What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Làng hoa Vạn Thành bạn đi từ Trung tâm theo đường 3/2 đến KS Sì Gòn Đà Lạt rẽ phải về Cam Ly, đi qua cam ly đến ngã 3 rẽ phải chạy tiếp là tới (khoảng 2km) Thấy vườn hoa nào đẹp thì xin vào coi và chụp hình không mua vé.

Nếu đi chung với bạn gái thì Đà Lạt là 1 sự lựa chọn tuyệt vời ^^ , không khí mát mẻ , phong cảnh trữ tình , yên tĩnh , mướn xe đạp đôi dạo vòng vòng thì ôi thôi lãng mạn phết đấy :D , rồi đi cáp treo lên thiền viện trúc lâm , riêng mình thì thích đi tham quan nhà thờ vì mình theo đạo ^^ , nhà thờ Con Gà với Cam ly cũng khá đẹp

Last edited by a moderator:
nếu đi chung với bạn gái thì Đà Lạt là 1 sự lựa chọn tuyệt vời ^^ , không khí mát mẻ , phong cảnh trữ tình , yên tĩnh , mướn xe đạp đôi dạo vòng vòng thì ôi thôi lãng mạn phết đấy :D , rồi đi cáp treo lên thiền viện trúc lâm , riêng mình thì thích đi tham quan nhà thờ vì mình theo đạo ^^ , nhà thờ Con Gà với Cam ly cũng khá đẹp

Thiền viện Trúc Lâm nổi tiếng quá hay sao mà lúc nào cũng đông người, mình một lần đến cổng rồi không muốn vào, vào mấy cái thiền viện/chùa và nhất là nhà thờ ở ngay trong thành phố vắng vẻ yên tĩnh còn thích hơn.

Thiền Viện Trúc Lâm là nơi có phong cảnh đẹp và cũng là tùy sở thích của mỗi người nữa.

Mỗi lần mình đi đà lạt là mình lại thích thuê xe đạp cùng bạn gái đạp vòng vòng chơi , với cả tối đi chợ đêm cũng vui phết :D

Last edited by a moderator:
Mình cũng sắp đi đà lạt 3 ngày 2 đêm. Mình dự định đi những địa điểm sau :thung lũng tình yêu, thác voi, thác prenn, thác datnla, thác hang cọp, hồ đankia, hồ tuyền lâm, đỉnh langbian. Lâu lắm rồi mình mới đi đà lạt lại, mình định thuê xe máy thì phải lên lịch và sắp xếp như thế nào? Các bác tiền bối đi trước làm ơn hướng dẫn mình và cho mình xin tí kinh nghiệm với nhé. Thanks mọi ng trước ạ

Gấp..Gấp..Gấp...
Các bạn cho mình hỏi, mình dự định đi DL vào ngày mai, ở đó bây giờ có đông lắm không bạn?
Các bạn có ý gì hay hay cho mình biết với nhé, vô cùng cảm ơn các bạn.:L

Bạn vào google, search: du lịch bụi đà lạt 3đ 2n, dòng đầu tiên là topic mình đăng đó, tham khảo nhé

Mình cũng sắp đi đà lạt 3 ngày 2 đêm. Mình dự định đi những địa điểm sau :thung lũng tình yêu, thác voi, thác prenn, thác datnla, thác hang cọp, hồ đankia, hồ tuyền lâm, đỉnh langbian. Lâu lắm rồi mình mới đi đà lạt lại, mình định thuê xe máy thì phải lên lịch và sắp xếp như thế nào? Các bác tiền bối đi trước làm ơn hướng dẫn mình và cho mình xin tí kinh nghiệm với nhé. Thanks mọi ng trước ạ
Mình sẽ ở Đl vào 19-29.4 nè, không biết có trùng ngày nào với bạn không?

Mình sẽ ở Đl vào 19-29.4 nè, không biết có trùng ngày nào với bạn không?

8/4 này mình đi rùi. Mình thấy phong cảnh ở nhà nghỉ số 14 đẹp, định ở đó mà thắc mắc ko bít ở đó có wifi ko nhỉ. Giá tiền bi giờ là bi nhiêu phòng 2 người và bi nhiu phòng 4 người. Ai đã nghỉ ở đó dịp gần đây thì cho mình xin tí thông tin nha. Ở đà lạt cho mướn xe ko hay có nón bảo hiểm nữa hả các bạn?? Lần đầu phượt xa nên bâng khuâg quá. Mong các bạn giúp dùm mình với.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,970
191,807
Latest member
noithatanthien
Back