What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Theo thông tin mới nhận đc thì Tà Nung đang bị cô lập do đường xá khó khăn... Ko biết có ai ở Đà Lạt confirm lại thông tin giùm mình cái nhỉ...Thankiu vinamiu !!!

Chắc là thông tin của anh cách đây mấy năm rồi, đường xá dạo này ok lắm. Nếu đi đường mà để ý thì thấy cung Đà Lạt - Tà Nung - Nam Ban khách tây nhiều lắm, vì cung này hầu hết đều có trong tour của mấy công ty du lịch hoặc guide tự do.

Các bác ơi từ 17-21/10 e có mặt ở Đà Lạt nhé, có bác nào cũng lang thang ở đó thì e bám càng luôn cho vui ^0^

Bác onlydalat ơi! Em ở Bình Thuận nhưng chưa đi Đà Lạt bao giờ cả. Cuối tháng 10 này em định làm 1 chuyến lên Đà Lạt. Nhưng đi bằng xe máy kia. Em đi đường Phương Lâm, đường có dễ đi không, có vắng lắm không?

Chào bác từ Bình Thuận bác đi theo đường lên di lich hoăc thủy điện Đại Ninh, tuyệt đối không đi đường Phan Rang lên Dran đường rất xấu. còn hai đường em nói trước thì đi cũng dễ dàng và cũng vắng.

Nếu đi từ Ngã 3 Phương Lâm qua Đại Ninh lên Đà Lạt thì cứ đường thẳng mà đi hả bác? Từ ngã 3 Phương Lâm lên Đà Lạt hết bao nhiêu thời gian vậy ạ (đi xe máy ấy)

To Bác Onlydalat
Tình hình là tháng 11 này em sẽ tính đi hưởng tuần trăng mật tại Đà lạt. Em tính bay vào trong ấy thì không biết em sẽ đi đứng sao đây?
Em tính sẽ nghỉ ở Đà Lạt tầm gần 2 tuần để cảm nhận được hết cái thơ mộng và không khí ở đây. Em có thể ở nhà nghỉ hay KHách sạn nào là hợp lý nhất về giá cả và đi lại. Vì thực sự tình hình tài chính của em không phải là dồi dào. Hi. Đà lạt là địa điểm mơ ước của em từ rất lâu rồi.
Mong Bác tư vấn giúp ạ.

To Bác Onlydalat
Tình hình là tháng 11 này em sẽ tính đi hưởng tuần trăng mật tại Đà lạt. Em tính bay vào trong ấy thì không biết em sẽ đi đứng sao đây?
Em tính sẽ nghỉ ở Đà Lạt tầm gần 2 tuần để cảm nhận được hết cái thơ mộng và không khí ở đây. Em có thể ở nhà nghỉ hay KHách sạn nào là hợp lý nhất về giá cả và đi lại. Vì thực sự tình hình tài chính của em không phải là dồi dào. Hi. Đà lạt là địa điểm mơ ước của em từ rất lâu rồi.
Mong Bác tư vấn giúp ạ.

bác có thể đến khách sạn UYÊN VY HOTEL

ĐC: 09/ Phạm Ngũ Lão - vị trí ngay gần trung tâm :)

ĐT: 063.3747179

Phòng đẹp thoáng - GIÁ LẠI RẺ NỮA :D 160.000/đêm

Thành viên Phượt ủng hộ em nhiều rồi ah mà em chưa thấy ai phàn nàn.

Chào đón bác đến với DaLat mộng mơ.

Nếu bác book phòng em sẽ có món quà nhỏ tặng cô dâu :D.

Last edited:
To Bác Onlydalat
Mong Bác tư vấn giúp ạ.
Chào bác, sáng em trả lời bác rồi tự dưng mang nó sao đó không được.
bác từ HN vào thì sẽ dừng ở sân bay Liên Khương, từ đó đi về TT Đà lạt còn hơn 20km, bác đi taxi khoảng 200K, nếu đi xe liên vận của sân bay về tới KS hàng không 35K/vé, sau đó 2 bác đi taxi để về Ks thêm khoảng 40K vị cho là hơn 100K.
Tháng 11 là mùa khô của Đà lạt nên không mưa, hoa dã quỳ đang nở rộ và có nhiều hoa đẹp, bác chuẩn bị máy ảnh để ghi lại nhé.
Về đi lại em nghĩ bác thuê cái xe máy từ 80-120K/ngày và thêm cái bản đồ, ĐL cũng nhỏ và an ninh tốt bác cứ yên tâm đi lại cho chủ động.
Viêc KS theo em nghĩ cũng phải kiếm cái KS kha khá chút để tuần trăng mât thêm lãng mạng và hanh phúc, tuy nhiên bác lại ở dài nên cũng tính tới kinh tế. Các KS khoảng từ 150-200k thì chất lượng cũng như phòng ốc nó cũng vừa phải, và nếu Ks ở TT thì tiên đi lại nhưng KS phòng thường nhỏ (trừ các KS cao cấp) theo em đã thuê xe thì không cần ở TT làm gì và nên chọn KS khoảng từ 300K trở lên. Bác email chi tiết cho em về yêu cầu cũng như một số điều cụ thể để em tư vấn kỹ cho bằng email: [email protected]
chúc bác vui!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,820
Latest member
jun88commobi1
Back