko?...
Thanks all

Tà Nung là một thị trấn nhỏ vùng ven của Đà Lạt, em đi qua đây hoài nhưng chưa có lần nào gọi là tìm hiểu về nó cả, chỉ đơn thuần là đi ngang qua thôi. Nếu muốn ở lại thì phải chạy thêm chừng 15km để đến thị trấn Nam Ban thì may ra có nhà nghỉ. Tà Nung thuộc thành phố Đà Lạt nhưng xem ra còn hoang sơ lắm, em nghĩ là sẽ có nhiều điều để khám phá tại đây: thác nước, làng của người bản địa, các trang trại dưới thung lũng...chắc em phải làm một chuyến đây;).

Last edited:
Ngoài ra, ở Tà Nung còn có nông trại nho 15 ha của người Pháp nữa ạ! Nhưng đường vào nông trại nho vô cùng khó, chỉ có xe jeep 3 cầu mới vào. Em có hỏi thử! Nhưng không biết thật hư ra sao? Em định đi khám phá 1 chuyến! :))

Tà Nung là một thị trấn nhỏ vùng ven của Đà Lạt, em đi qua đây hoài nhưng chưa có lần nào gọi là tìm hiểu về nó cả, chỉ đơn thuần là đi ngang qua thôi. Nếu muốn ở lại thì phải chạy thêm chừng 15km để đến thị trấn Nam Ban thì may ra có nhà nghỉ. Tà Nung thuộc thành phố Đà Lạt nhưng xem ra còn hoang sơ lắm, em nghĩ là sẽ có nhiều điều để khám phá tại đây: thác nước, làng của người bản địa, các trang trại dưới thung lũng...chắc em phải làm một chuyến đây;).

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,820
Latest member
jun88commobi1
Back