What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Chào bạn Toomykk: Tuyến ngày thứ 7 của bạn thì có TL Tình Yêu cách TT khoảng 5km và có xe bus, Langbian cũng có nhưng Thung Lũng Vàng không có. Hai điểm Langbian và Thung Lũng Vàng khá xa TT nên ngày này cũng chỉ chơi được như thế là hợp lý, tối về dạo phố đêm Đà Lạt, uống cafe và dạo quanh Hồ Xuân Hương.
Ngày CN có chùa Linh Phước là xa còn 3 điểm kia nằm trong TT nhưng cũng tùy vào cách dạo chơi của bạn nhưng có lẽ cũng chỉ thế vì bạn phải chuẩn bị đồ để ra sân bay. Nếu được thì đi cáp treo xuống Thiền Viện Túc lâm và Hồ Tuyền lâm nữa.

Cảm ơn onlydalat nhé. Thung lũng Vàng ko có xe bus thì phải tự thuê xe máy đi hả bạn, còn phương tiện nào khác ko ?, mình sợ mùa này hay mưa, thuê xe đi không quen thì cũng hơi ngại :). Mà langbian với thung lũng vàng có cùng hướng đi ko bạn?

Ngủ qua đêm trên đỉnh LangBiang (đỉnh 2169 km)

Sắp tới em và đứa bạn tính leo núi Langbiang (đỉnh 2169km) bằng đường bộ rồi ngủ một đêm trên đó. Em có đi hỏi lung tung thì thấy có người bảo muốn ngủ qua đêm trên đó phải xin phép ban quản lý Langbiang, còn có người bảo không cần, cứ lên đỉnh cao nhất đốt lửa, dựng trại là được. Em nghe vậy cũng chả biết thế nào nên hôm nay mạo muội gửi câu hỏi lên diễn đàn nhờ mấy anh,chị đã từng qua đêm trên Langbiang chỉ giúp em ạ. Em cảm ơn rất nhiều :D

Tốt hết bạn thuê xe máy để đi cả 3 điểm cho chủ động, nó cũng cùng trên một hướng nhưng cách nhau khá xa, bạn xem bản đồ dưới nhé.

Ngoài xe máy ra, nếu đi đông người bạn có thể thuê taxi.

Mình đã gửi cho bạn message rùi nhé :))
ok thanks bạn nha... nhiều qá trời lun..mình đi có 3 ngày 2 đêm à... chắc ko ăn hết chừng đó món qá..nhưng mà cũng vui vì đó h lên đà lạt toàn ăn gần chợ thui...dở mà ko ngon lắm...

Mình mới đi Đà LẠt về, cảm nhận đầu tiên:
- Khách sạn:
+ Mình ở ks NHật Hưng ở 4D1 Bùi thị xuân, bên cạnh ks Dương Anh, 1 người/phòng/120k => 1 cái giá quá hời..hehe
=> tủ lạnh, tivi, máy nước nóng..phòng ốc sạch sẽ...nếu book dc phòng nhìn ra ban công sẽ thoáng hơn
=> nhân viên + chủ nhiệt tình, tốt bụng, thân thiện...Được mời ăn dâu + ăn hồng giòn =))
- Đồ ăn:
+ Cảm nhân của mình- người ở Đà NẴng + rất nhiều người ĐN khác đi cùng chuyến xe về : đồ ăn dở, mắc, nhạt. cho 3/10d (3 điểm phục vụ, thái độ)
+ bún Côgn thấy bảo có tiếng nhưng: xe ngừoi ĐN, ai cũng chê; nước lèo nhạt.: 3/10d (3 điểm phục vụ, thái độ)
=:> nhóm SG ai cũng khen quán bún này
+ Cơm Mai hằng ở Bùi Thị Xuân, khu Hòa bình : đắt + dở
+ Lẩu Dê Ngân: ngon.
+ sữa đậu nành: oke
+ cơm Tấm quán SĨ điều đường Bùi thị Xuân: so ra vs quán khác: rẻ + được.

Nếu là người miền Trung ở ĐÀ NẴng, có lẽ ko phù hợp vs các món ăn quá nhạt ở Đà Lạt, nên nếu ai lên Đl, đừng hy vọng vào đồ ăn uống ở đl.
Mình thật sự thất vọng về đồ ăn ĐL, từ nay chắc chỉ đi chơi, tham quan, và ăn: Lẩu dê Ngân, cơm tấm. Chấm hết!

Mình dự định đi mùng 2/9 mà không biết giá cả khách sạn có tăng nhiều không. thấy mọi người nói nhiều đến BT số 4 nhưng lại không có ảnh của phòng ốc và view, bạn nào có thì post lên cho mình tham khảo chút... cảm ơn nhiều

Bt số 4 bên ngoài nhìn khá đẹp, tuy nhiên phòng ko được tốt lắm, củ, ko có wifi, tv thì tệ, mờ, chỉ có 1 đài, chắc hư cáp, mình mới ở trên đó về ngày hôm qua.
Gởi bác xem ít hình bên ngoài

Bt số 14 thì tuyệt vời hơn ía thì giống nhau. Tôi mới ở mùa ế nên chỉ có 150k/ phòng 1 người.

Hình em nó đây

Nhìn từ trong bt ra cổng vào

Ko biết ngày lễ thế nào.
Bác liên lạc với chủ nhà theo số này:
Thức: 0908847604
Chúc bác có ngày lễ thú vị

Thông tin khách sạn và chỗ ăn uống tại Đà Lạt

Chào anh chị,

Em và người yêu định đi du hí Đà Lạt từ 26 - 29/8. Bọn em xuất phát ở Cần Thơ

Xin mọi người cho ít thông tin về:
1. Khách sạn Đà Lạt: giá cả tương đối, tiện nghi, gần trung tâm (có cho thuê xe máy luôn ah)

2. Địa điểm ăn uống, món ăn đặc sắc tại ĐL.

Cảm ơn các anh chị nhiều.

Chào mọi người, mình tính làm một chuyến cắm trại - đốt lửa qua đêm trên đỉnh Langbiang (đỉnh 2.169m). Mọi người cho mình hỏi là khi cắm trại trên đỉnh như vậy có cần phải xin phép ban quản lý khu du lịch Lang biang không? Mình hỏi nhiều người thì có người bảo không cần nhưng lại có người bảo có, hoang mang quá ^^

Bạn chỉ cần mua vé vào cồng khu du lịch là được. Nhưng cắm trại ở Langbiang cần phải bảo đảm an toàn tuyệt đối, vì ở đây toàn bộ là rừng thông, lá thông rất dễ bắt lửa. Tốt nhất các bạn nên cắm trại ở khu vực đỉnh ra đa, buổi tối xin vào khuôn viên đỉnh ra đa ngắm Đà Lạt về đêm rất tuyệt.

Re: Thông tin khách sạn và chỗ ăn uống tại Đà Lạt

Chào anh chị,

Em và người yêu định đi du hí Đà Lạt từ 26 - 29/8. Bọn em xuất phát ở Cần Thơ

Xin mọi người cho ít thông tin về:
1. Khách sạn Đà Lạt: giá cả tương đối, tiện nghi, gần trung tâm (có cho thuê xe máy luôn ah)

2. Địa điểm ăn uống, món ăn đặc sắc tại ĐL.

Cảm ơn các anh chị nhiều.
bạn đọc các bài trc trên topic nhé rất đầy đủ đó

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,952
191,793
Latest member
chuotkeuchitchit
Back