What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Bạn ơi,qua tháng 9 tớ vào ĐL bằng xe phương trang từ Sài gòn. Muốn nhờ các bạn giúp tớ:
1.Tớ mún đến ĐL lúc 8h tối vậy phải đi SÀI GÒN từ máy giờ?
2.Và tớ mún thuê 1 khách sạn nào giá tầm 200-250/ngày(có 2 người-có thể giường đôi).Gần trung tâm chút cho dễ đi lại.
3.Tớ ở lại ĐL 5 ngày,bạn xem trong 5 ngày đó tớ đi lịch trình thế nào cho hợp lý,đi những đâu
Các bạn giúp tớ nhé?vì tớ cần biết rõ thông tin trước khi đi.Tớ cảm ơn các bạn nhiều.
Tớ cảm ơn mọi người rất nhiều?giúp tớ với./.
Tớ biết vài câu xin chỉ cho cậu rõ:
Câu 1: nếu đi xe du lich từ SG muốn đến lúc 8h tối thì đi tầm 2h->3h trưa nhé bạn, đó là nếu xe chạy 1 mạch không nghỉ, còn nghỉ chơi ngang đường thì phải 6-7h
Câu 2: nêu đi dịp lễ 2/9 nên đặt phòng trước, lên mạng xem 1 số web nhu agoda, rồi 1 vài web đặt trước, phòng 1 giường 200>>250k thì nhiều, nhưng 2 giường không có giá đó đâu.
Câu 3 tớ không biết, sắp tới tớ cũng lên Đl bằng xe máy nhưng trước 2/9 ^^

Bạn có thể đặt phòng ở KS Lan Hương Các - 27 Hùng Vương
Khách sạn cách trung tâm khoảng 3 km, tương đối sạch sẽ và yên tĩnh
Mấy anh chị trong khách sạn rất thân thiện, hình như có xe máy cho thuê (vì mình mượn dc xe máy nên không hỏi ...hihi), nấu ăn cho nhóm khách đặt trước, có quán cafe Góc phố với 10.000/ly cũng ok, vừa uống vừa ngồi tám cùng chị chủ quán dễ thương ngồi đan len ...
Giá phòng: từ 250.000 cho 3-4 người (ngày thường, còn lễ mình không hỏi, chắc lên chút ít)

Mình mới từ Đà Lạt đi Gia Lai rùi.

Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ

Bautroixanh74 ơi cho tớ hỏi? KS Lan Hương và KS Uyen Vy thì thế nào?vì tớ thấy mọi người bảo ở Uyên Vy good lắm.Mà Uyên Vy gần trung tâm hơn hay Lan Hương gần trung tâm hơn?tớ đang thắc mắc.Tớ mún ở gần trung tâm 1 chút.
Bạn nào bít KS nào good chỉ tớ với nhé?

Last edited by a moderator:
Mình mới đi Đà LẠt về, cảm nhận đầu tiên:
- Khách sạn:
+ Mình ở ks NHật Hưng ở 4D1 Bùi thị xuân, bên cạnh ks Dương Anh, 1 người/phòng/120k => 1 cái giá quá hời..hehe
=> tủ lạnh, tivi, máy nước nóng..phòng ốc sạch sẽ...nếu book dc phòng nhìn ra ban công sẽ thoáng hơn
=> nhân viên + chủ nhiệt tình, tốt bụng, thân thiện...Được mời ăn dâu + ăn hồng giòn =))
- Đồ ăn:
+ Cảm nhân của mình- người ở Đà NẴng + rất nhiều người ĐN khác đi cùng chuyến xe về : đồ ăn dở, mắc, nhạt. cho 3/10d (3 điểm phục vụ, thái độ)
+ bún Côgn thấy bảo có tiếng nhưng: xe ngừoi ĐN, ai cũng chê; nước lèo nhạt.: 3/10d (3 điểm phục vụ, thái độ)
=:> nhóm SG ai cũng khen quán bún này
+ Cơm Mai hằng ở Bùi Thị Xuân, khu Hòa bình : đắt + dở
+ Lẩu Dê Ngân: ngon.
+ sữa đậu nành: oke
+ cơm Tấm quán SĨ điều đường Bùi thị Xuân: so ra vs quán khác: rẻ + được.

Nếu là người miền Trung ở ĐÀ NẴng, có lẽ ko phù hợp vs các món ăn quá nhạt ở Đà Lạt, nên nếu ai lên Đl, đừng hy vọng vào đồ ăn uống ở đl.
Mình thật sự thất vọng về đồ ăn ĐL, từ nay chắc chỉ đi chơi, tham quan, và ăn: Lẩu dê Ngân, cơm tấm. Chấm hết!
Rất tiếc khi thấy bạn nhận xét về chất lượng đồ ăn ở Đà Lạt như vậy, có thể do mình là người Đà Lạt nên mình thấy đồ ăn ở Đà Lạt ngon. Nhưng thật ra những quán mà bạn ăn chỉ dành cho khách du lịch, người Đà Lạt chẳng mấy khi ăn những quán đó bởi vì nó vừa dở lại vừa đắt. Chẳng hạn như về sữa đậu nành, quán ở sâu trong chợ uống mới ngon, chứ những quán ngay phìa ngoài uống rất dở. Nếu chỉ đi những quán như vậy mà bạn đã đánh giá về ẩm thực của Đà Lạt như vậy thì thật hơi buồn, nếu sau này bạn có cơ hội lên Đà Lạt thêm lần nữa, mình hy vọng có thể làm thay đổi suy nghĩ của bạn về ẩm thực Đà Lạt.

có bạn nào mới đi cáp treo lên thiền viện trúc lâm thì cho mình hỏi giá vé đi cáp treo là nhiêu...đi 1 lượt hay là cả 2 lượt lun với lại đi lang biang đó, ngoài tiền vé ra nếu đi xe lên đó, thì tiền xe/1 người là nhiu... mình cảm ơn mọi người nhiều lắm
Giá vé khứ hồi là 70k/ người/ khứ hồi, còn đi 1 chiều là 50k nhé bạn.

Bạn ơi,qua tháng 9 tớ vào ĐL bằng xe phương trang từ Sài gòn. Muốn nhờ các bạn giúp tớ:
1.Tớ mún đến ĐL lúc 8h tối vậy phải đi SÀI GÒN từ máy giờ?
2.Và tớ mún thuê 1 khách sạn nào giá tầm 200-250/ngày(có 2 người-có thể giường đôi).Gần trung tâm chút cho dễ đi lại.
3.Tớ ở lại ĐL 5 ngày,bạn xem trong 5 ngày đó tớ đi lịch trình thế nào cho hợp lý,đi những đâu
Các bạn giúp tớ nhé?vì tớ cần biết rõ thông tin trước khi đi.Tớ cảm ơn các bạn nhiều.
Tớ cảm ơn mọi người rất nhiều?giúp tớ với./.
Muốn đến vào 8h tối bạn phải lên xe lúc 12h trưa hoặc 13h

Thứ 2 này mình sẽ lên đa lạt bằng xe máy, mấy bạn ở đà lạt cho mình hỏi mình có thể mua bản đồ ở đâu??? lần trước cũng đi Vũng Tàu ghé nhà sách bảo bán cho cái bản đồ nó móc ra đưa cho cái bản đồ TpHcm =))

Thực sự tớ thấy mọi người nói nhiều về 2 KS Uyên Vy và Nhật Hưng trên forum này quá.Tớ sắp tới mới đi.Vậy các bạn giúp tớ là:
1. 2 KS này cùng nằm trên đường Bùi Thị Xuân à? Khách sạn nào gần trung tâm hơn?
2. Chất lượng của KS nào tốt hơn?về vật chất cũng như view tốt.Chắc là giá cũng tầm như nhau đúng không?

Tớ cảm ơn các bạn rất nhiệt tình

cảm ơn bạn capduong,bạn nhiệt tình lắm,tớ còn nhiều điều chưa rõ.Mong bạn và các bạn giúp tớ thêm?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,948
191,790
Latest member
olivawedding
Back