What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Em dự tính tour team buiding cho khoảng 15-20 người vào giữa tháng 11, dự tính là đi vào 2 ngày cuối tuần
Tối thứ 6 sẽ đi xe Phương Trang và sẽ về vào trưa ngày Chủ nhật

Dự tính sẽ ở khách sạn Uyên Vy or là BT14

Các nơi dự tính sẽ đi là
Thiền Viện Trúc Lâm
Langbiang (Dự tính cắm trại trên langbiang)>> Mong ace nào có kinh nghiệm tư vấn cho e thêm chỗ này
Thac Voi
Xe lửa Phố núi
Khám phá thác Hang Cọp
Cafe và Ăn uống tại Đà lạt

Xin nhờ bác OnlyDaLat, và các anh chị có kinh nghiệm phượt đà lạt chi giáo giúp e nên sắp xếp tour thế nào là hợp lý nhât và tiện lợi nhất
E dự tính sẽ lên đó thuê xe du lich vì đi đông quá nên đi xe máy dễ bị lạc, không bít a chi e nao có thể cho e thông tin về thuê xe du lịch được không

Thanks ace

Có ai giúp e vấn đề này được không ạ

Bạn nào có ý định khám phá Thác Hang cọp thì nên suy nghĩ kỹ một chút nhé, vừa rồi mình cũng làm một chuyến du lịch bụi Đà Lạt và mò mẫm đi Thác Hang cọp. Đường từ trung tâm vào thác khá xa, nhất là đoạn rẽ vào 1 đoạn đường nhỏ, đá lởm chởm và nhiều sình nên rất trơn trợt, qua khỏi đoạn đường xấu này thì hai bên đường toàn thông là thông ^ ^khá đẹp nhưng rất vắng vẻ. Do bị bỏ hoang lâu và không được chăm sóc nên thác khá dơ, xung quanh và các bậc thang xuống thác toàn là rác...Nhưng bù lại thác rất đẹp và độ hùng vĩ thì khó có thác nào sánh kịp...
Cũng có một gia đình cùng vào thác Hang cọp với mình nhưng đi được 1 đoạn đường đá lởm chởm và sình lầy họ đã bỏ cuộc... đi một mình lâu lâu ngoảnh lại...sợ lè lưỡi

Mình cũng đã từng đi và quay lại mặc dù đã chạy hơn 15km. Thứ 1 các bạn nên đi ít nhất 2 xe, xăng và vá..nên đầy đủ, nên đi sớm trước 3h từ tp Đà Lạt. Mình đi có 1 mình, vào đến đường xoắn ốc xuống thác phải quay lên vì không lường trước những gì sắp đối mặt. Mình sẽ quay lại 1 ngày ko xa.

Đà lạt có chuyến xe nào về Đà Nẵng buổi sáng sớm ko nhỉ?

Sao quanh đi quẩn lại có mỗi Phương Trang, chán quá :(
Cứ phải phụ thuộc vào giờ giấc vs PT :(

Hic, theo kế hoạch thì tối thứ 6 đi Đà Lạt cùng nhóm bạn trong cty. Thế mà phút cuối bể kèo, thế là em quyết định sẽ bắt xe lên DL 1 mình luôn :)

Onlydalat oi, những địa điểm ăn uống Đà Lạt ở trang 2-3 có gì thay đổi ko ợ? Mình sắp đến đi Đà Lạt với bạn nên có gì giới thiệu giúp mình chỗ ăn uống với. Cảm ơn Onlydalat.

@luutuong: Như vậy bác thực ra chỉ có ngày thứ bảy để đi chơi, thời gian chừng đó làm sao có thể đi hết được những nơi như đã lập kế hoạch. Theo mình thì không nên đi LAngbiang, nếu muốn cắm trại thì đi Thung lũng vàng rồi cắm trại ở đấy sẽ thú vị hơn. Ngoài ra các điểm bác nên đến là Đồi mộng mơ, vườn hoa thành phố sẽ đẹp hơn các điểm mà đội bác dự định đi.

Mấy bạn ơi cho mình hỏi tí: có ai biết đến nhà trọ Duy ở đà lạt hok ạ! mình nghe nói giá ở đây rất rẻ đúng hok? nhưng mình hok biết địa chỉ và "sắc thái" của nó như thế nào? ai biết thì tư vấn giúp mình nhé ! cần gấp!!!! tối nay đi đà lạt òi

Last edited by a moderator:
Sao giá phòng của BT14 mắc ghê vậy ta? 250K/phòng đôi, trong khi Uyên Vy mình deal được giá 180K (cứ nói dân phượt thì bác sẽ giảm giá...he he he)
T6/2011 mình đi hình như chỉ có 160K, phòng 4-5mem thì 200K... Sao mà kì vậy???... Chắc do tụi mình quảng cáo nhiều quá, rồi chụp hình cưới cũng lên đây, quay clip nhạc,... Giờ thì muốn book phòng thì phải book trước cả tháng mới có, giá thì cũng ngút trời... Hu hu hu...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,958
191,797
Latest member
tomjohn
Back