What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Chý ý nhé! Tuyệt đối ko nên vào quán ăn Dìn Ký trên đường Bùi Thị Xuân. Chủ quán tỏ vẻ thân thiện, menu in giá cũng ko mắc. nhưng khi đem món ra rồi thì ôi thôi. 2 dĩa thịt nướng 500K. Cái lẩu bò chừng 2 người ăn ko no tính tiền 350K. Đâu phải vậy là thôi, chút tính tiền, thấy có 50K cộng thêm, hỏi là gì, thì chủ quán bảo tiền 3 vắt mì.

Trời ơi! 1 bịt mì vắt có 12K mà tới 10 mấy vắt, có 3 vắt vì mà bán tới 50K.
Đành ngậm ngùi trả tiền thôi, chứ biết nói gì giờ! Haizzz. Ai có đi thì nhớ nhé, ko vào Dìn Ký nhé!
Mình mới đi hôm 17-8 thôi.
Thiệt là đau lòng.

Mình đi Đl về chán nhất đồ ăn.

Mình thấy được quán đồ ăn cơm tấm Sĩ Điều trên Bùi Thị Xuân là okie, cơm giá rẻ, ăn được .

Có điều khẩu vị Đà Nẵng mình ko hợp vs đồ DL, thấy cái j cũng nhạt

Còn cơm Sinh viên ở Phù Đổng Thiên Vương, bên cạnh Bún Công, mọi người đừng vào nhé, dở tệ lun ý :(

có bạn nào mới đi cáp treo lên thiền viện trúc lâm thì cho mình hỏi giá vé đi cáp treo là nhiêu...đi 1 lượt hay là cả 2 lượt lun với lại đi lang biang đó, ngoài tiền vé ra nếu đi xe lên đó, thì tiền xe/1 người là nhiu... mình cảm ơn mọi người nhiều lắm

Giá vé xe lên Lang Biang 40k/ngừơi/lượt đi và về, vé vào cổng 10.000 người nha bạn.

Ủa nó có cho xe máy lên không bạn, hay 1 là đi xe của nó 2 là đi bộ ^^

Đi bộ hoặc đi xe jeep nhé, xe máy vừa vào là bắt gửi xe rồi.

Đi bộ chỉ nên chọn cho người bít đường đi và đi theo nhóm, chứ đi zí 1 nửa thì có mà chết

Đi bộ hoặc đi xe jeep nhé, xe máy vừa vào là bắt gửi xe rồi.

Đi bộ chỉ nên chọn cho người bít đường đi và đi theo nhóm, chứ đi zí 1 nửa thì có mà chết
xe deep 40k/1 lượt khứ hồi hả bạn, 1 xe nó chở mấy người ta? :gun đầu tuần sau mình sẽ có 1 chuyến phượt lên đà lạt với ghẹ, mình mới đi lần đầu nên phải hỏi nhiều ^^

1.Bạn ơi,qua tháng 9 tớ vào ĐL bằng xe phương trang từ Sài gòn. Tớ mún đến ĐL lúc 8h tối vậy phải đi SÀI GÒN từ máy giờ?
2.Và tớ mún thuê 1 khách sạn nào giá tầm 200-250/ngày(có 2 người-có thể giường đôi).Gần trung tâm chút cho dễ đi lại.
3.Tớ ở lại ĐL 5 ngày,bạn xem trong 5 ngày đó tớ đi lịch trình thế nào cho hợp lý,đi những đâu
Các bạn giúp tớ nhé?vì tớ cần biết rõ thông tin trước khi đi.Tớ cảm ơn các bạn nhiều.thank

Chý ý nhé! Tuyệt đối ko nên vào quán ăn Dìn Ký trên đường Bùi Thị Xuân. Chủ quán tỏ vẻ thân thiện, menu in giá cũng ko mắc. nhưng khi đem món ra rồi thì ôi thôi. 2 dĩa thịt nướng 500K. Cái lẩu bò chừng 2 người ăn ko no tính tiền 350K. Đâu phải vậy là thôi, chút tính tiền, thấy có 50K cộng thêm, hỏi là gì, thì chủ quán bảo tiền 3 vắt mì.

Trời ơi! 1 bịt mì vắt có 12K mà tới 10 mấy vắt, có 3 vắt vì mà bán tới 50K.
Đành ngậm ngùi trả tiền thôi, chứ biết nói gì giờ! Haizzz. Ai có đi thì nhớ nhé, ko vào Dìn Ký nhé!
Mình mới đi hôm 17-8 thôi.
Thiệt là đau lòng.
Quán này chưa vào lần nào,nhưng đi ngang lúc nào cũng thấy đông nghẹt luôn...GIờ nghe bạn cảnh báo chắc sẽ ko vô thử,mà sao quán nó lúc nào cũng đông nhỉ?

Chào các bạn! Mình muốn đặt phòng ở Villa Hoàng Kim hoặc Lavender Villa Hotel mà không có số điện thoại. Nếu bạn nào có thông tin về 2 KS này thì cho mình xin nha. Mình dự định đặt phòng ngày 3&4 tháng 9, hy vọng ngày đó không đến nỗi hiếm phòng vì qua Lễ rồi.

Cảm ơn các bạn trước!

Bạn ơi,qua tháng 9 tớ vào ĐL bằng xe phương trang từ Sài gòn. Muốn nhờ các bạn giúp tớ:
1.Tớ mún đến ĐL lúc 8h tối vậy phải đi SÀI GÒN từ máy giờ?
2.Và tớ mún thuê 1 khách sạn nào giá tầm 200-250/ngày(có 2 người-có thể giường đôi).Gần trung tâm chút cho dễ đi lại.
3.Tớ ở lại ĐL 5 ngày,bạn xem trong 5 ngày đó tớ đi lịch trình thế nào cho hợp lý,đi những đâu
Các bạn giúp tớ nhé?vì tớ cần biết rõ thông tin trước khi đi.Tớ cảm ơn các bạn nhiều.
Tớ cảm ơn mọi người rất nhiều?giúp tớ với./.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,952
191,792
Latest member
77betbiz
Back