What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Có đó anh, đi từ sân bay Liên Khương về Đà Lạt thì sẽ đi qua Finôm, hoa cải thì em không biết ở đâu, Finôm trồng rau nhiều chắc có ở đó.

Thanks em , cho anh hỏi thêm Cung thứ 1 có đi qua Finôm không ? Nghe nói chỗ đó có hoa cải ... hi..hi ..chụp chụp ( mẫu Cần Thơ đông lắm ..=)) )
Hoa cải thì anh nên đi theo Cung Tà Nung - Nam Ban, nhưng không biết mùa này cải đã nở rộ chưa nhỉ?

Chậc...vụ hoa cải này thấy cũng hay hay. Cho mình hỏi là nếu đi theo cung đường trên Tà Nung-Nam Ban thì nó nằm ở đâu? Nằm trên đường luôn hay phải hỏi người dân. Xin cám ơn.

Cái dụ hoa cải này hình như bị đồn thổi quá mức rồi, ở Đà Lạt chỉ trồng cải lấy củ, thường là vào mùa nắng. Khi cải mất giá thì nhà vườn sẽ không thu hoạch mà để ra bông luôn, chắc là các bạn thích nhìn cải nở bông nhỉ. Nói vui thôi, muốn ngắm hoa cải thì hên xui, ra chợ thấy cải củ rẻ rề thì là mùa để lên ngắm hoa đấy.

Oạch...vậy là tin đồn nhảm à? :(. Làm mình cứ tưởng...
Không hẳn đâu bạn, hoa gì cũng có lúc có dịp chứ.
Hoa cải only chụp tại Dalat

Ra đây là hoa cải! Đẹp quá.
Càng nung nấu kế hoạch Đà Lạt :(, 11/12 nhóm Nhóc sẽ đến Đà Lạt không biết gọi dovesky và onlydalat giao lưu và làm guide được hông :D. Hai bác dovesky và onlydalat pm yahoo với số điện thoại cho Nhóc nha.

Onlydalat: chụp ở đâu đẹp vậy bạn? Bạn chỉ chỗ cho mình với, 10/12 mình lên có ngay mùa không?

Xem ảnh và tìm hiểu về đà lạt đã nhiều năm nay nhất định em sẽ đến Đà Lạt mộng mơ 1 lần cho biết. Cảm ơn bác về bài viết này.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,977
191,815
Latest member
88clbvnn
Back