What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Mình đi Đà Lạt 1 tuần không biết ĐL có quán cafe nào buổi tối có hát nhạc sống không vậy? có ai biết thì hướng dẫn giúp mình nghen. Cảm ơn nhiều

Tối mai mình với đứa bạn đi đà lạt đây, phi xe máy từ nha trang vào đà lạt. Cũng nghe tới cung tơ chiều rồi nhưng thấy có nhiều ý kiến phết "Thực sự trải nghiệm mới biết được "cái nét riêng" của Cung Tơ Chiều là như thế nào. Đứng về khía cạnh marketing, CTC đã thành công trong việc quảng bá dựa trên sự hiếu kỳ, tò mò của khách du lịch. Tôi cũng từng là khách du lịch, tìm tòi thông tin trên mạng và biết đến CTC với 1 câu nhắc khéo của 1 bạn du lịch nào đó "đến Đà Lạt mà chưa ghé CTC thì xem như mất 1/2 ý nghĩa chuyến đi". Câu nói này kích thích sự tò mò của tôi và buộc tôi phải đến cho được cái quán CTC chiều

Nhưng có đi qua rồi mới thấy: hiếu kỳ cho biết vậy thôi chứ để níu chân quay lại lần nữa, e là khó. Như bạn nào đó đã có nhắc đến, giá nước thì cao mà thực sự điều chúng tôi nhận được chỉ là giải tỏa nỗi hiếu kỳ. Quán chẳng có gì lý thú, từ phong cách, kiến trúc, nhân viên phục vụ, và điểm nhấn là màn trình diện mộc của chị chủ quán cũng chẳng có gì là hấp dẫn. Nếu muốn nghe nhạc sống, thưởng thức những giọng ca mang chất trữ tình ở Đà Lạt, thà tôi đến Mộc (gần Hoàng Anh Gia Lai) còn thú vị hơn.

Thiết nghĩ, cái địa danh CTC có lẽ do được truyền miệng mà nó vẫn giữ được sự tồn tại cho đến nay, chứ nếu liệt vào những nơi nên đến tại Đà Lạt, tôi sẽ gạch ngay cái tên CTC." - nếu có thời gian sẽ đến cho biết vậy

Đọc hết topic này chắc mình phát hoảng :D anh only với mọi người giúp cho mình với ạ
Tháng 7 này mình tính dẫn 1 nhóc lớp 9 đi đà Lạt chơi ,mấy anh chị giúp đở cho mình chổ ở nào gần trung tâm và giúp cho mình các chổ nên tham quan ,phương tiện di chuyễn chắc mình sẽ thuê xe số để tiện đi lại ,chắc chắc không thể bỏ qua một tour bằng xe lửa ,ghé dinh 1,2,3 ,nên ăn uống những món gì đặt trưng đà lạt ? Và cuối cùng là địa chỉ xe chất lượng cao từ nha trang đến đà lạt và đà lạt về sài gòn ,mình xin cám ơn trước

Đọc hết topic mà bác cũng ko rút ra được chỗ ăn,chơi,ngủ nghỉ nửa hay sao???Thiệt...em cũng ko còn bít nói gì nữa...Xe khách thì có Phương trang và Thành bưởi là được nhất rồi...Còn chỗ ăn uống,ngủ,tham quan...thì bác vui lòng đọc lại topic đi...

Tháng 7 không phải là mùa cao điểm du lịch nên KS còn nhiều, chẳng cần phải đặt trước, bạn lên Đà Lạt vào trung tâm sau đó đi mấy KS trung tâm xem phòng và trả giá nếu hợp thì ở. Việc thuê xe ở Đà Lạt thủ tục đơn giản, có thể nhờ Ks gọi giúp. Ăn uống thì bạn tham khảo thêm nhé, các điểm du lịch kia bạn mua cái bản đồ là ok, cũng gần nhau thôi. Xe Nha Trang - Đà Lạt có ****g Trang, ĐL - SG có Phương Trang, Thành Bưởi.

Tháng 7 không phải là mùa cao điểm du lịch nên KS còn nhiều, chẳng cần phải đặt trước, bạn lên Đà Lạt vào trung tâm sau đó đi mấy KS trung tâm xem phòng và trả giá nếu hợp thì ở. Việc thuê xe ở Đà Lạt thủ tục đơn giản, có thể nhờ Ks gọi giúp. Ăn uống thì bạn tham khảo thêm nhé, các điểm du lịch kia bạn mua cái bản đồ là ok, cũng gần nhau thôi. Xe Nha Trang - Đà Lạt có ****g Trang, ĐL - SG có Phương Trang, Thành Bưởi.

Cám ơn onlydalat rat nhieu ,mình cũng có lưu ý lại các món ăn ,điểm tham quan và nơi nghĩ của mấy anh góp ý trong topic này . Onlydalat cho mình hỏi ,tình hình an ninh đà lạt tốt kg ? Nhất là các vụ cướp giật ,móc túi chẵng hạn

Tình hình an ninh Đà Lạt tương đối tốt, thi thoảng cũng xảy ra mất xe, móc túi và cướp nhưng không nhiều. Mới đây có xảy ra vụ cướp do mấy đứa nơi khác tới đã bị bắt, chợ Đà Lạt bạn để ý bóp ví chút, đường đèo hạn chế đi khuya. Nói chung yên tâm thôi vì cũng ít xảy ra.

Onlydalat ơi cho mình hỏi thời tiết ĐL dạo này như thế nào nhĩ?

Ngày mốt lên Đl rồi, ĐL sao mà thu hút đến vậy, Đàm Vĩnh Hưng lại mới ra album mới :"Tuổi hồng thơ ngây" lên ĐL mà đeo phone nghe Đàm thì ....... phiêu thật ...... (c)

Mấy hôm nay Đà Lạt mưa rất lớn vào buổi chiều, sáng không mưa. Hy vọng dịp lễ thời tiết đẹp.

Hôm qua mới ở dalat về mình co một số thông tin sau:
- ks uyen vy hình đổi chủ mới có vẻ như không còn được như trước thì phải ? bạn nào ở đây trong dịp lễ thì cho thêm thông tin nha
- mình co đi tà nùng mà không biết điểm nào chơi hết (bạn nào biết điểm dừng chân ở tà nùng thì giới thiệu cho mọi người với nha ) có ghe thác voi cũng tạm hà ! con chùa linh ẩn tự thì cũng chưa có gì không bằng chùa linh phước

- còn về ăn uống thì ấp ánh sáng ngon mà rẻ ăn một đĩa bánh huế đủ loại chỉ có 12k . minh xin giới thiệu thêm một món nữa là mì gõ ở ngã ba đường bà triệu với phạm ngũ lão ngon mà rẻ 15k một tô mì hoành thánh chỉ bán buổi chiều tối nha các bạn! bạn nào ở dalat đi an thử rồi góp ý nha

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,967
191,805
Latest member
phylislowi
Back