What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Hi 30-4 em cũng đi đà lạt nữa nè.Mà cũng ko có book phòng trước,cứ lên tới nơi thì kím phòng thôi,em hay ở đường Bùi thị xuân,phòng đầy ra đấy.Em toàn phượt bằng xe máy ngay dịp lể tết mà chưa bao giờ bị cháy phòng cả.Yên tâm nhé.

Hi 30-4 em cũng đi đà lạt nữa nè.Mà cũng ko có book phòng trước,cứ lên tới nơi thì kím phòng thôi,em hay ở đường Bùi thị xuân,phòng đầy ra đấy.Em toàn phượt bằng xe máy ngay dịp lể tết mà chưa bao giờ bị cháy phòng cả.Yên tâm nhé.

- Thanks bạn nhé. Dân phượt mình thì không lo có lều có võng sẵn thích chỗ nào làm chỗ ấy ,đằng này dắt anh chị dc nghỉ lễ có 2 ngày tranh thủ cái nào được đỡ tốn thời gian bạn àh . ACE nào có cái KS nào còn phòng và giá ok và ổn thì xin send cho em với nhé các bác cần gấp vì gọi 3-4 ks đều hết phòng haizzzzz.

Đọc hết 44 trang mà chưa thấy bác nào nhắc tới đường bậc thang chỗ Thiền viện Trúc Lâm nhỉ.
Nếu bác nào vô tới Thiền viện rồi đi thẳng xuống phía cuối theo hướng bậc thang (bên tay phải) sẽ gặp 1 cái cổng khoá khá thấp (khoá tượng trưng thôi), các bác chỉ cần bước qua tường (cái tườgn thấp tè à) và đi theo bậc thang xuống thì sẽ có 1 không gian rất yên tĩnh và thơ mộng nhìn xuống hồ Tuyền Lâm rất gần. Mỗi lần lên Đà Lạt mình thường xuống đây nằm đọc sách trên đường viền bêtông của bậc thang, nằm nghe thông reo và nhìn thẳng lên trời qua tán lá thông. Nếu ngồi đọc sách thì có thể nhìn thấy hồ Tuyền Lâm qua rừng thông và 2 hàng liễu rũ hoa đỏ dọc theo bậc thang, sâu phía dưới còn có chòi và ghế lịch sự lắm. Mình nghĩ họ rào lại vì đường này dẫn thẳng xuống hồ (hình như là bến đò cũ) nên chắc sợ nguy hiểm cho du khách.
Mình ở đâu lâu lâu mới thấy 1 thấy chùa đi xuống nhưng họ chẳng nói gì. vậy nên nếu bạn nào muốn có 1 khoảng không tĩnh lặng để cảm nhận Đà Lạt thì mình recommend đến đây.
Àh, bạn nào thích hoa Bồ Công Anh thì trên đường ra Thiền viện nên đi bọc qua phía có cái hồ nhé, đừng đi đường bêtông mà đi men theo đường mòn và để ý trên những thảm cỏ thì sẽ thấy Bồ Công Anh nhiều lắm.
Cuối tuần này mình đi Đà Lạt và sẽ đi Cung Tơ Chiều tối chủ nhật, hy vọng tối đó trời mưa ầm ĩ cho không khí thêm phần liêu trai hihi

Cung tơ chiều là 1 nơi mà lần nào tới Đà lạt mình cũng ghé qua.Một cảm giác lạ lạ,liêu trai,và 1 giọng hát sởn da gà...

Biệt thự 14
01, Quang Trung, Đà Lạt, Lam Dong (063)3810898
Mobile: 0908847604 Ms Hoa or Mr Thuc.
Hết phòng rồi ak. Có bác nào biết ks nào nữa ko ? Thanks nhiều

Mình biết chỗ này khá rẻ và sạch sẽ anh chủ nhà hiền đúng chất Đà Lạt luôn, nhà có phòng cho thuê nhưng không đề bảng ai quen thì gọi thôi.
Địa chỉ: Số 07 Đồng Tâm (cách trung tâm khoảng hơn 1 cây, đi bộ ra tới chợ Đà Lạt mất tầm 15')
Giá phòng là 200k/2 người/ngày (nếu các bạn đi 3 người thì là 250k mà check in sớm và check out trễ thì ảnh cũng thông cảm lắm)
Thuê xe số là 70k/ngày, xe tay ga là 90k/ ngày. Mình thì hay đi xe số chạy đường Đà Lạt mới bốc hihi.
Số điện thoại anh Mẫn: 0903803907
Á, ngay đầu đường Đồng Tâm buổi chiều có cô bán cháo lòng, tiết canh gỏi Vịt ngon lắm. Mình đặc biệt thích vị hành phi, satế cay xè và thơm nức nở mà cô ấy tự làm (có lần mình còn nhờ cô ấy làm dùm mấy lọ mang về nữa cơ).
Rồi cũng đường Đồng Tâm các bạn đi thẳng xuống thì có quán bánh xèo khá ngon và rẻ, bánh chiên vàng giòn rụm nóng hổi cuốn rau sống (ăn rau sống ở Đà Lạt thì tươi và nhiều phải biết), đồ chua là sợi gì đó dài dài giòn giòn chấm mắn ớt chua ngọt trong cái tiết trời lành lạnh Đà Lạt thì còn gì bằng.
Buổi sáng thì có tiện bánh căn (đi mấy chục bước là tới) nhỏ nhỏ thôi nhưng ăn cũng ngon lắm lắm, vừa ăn vừa nhìn chị bán bánh đổ bánh mà cảm giác giống như chơi đồ hàng vậy, cái gì cũng nhỏ nhỏ dốc dốc nên cảm xúc khó tả lắm.
Nói chung chỗ này mình quen nên hay đến riết rồi cứ lên Đà Lạt là ghé đây vì có cản giác như ở nhà vậy.

Mình biết chỗ này khá rẻ và sạch sẽ anh chủ nhà hiền đúng chất Đà Lạt luôn, nhà có phòng cho thuê nhưng không đề bảng ai quen thì gọi thôi.
Địa chỉ: Số 07 Đồng Tâm (cách trung tâm khoảng hơn 1 cây, đi bộ ra tới chợ Đà Lạt mất tầm 15')
Giá phòng là 200k/2 người/ngày (nếu các bạn đi 3 người thì là 250k mà check in sớm và check out trễ thì ảnh cũng thông cảm lắm)
Thuê xe số là 70k/ngày, xe tay ga là 90k/ ngày. Mình thì hay đi xe số chạy đường Đà Lạt mới bốc hihi.
Số điện thoại anh Mẫn: 0903803907
Á, ngay đầu đường Đồng Tâm buổi chiều có cô bán cháo lòng, tiết canh gỏi Vịt ngon lắm. Mình đặc biệt thích vị hành phi, satế cay xè và thơm nức nở mà cô ấy tự làm (có lần mình còn nhờ cô ấy làm dùm mấy lọ mang về nữa cơ).
Rồi cũng đường Đồng Tâm các bạn đi thẳng xuống thì có quán bánh xèo khá ngon và rẻ, bánh chiên vàng giòn rụm nóng hổi cuốn rau sống (ăn rau sống ở Đà Lạt thì tươi và nhiều phải biết), đồ chua là sợi gì đó dài dài giòn giòn chấm mắn ớt chua ngọt trong cái tiết trời lành lạnh Đà Lạt thì còn gì bằng.
Buổi sáng thì có tiện bánh căn (đi mấy chục bước là tới) nhỏ nhỏ thôi nhưng ăn cũng ngon lắm lắm, vừa ăn vừa nhìn chị bán bánh đổ bánh mà cảm giác giống như chơi đồ hàng vậy, cái gì cũng nhỏ nhỏ dốc dốc nên cảm xúc khó tả lắm.
Nói chung chỗ này mình quen nên hay đến riết rồi cứ lên Đà Lạt là ghé đây vì có cản giác như ở nhà vậy.

2! Có phải cô Hoa, bán ở chợ nhỏ Nam Thiên k pác? hihi

Hihi mình không nhớ chính xác tên cô chủ quán nhưng đó đúng là chợ nhỏ Nam Thiên đó bạn. Hì hì cổ bán ngon nhờ ZoneFM nhờ :D

Huhu. Mình cũng đang kiếm phòng cho 2 người dịp 30/4 này mà ko có. Bạn nào biết chỉ mình với. Mình ở phòng cỡ 300k/ngày.

Bạn thử ghé ks Trung Nghĩa trên đường Phan Đình Phùng thử xem, nơi đây mình đã ở 1 lần, khá tốt cả về chất lượng và giá cả

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,968
191,806
Latest member
nhatvippromo
Back