What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Re: xin cho hỏi về những nơi hoang dã ở đà lạt ????

Có một nơi mình bước chân đến và phải thấy sợ vì độ hoang sơ cũng như khá nguy hiểm...
Đó là nơi nhiều người biết, nhiều người từng đi qua, nhưng không ít người chưa khám phá hết: Đỉnh Langbian
Bạn đi xe lên đỉnh rồi lội bộ xuống dốc núi (chỗ thoai thoải) chứ không phải đường xi măng nhé...
Chừng một hai trăm mét thì chỉ có bạn và núi thôi, một bên dốc một bên đèo,... cảm giác như đứng trên đỉnh TG, ngắm mây đã lắm, với lại nhìn cảnh vật từ trên cao cũng khá thú vị ! Chưa kể xung quanh có 4-5 con ngựa đang gặm cỏ nữa...

P/s: cẩn thận đừng xuống xa quá rất dốc và nguy hiểm, ngoài ra tránh "mìn" của mấy con ngựa...

Re: xin cho hỏi về những nơi hoang dã ở đà lạt ????

Bác có thể đi về hướng Tây Bắc của Đà Lạt, vào Đưngk'Nớ rồi hỏi thăm về bản của người Mạ. Hoặc có thêm thời gian, bác đi theo con đường 722 xuống các bản lọt thỏm giữa rừng. Những đứa trẻ ở đây rất hồn nhiên và dễ thuơng.

Bác đi theo tỉnh lộ 722 rồi đến ngã 3 có bảng chỉ dẫn hướng di da-nghịt theo duong do hết đường nhựa sẽ gặp dường rừng.Cứ theo đó mà đổ dốc.2 bên rừng núi hoang sơ khoảng 15 phút bác sẽ tới thôn Băng tiêng.Tới đó có 2 hướng 1 là chạy về tà nung 2 là chạy đến đèo Phú Son trên QL 27.Cả 2 deu wa nhung làng mac của ng dan tộc.và khung cảnh lại đẹp nữa

Last edited by a moderator:
có ai biết đường đến làng hoa Vạn Thành không thì chỉ em với ???? không biết đến đó thì mình xin vào tham quan hay phải mua vé vậy????cám ơn các bác

Hi. Mình dự định đi ĐL 05-08.04. Có bạn nào đi cùng trong thời gian này không nhỉ? Only Dalat oi , cho hoi thời điểm này thời tiết ĐL thế nào?
Cảm ơn nhiều.

Thời tiết mùa này không mưa bác à, trời nắng và mát ban ngày, đêm hơi se lạnh.

có ai biết đường đến làng hoa Vạn Thành không thì chỉ em với ???? không biết đến đó thì mình xin vào tham quan hay phải mua vé vậy????cám ơn các bác

Không ai trả lời em hết vậy,em sắp đi rùi :(

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,970
191,807
Latest member
noithatanthien
Back