What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Ôi...có việc nhờ anh em đây: Anh em cho mình biết các quán ăn chay ở Đà Lạt nhé! Vì ở đến 3 ngày, toàn ăn chay nên càng nhiều chổ càng tốt...Hic hic...Thiệt là tình... Cám ơn mọi người nhé !!!

Em biết trên đường Hải Thượng có một hai tiệm gì đấy, khách đến rất đông nên em nghĩ chắc là ok. Còn vài tiệm nữa nhưng không nhớ tên đường :shrug:.

Ôi...có việc nhờ anh em đây: Anh em cho mình biết các quán ăn chay ở Đà Lạt nhé! Vì ở đến 3 ngày, toàn ăn chay nên càng nhiều chổ càng tốt...Hic hic...Thiệt là tình... Cám ơn mọi người nhé !!!

Theo kinh nghiệm của em thì nhà hàng chay Nhật Liên là khá ngon và rẻ :).

Nhưng chỉ ăn linh tinh được thôi chứ ăn cơm chay thì ko ngon. Nhật Liên có nhiều món ngon lắm nhất là ngon lắm lắm luôn :D.

Nhà Hàng Chay Nhật Liên: 17 Huỳnh Thúc Kháng

Anh tham khảo thử nha

Quán chay !!!!

Sau một hồi hỏi anh Gút-gồ, đây là 1 số quán chay...he he he...
1. Nhà hàng chay Nhật Liên - 18 Huỳnh Thúc Kháng
2. Nichiren - 17 Huỳnh Thúc Kháng
3. Nhà hàng Từ Hạnh - 9B Hoàng Văn Thụ
4. Hương Sen - 46 Trương Định
5. Âu Lạc - 3 Bùi Thị Xuân
6. Hoa Sen - 26 Phan Đình Phùng
7. Âu Lạc - Phan Đình Phùng-3/2
8. Sống Xanh - 24B/1 Hải Thượng
....The end....
Sẽ dạo 1 vòng và audit sau. ^^

PS: Ko biết Pensee còn hoạt động ko mọi ng - quán gần đèo đó. Cực kì kết quán này...nhưng nghe đâu đổi chủ 2-3 lần gì đó...hic hic...

Tối mai mình khởi hành và sẽ về vào ngày sáng 3/11. Không biết bạn nào có thể giới thiệu về ksan, chỗ thuê xe máy, chỗ ăn uống và lịch trình vui chơi trong 2 ngày được không vậy?

Các bạn vui lòng đọc thông tin trong topic này về các vấn đề như khách sạn, thuê xe, ăn uống.... những thông tin này đã có đầy đủ tại đây.

Tình hình là ngày 10/12 em sẽ ghé thăm Đà Lạt. Đang có một số thông tin cần các bác nhà ta giúp đỡ:
1/ Cho em xin địa điểm tham quan vườn dâu, vườn bơ......đi vào thời điểm này thì dâu và bơ có trái không, thời gian đi tốt nhất là lúc mấy h
2/Cũng cho em xin địa điểm tham quan vườn hoa (nhà vườn nha).
3/Vào thời điểm này trên Đà Lạt thì là mùa của những loài hoa nào (ví dụ như dã quỳ....) và những nơi tốt nhất để ngắm loài hoa này.
4/Tham quan vườn nho.....cái này em nghe nói nhưng trên mạng chưa có thông tin rõ ràng
Trên cơ sở đó em sẽ chọn 1 vài cái thú vị nhất cho đoàn. Mong được sự giúp đỡ các bác nhà ta. Thanks râts nhiều.

Chào bạn, only xin trả lời bạn đồng thờ cũng mong các bạn khác bổ xung cho onlydalat nhé.
1: Dâu Đà Lạt giờ không chính vụ và Đà Lạt kỳ này trồng rất ít nên không có địa chỉ cụ thể được (trước em hay đưa mấy người tham quan mấy vườn trên đường Phù Đổng Thiên Vương gần Thung Lũng Tình Yêu) Bơ thì Đà Lạt không có vươn nào là nhiều, mặt khác bo đa phần người ta trồng vài cây trong vườn và phần nhiều ở Tà Nung và Nam Ban.
2: Vườn Hoa thì bạn về các làng hoa như Thái Phiên, Vạn Thành..hay trên đường đi về Tà Nung, thấy vườn hoa đẹp thì xin vào tham quan chụp hình, vườn thì thường không có địa chỉ cụ thể. Bạn cũng có thể ghé Rừng Hoa Đà Lạt gần Thung Lũng Tình Yêu tham quan và uống cafe cũng đẹp.
3: Hoa Đà Lạt thì dường như quanh năm và lúc nào cũng có nhiều loài hoa đẹp, có một số theo mùa như Phượng Tím hay Dã Quỳ, mà bây giờ đang là đầu mùa Dã Quỳ Nở, nhiều nơi vàng rực rất đẹp như đường từ sân bay liên Khương lên ĐL, sân bay Cam Ly..
4: Vườn nho thì bác Tiến có trồng thử mấy loại nho nước ngoài để làm rượu vang, nhưng cho thăm quan hay không thì em không rành lắm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,816
Latest member
lavie24h
Back