What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Số này là của Ms Lan 01693404263, biệt thự số 4, đoán là quản lý, nghe giọng có vẻ trẻ và dễ thương.
Mình google map có thấy đi bộ từ bt số 4 ra hồ xuân hương hay chợ đêm cũng không xa lắm. Híc nghe mọi người nói hẻo lánh tự nhiên thấy sợ sợ. >.<

Số này là của Ms Lan 01693404263, biệt thự số 4, đoán là quản lý, nghe giọng có vẻ trẻ và dễ thương.
Mình google map có thấy đi bộ từ bt số 4 ra hồ xuân hương hay chợ đêm cũng không xa lắm. Híc nghe mọi người nói hẻo lánh tự nhiên thấy sợ sợ. >.<

Biệt thự số 4 là một nơi tuyệt vời cho những ai muốn hưởng trọn vẹn không khí Đà Lạt. BT 4 hoàn toàn không nằm ở nơi hẻo lánh, nằm đối diện với Nhà ga Đà Lạt.

Một số hình ảnh mình vừa đi tháng trước, bạn xem lại thử nhé (Ms Lan đã khá lớn tuổi rồi bạn à, mình phải gọi bằng Cô đấy :D)

https://www.phuot.vn/threads/2717-C%E1%BA%A9m-nang-du-l%E1%BB%8Bch-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-cho-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t/page56

Ms Lan rất dễ thương, phong thái nói chuyện đậm chất Đà Lạt: nhẹ nhàng, từ tốn. Biệt thự số 4 xuống HXH ko xa lắm đâu, tản bộ tầm 10-15p là cao. Buổi tối thì đúng là trên đó hơi vắng nhưng mình bảo đảm an ninh vì lòng vòng đó khách sạn, biệt thự nhiều mà :). Ngoài ra trên đường Nguyễn Trãi gần ga và BT số 4 có nhà trọ Lan Anh. Mình chưa ở nhưng lúc mình đi hồi tháng 4 thấy giá cũng mềm, tầm 120k/phòng 2 người thôi. Nếu các bạn không có nhu cầu gì nhiều, muốn chỗ rẻ, yên tĩnh mình nghĩ đây cũng là lựa chọn tốt. Tuy nhiên đây là dạng nhà ngăn phòng cho thuê nên chắc sẽ không được cảm giác riêng tư lắm :). Còn về buổi tối đi dạo về thì mình nghĩ BT số 4 có vẻ đỡ ghê hơn BT 14 vì BT số 4 nằm đầu đường còn BT 14 là nằm trong cùng của con đường đó. Đường khá tối, chỉ có 1-2 cây đèn đường thôi :D.

Mình ở BT số 14 rồi, nó cũng thuộc đường sắt, nằm giửa đường QT, sạch sẻ, đẹp, hơi vắng vẽ nhưng độc lập... Wifi thì tệ còn lại đều ổn...
Đi bộ đến HXH tầm khoảng hơn 1km, còn đến chợ thì khá xa đó, tầm 3-4km.... ở đây thì nên có xe gắn máy thì ổn thôi..... đi chơi..tối về ngủ.

Mình tính 14/8 lên nghỉ ở BT số 4.....đi một mình nên thích yên tỉnh, 15/8 lại chạy xuống Bảo Lộc....nhìn hình BT số 4 rất thích

Còn BT số 4 có gần Trung tâm ko bạn? Có cần phải đi xe máy ra Hồ XH ko? Đường có hẻo lánh ko?
Mình muốn ở dạng BT hơn, nhưng nếu đường xấu và thiếu 1 vài cái tối thiểu thì sẽ suy nghĩ lại.

Ban đầu, đi 1 người, chắc mình sẽ đổi chiến lược, ở KS cho chắc, bên đường Nghuyễn Chí Thanh, Bùi Thị Xuân cũng có nhiều ks giá 150k..
biệt thự số 4 và số 14 cũng gần 1 khu thui bạn ah ở trung tâm thành phố thiếu j ks đâu bạn, nếu thik khi nào đi chơi bạn có thể ghé qua ngó mấy BT đó cũng đc:))

time từ 12-15/8, có bạn nữ nào đi đl 1 mình ko nhỉ? m

Mình đi 1 mình, lại là nữ nên cũng hơi sợ, và ko tiện 1 vài thứ :)

Bạn nào đi ghép chung vs mình nhé :)
LH: hell_wherenolove - 0974 bảy tám sáu 7 tám 3 (Hằng - sn 90)

Last edited:
Mình có chụp ảnh cưới ở biệt thự đường sắt, nghe mấy bạn nói nhớ quá, cuối năm lại lên Đà Lạt thôi !

Có bạn nào ở Đà lạt, cho mình xin cái dự báo thời tiết Đà lạt vs, tuần sau lên Đà lạt rồi :D, đi 1 mình mà mắc mưa có nứoc ôm gối trogn hotel mà tự kỷ lun :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,963
191,801
Latest member
w88hn10com
Back