What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
anh chị cho em hỏi là ,đầu tháng 11 này em định đi đà lạt .đi ôto đi từ hà nội thì đi xe ôtô đi của nhà xe lào ?và giá vé bao nhiêu tiền
Nhà xe Tài Thắng ở bx nc ngầm bạn nhé. nửa năm trc giá vé mình đi là 500k ghế ngồi, 700k giường nằm :)

Re: Nhờ tu vấn Dalat.

Cho mình hỏi: XQ sử quán tối thứ 7 có gì mà thú vị vậy bạn?
Vì mình sẽ thăm ĐL vào tuần sau.
Thanks

Re: Nhờ tu vấn Dalat.

Cho mình hỏi: XQ sử quán tối thứ 7 có gì mà thú vị vậy bạn?
Vì mình sẽ thăm ĐL vào tuần sau.
Thanks
Tại XQ sử quán thường thì vào các tối thứ 5 và Thứ 7 hàng tuần, họ tái tạo không gian Đà Lạt xưa theo cách của XQ sử quán, có các cô thiếu nữ mặc áo dài nón lá bán các gánh hàng nước, đồ ăn...; có không gian nhạc dân tộc, chỗ ngâm thơ...
Nếu có dịp thì bạn ghé xem để cảm nhận.

Cho mình hỏi chút, 2 vợ chồng mình định đi Đà Lạt vào dịp Festival Hoa 31/12 này. Ko biết tới ngày đó Đà Lạt có đông ko?Có bị cháy phòng khách sạn nhà nghỉ ko ạ? Giá cả ăn uông và các dịch vụ có tăng cao ko để còn dự trù kinh phí. Thanks.

Chắc chắn rồi bác, ngày lễ thường KS sẽ tăng giá và giá ăn uống cũng tăng theo. Tuy nhiên những KS cao cấp và uy tín thì chỉ tăng khoảng 20-40% so với ngày thường, có một số KS nhỏ tăng lên 200% (một phần do Cò KS gim phòng rồi bán lại) cho nên nhiều khi thuê KS cao cấp giá lại rẻ hoặc ngang với KS nhỏ và càng gần lễ thì giá phòng càng tăng, nếu bác có dự định thì nên đặt phòng ngay từ hôm nay, gọi điện hỏi giá, hỏi hình thức đặt phòng (cần thì chuyển khoản và đặt) thông qua người quen tại Dalat hoặc qua một số website uy tín.
Giá đồ ăn cũng thế, sẽ tăng khoảng 20-30% nhưng em vẫn thấy rẻ hơn nhiều nơi khác (ngoại trừ một vài quán chặt chém) và khu TT thường tăng cao hơn.

10/12 đến mình tổ chức cho nhóm bạn của mình đi ĐL, đợt này định ở villa/biệt thự xem như thế nào :D. Nhưng không biết trên ĐL ngoài biệt thự 4, 14, 7...gì đó thì cón biệt thự nào ngon lành nhưng giá hợp lý nữa không? Đặc biệt là có phòng biệt thự nào chứa nhiều người không cỡ 4 người/phòng. Còn nữa, mình cũng định đi thác Voi cho biết nhưng không biết mùa này có nước hay đẹp không?

Mình định đi Đà Lạt vào ngày 8/1/2012. Không biết lúc đó giá ks như thế nào nhỉ ? mình nghĩ lúc đó qua festival hoa rồi nên chắc giá ks ổn định lại rồi phải ko các bạn ?

Cho hỏi hiện giờ ở Đà Lạt cung đường nào có nhiều hoa Dã Quỳ nhất vậy các bạn ???
Nhóm mình lên ĐL vào cuối tháng 11.
Nếu được , tư vấn cho mình cung đường Dã Quỳ khép kín ...;) , đi bằng xe máy ..
Mong nhận được sự giúp đỡ.

Anh đi từ Đà Lạt thì cung Đà Lạt - Tà Nung - Nam Ban, cung này hoa nhiều lắm

Hoặc trong sân bay Liên Khương cũng nhiều cực kỳ

Đường Đà Lạt - Trại mát - Đơn Dương cũng khá nhiều

( ảnh copi của một số nhóm mới đi tuần trước)

Nếu xuất phát từ Đà Lạt anh có thể đi cung Đà Lạt - Tà Nung - quốc lộ 27 - quốc lộ 20 - sân bay Liên Khương - Đà Lạt hoặc cung Đà Lạt - Trại mát - hồ Đa nhim( nhưng muốn vào hồ phải năn nỉ) - Đơn Dương - quay về Đà Lạt(hoặc Đơn Dương - quốc lộ 27 - quốc lộ 20 - Đà Lạt). Theo em thì đi cung thứ nhất gần hơn và cũng tiện hơn.

Last edited:
Nếu xuất phát từ Đà Lạt anh có thể đi cung Đà Lạt - Tà Nung - quốc lộ 27 - quốc lộ 20 - sân bay Liên Khương - Đà Lạt hoặc cung Đà Lạt - Trại mát - hồ Đa nhim( nhưng muốn vào hồ phải năn nỉ) - Đơn Dương - quay về Đà Lạt(hoặc Đơn Dương - quốc lộ 27 - quốc lộ 20 - Đà Lạt). Theo em thì đi cung thứ nhất gần hơn và cũng tiện hơn.
Thanks em , cho anh hỏi thêm Cung thứ 1 có đi qua Finôm không ? Nghe nói chỗ đó có hoa cải ... hi..hi ..chụp chụp ( mẫu Cần Thơ đông lắm ..=)) )

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,977
191,815
Latest member
88clbvnn
Back