What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Ngắm bình minh thì mình nghĩ bạn nên chạy lên đèo Pren hoặc Mimosa ngắm chắc sẽ đẹp :)

Đèo Pren xa lắc lun bạn ơi :))
Vs lại ngắm bình mình thì cứ ra đại Hồ XH ấy bạn, cơ mà mình rất bùn cười trời ở HXH, trên thì mây mù, nhưng dưới nắng vàng rực rỡ :)).Chả hiểu nắng lấy từ đâu ra.

Ah mọi người chú ý, đoạn ở đồi Mộng Mơ, có 1 quán bán mứt dâu tây đặc sản, hình như tên Thùy Dương, quán này nếu vào chỉ nên mua nước cốt thui nhé mn. Vả lại, nứoc cốt dâu, ở đâu cũng như nhau. Đừng vì cái vụ ham hố xem ruộng dâu mà nghe theo mấy người đó đi vào vườn dâu.
=> Nói chung sau vụ mua dâu bị chặt thế này, tự nhiên thấy rất ác cảm vs quán này, vì mình cũng nghĩ chắc họ nói thật, vì PR quá dữ. 4 người đi mua, mà để 1 bà già lừa, ức chế lắm lắm
Nhóm mình đi vào vườn đó, bị chém 1 kg dâu 150k. hichic. Nhưng vì lỡ vào nên phải mua. :(
Dâu đó, gọi là dâu Hương, ra chợ đà lạt nó còn 30k :(.

Nếu mua dâu rẻ, rẻ lại đc vào tận vườn thì mình nghĩ, ngày cuối cùng đi Hồ Tuyền Lâm vs Thiền viện, đoạn đi ngang đèo Pren, có mấy nhà dân trồng dâu, để bảng bên ngoài, giá chỉ 20k -30k /kg.. Vì đây là ngoại ô, vs giá vườn nên cực kỳ rẻ lun ấy, Có lẽ mấy đầu mối gom dâu tại đây :)

@vanthanh: anh nói anh nghe trên phượt có 1 nhóm trẻ Hà Nội, Đà Nẵng, Sài gòn đi Đl hồi tháng 8 về reviu ks này tốt nên đặt thử. Có lẽ sẽ có giá ưu đãi lắm đấy :))

Thank bạn rất nhiều.Tớ ở đó khoảng 5 ngày,vậy nên đi nhưng đâu cho hợp lý

Bác tham khảo lịch em đi hum trước nhé:
https://www.phuot.vn/threads/50961-gấp-Đà-Lạt-se-lạnh-đầu-thu-nhập-nhóm-12-16-8

Hihi
Đấy là lịch trình của tụi em 3 ngày đấy bác, mà thực chất chỉ có 2.5 ngày, thiếu cái thác Dalanta
Bác có thể cân đối các nơi.
Được chia theo cụm, trên cùng 1 đường đi.
Nếu bác dư time thì đi thêm thác Voi.
Lịch vậy mà tụi em đi mệt phờ râu :))
Nhất cái đoạn leo Lang, nếu xác định đi bộ thì mang theo nước uống nhiều tí nhé bác.

Leo bộ thì khá vui, nhưng trèo đường rừng thì rất nhanh. Có biển chỉ đường hết, không sợ lạc đường đâu bác .:))

Biệt thự 14 nghe đồn đại quá mình tò mò ở thử , mà nó chỉ còn phòng ở cái khu đằng sau tách biệt cái 14, là biệt thự số 1,phòng cũ khủng khiếp và k sạch sẽ (giá 120k/check in 6pm,đến trưa hôm sau),mà trong bt số 1 ấy hôm đó chỉ có 1 mình mình, sợ ma quá hehe,những âm thanh giống hệt phim ma á, mà chỉ ở có 1 mình nữa , ở 1 lần cho biết k quay lại và k dám recommend cho ai luôn

Mình thích cái thể loại này, kinh dị được đây. :D
Bộ chỗ đó tệ đến thế sao bạn. Mà nói chung phượt tối về tắm xong là đặt lưng cái phạch tới sáng, mà có chỗ ngủ là ổn ồi.
Cho cái số có gì vác 2 cái xác xuống đấy.
Biết đâu bạn gái mình đổi í nằm chung giường luôn thì tốt.
Còn cái bt 14 thì sáng qua chụp hình ké là được chứ gì . haha(c)

Bác tham khảo lịch em đi hum trước nhé:
https://www.phuot.vn/threads/50961-gấp-Đà-Lạt-se-lạnh-đầu-thu-nhập-nhóm-12-16-8

Hihi
Đấy là lịch trình của tụi em 3 ngày đấy bác, mà thực chất chỉ có 2.5 ngày, thiếu cái thác Dalanta
Bác có thể cân đối các nơi.
Được chia theo cụm, trên cùng 1 đường đi.
Nếu bác dư time thì đi thêm thác Voi.
Lịch vậy mà tụi em đi mệt phờ râu :))
Nhất cái đoạn leo Lang, nếu xác định đi bộ thì mang theo nước uống nhiều tí nhé bác.

Leo bộ thì khá vui, nhưng trèo đường rừng thì rất nhanh. Có biển chỉ đường hết, không sợ lạc đường đâu bác .:))
Hằng ơi?anh tưởng là đi Langbian thì đi xe cơ mà?nếu đi bộ leo núi thì có xa lắm không?vì anh sợ không đi nổi

"anh nói anh nghe trên phượt có 1 nhóm trẻ Hà Nội, Đà Nẵng, Sài gòn đi Đl hồi tháng 8 về reviu ks này tốt nên đặt thử. Có lẽ sẽ có giá ưu đãi lắm đấy"------>là khách sạn nào thế em?

Hằng ơi?anh tưởng là đi Langbian thì đi xe cơ mà?nếu đi bộ leo núi thì có xa lắm không?vì anh sợ không đi nổi

"anh nói anh nghe trên phượt có 1 nhóm trẻ Hà Nội, Đà Nẵng, Sài gòn đi Đl hồi tháng 8 về reviu ks này tốt nên đặt thử. Có lẽ sẽ có giá ưu đãi lắm đấy"------>là khách sạn nào thế em?

Langbiang thì đúng là có xe jeep anh ah, nhưng nếu anh vọt lên xe jeep, chạy cái vèo lên đỉnh thì có j gọi là vui? Còn j gọi là chinh phục Langbiang??? :))

Anh đi bộ thì cỡ khoảng 1h đòng hồ, nhưng đừng nghĩ như vậy là lâu, anh vừa đi vừa dừng lại rất vui, có khá nhiều người cũng chọn cách đi như vậy, anh có thể nhập nhóm chung vs những người đi cùng trên đường lên Langbiang.

Ngoài ra, anh có thể leo lên các quả đồi, đó là cáhc đi đường tắt, trèo lên từng quả đổi 1, nếu có GPS (anh sẽ thấy đoạn đường được rút ngắn cỡ nào, kiểu như chữ U nhé, anh đi vòng 1 chữ U, nhưng đi đường đồi, anh đi từ điểm này qua điểm kia của chữ U ấy ), anh sẽ thấy, cách đi đường rừng, leo lên từng đổi 1, rất nhanh, cung đường được tiết kiệm đến 2/3, và lên mỗi cái đồi, anh nhìn xuống thành phố, thấy thung lũng...rất đẹp, rất giá trị.

Nhóm tụi em cũng nghĩ sẽ đi jeep lên, nhưng cuối cùng cuốc bộ lên đó, trèo đồi, lội rừng, đi như người dân tộc ấy :))
Thựuc chất lên Langbiang chả có j hay ho lắm, cái vui nhất là được trèo rừng :))

Nhóm tụi em cũng tự đi lần đầu và đi theo biển chỉ dẫn có trên đường đi, mỗi đoạn có 1 cột biển, sẽ hướng dẫn anh đi theo lối nào, anh đi đường nào cũng ko sợ bị lạc đâu, vì nó có đường mòn dắt lên hết ah , kiểu như có người đi sẵn, nên tự nhiên có hướng đi :)

Nếu sợ, anh có thể nhìn xuống và thấy đường nhựa, là biết mình ko bị lạc.

Còn ks Nhật Hưng là do em nói trên phượt có người giới thiệu nên luốn được giá tốt, và được đối xử nhiệt tình lắm, có lẽ họ sợ có 1 rì viu xấu nào đó ảnh hương đến ks, nên nhóm em được phục vụ khá tốt. Tụi em trả phòng trễ vẫn ko bị tính phụ phí :)

Langbiang thì đúng là có xe jeep anh ah, nhưng nếu anh vọt lên xe jeep, chạy cái vèo lên đỉnh thì có j gọi là vui? Còn j gọi là chinh phục Langbiang??? :))

Anh đi bộ thì cỡ khoảng 1h đòng hồ, nhưng đừng nghĩ như vậy là lâu, anh vừa đi vừa dừng lại rất vui, có khá nhiều người cũng chọn cách đi như vậy, anh có thể nhập nhóm chung vs những người đi cùng trên đường lên Langbiang.

Ngoài ra, anh có thể leo lên các quả đồi, đó là cáhc đi đường tắt, trèo lên từng quả đổi 1, nếu có GPS (anh sẽ thấy đoạn đường được rút ngắn cỡ nào, kiểu như chữ U nhé, anh đi vòng 1 chữ U, nhưng đi đường đồi, anh đi từ điểm này qua điểm kia của chữ U ấy ), anh sẽ thấy, cách đi đường rừng, leo lên từng đổi 1, rất nhanh, cung đường được tiết kiệm đến 2/3, và lên mỗi cái đồi, anh nhìn xuống thành phố, thấy thung lũng...rất đẹp, rất giá trị.

Nhóm tụi em cũng nghĩ sẽ đi jeep lên, nhưng cuối cùng cuốc bộ lên đó, trèo đồi, lội rừng, đi như người dân tộc ấy :))
Thựuc chất lên Langbiang chả có j hay ho lắm, cái vui nhất là được trèo rừng :))

Nhóm tụi em cũng tự đi lần đầu và đi theo biển chỉ dẫn có trên đường đi, mỗi đoạn có 1 cột biển, sẽ hướng dẫn anh đi theo lối nào, anh đi đường nào cũng ko sợ bị lạc đâu, vì nó có đường mòn dắt lên hết ah , kiểu như có người đi sẵn, nên tự nhiên có hướng đi :)

Nếu sợ, anh có thể nhìn xuống và thấy đường nhựa, là biết mình ko bị lạc.

Còn ks Nhật Hưng là do em nói trên phượt có người giới thiệu nên luốn được giá tốt, và được đối xử nhiệt tình lắm, có lẽ họ sợ có 1 rì viu xấu nào đó ảnh hương đến ks, nên nhóm em được phục vụ khá tốt. Tụi em trả phòng trễ vẫn ko bị tính phụ phí :)

Cảm ơn em lắm.Thực chất thì đi lên Langbian thì a cũng muốn mà chỉ sợ bạn anh không đi được thôi?
Ở đó em có đi cáp treo ko?
anh thấy em nói về ks Dương Anh, nhưng anh đặt phòng ở Nhật Hưng rồi,có khi sang đầu tháng 9 anh đi thì phải ghé qua Dương Anh xem thử.
Hay là tháng 9 đi chơi lại với anh?hjhj
Mà buổi tối có lạnh lắm không?anh có phải mang quần áo rét đi không?

Hi mọi người,

Nhóm tụi mình dự tính ra Đà lạt khuya ngày 2/9. Bọn mình chỉ có 2 ngày để tham quan Đà lạt, khuya 4/9 phải trở về SG. Bọn mình tính sẽ tham quan các điểm sau:
- Ga xe lửa trại mát
- Phân viện sinh học
- Trường CĐSP
- Núi Langbiang
- Làng Cù Lần
- Vườn dâu tây
- Làng hoa Vạn Thành

Nhờ các bạn tư vấn dùm tuyến đường đi như thế nào cho hợp lý và không mất thời gian. Xin cảm ơn mọi người

Thứ 2 này mình sẽ lên đa lạt bằng xe máy, mấy bạn ở đà lạt cho mình hỏi mình có thể mua bản đồ ở đâu??? lần trước cũng đi Vũng Tàu ghé nhà sách bảo bán cho cái bản đồ nó móc ra đưa cho cái bản đồ TpHcm =))
bạn mua ở nhà sách ak, ở Đà Lạt chỉ bán bản đồ Đà Lạt thôi, khỏi lo

Cảm ơn em lắm.Thực chất thì đi lên Langbian thì a cũng muốn mà chỉ sợ bạn anh không đi được thôi?
Ở đó em có đi cáp treo ko?
anh thấy em nói về ks Dương Anh, nhưng anh đặt phòng ở Nhật Hưng rồi,có khi sang đầu tháng 9 anh đi thì phải ghé qua Dương Anh xem thử.
Hay là tháng 9 đi chơi lại với anh?hjhj
Mà buổi tối có lạnh lắm không?anh có phải mang quần áo rét đi không?

Ko anh ơi, tụi em ko đi cáp trep, thực sự nói Đà Lạt nhỏ xíu, nhưng đi 3 ngày tham quan hết cái Đl, mệt phờ râu :))

Mà lại bỏ nhiều nơi ko đi đc nữa chứ :((

Mấy cái thác, cuối cùng chả đi dc thác nào, riêng Cam ly thì thôi - 1 nỗi thất vọng, hụt hẫng, dù bít nó xấu rùi, nhưng ko nghĩ nó xấu tàn khốc, nứoc thì hôi, bốc mùi kinh khủng, nổi bọt trắn xóa, hichic :(

Vậy mà cũng làm du lịch được :))
Đợt tụi em đi cũng có 1 anh Ngoài Bắc vô, thấy cũng chả lạnh bao nhiêu cả, kiểu mùa thu se se thui ah, anh mang theo áo khoác nhẹ thui ạ:)

//Tháng 9 ở đl là mùa mưa mà:))

Ko anh ơi, tụi em ko đi cáp trep, thực sự nói Đà Lạt nhỏ xíu, nhưng đi 3 ngày tham quan hết cái Đl, mệt phờ râu :))

Mà lại bỏ nhiều nơi ko đi đc nữa chứ :((

Mấy cái thác, cuối cùng chả đi dc thác nào, riêng Cam ly thì thôi - 1 nỗi thất vọng, hụt hẫng, dù bít nó xấu rùi, nhưng ko nghĩ nó xấu tàn khốc, nứoc thì hôi, bốc mùi kinh khủng, nổi bọt trắn xóa, hichic :(

Vậy mà cũng làm du lịch được :))
Đợt tụi em đi cũng có 1 anh Ngoài Bắc vô, thấy cũng chả lạnh bao nhiêu cả, kiểu mùa thu se se thui ah, anh mang theo áo khoác nhẹ thui ạ:)

//Tháng 9 ở đl là mùa mưa mà:))

Có thể với ngần ấy thời gian a sẽ khám phá hết.Cả những nơi em chưa đi?hehe .Nhưng sẽ mệt đây hjx
Tháng 9 mưa hả em?huhu a định tính vào những tháng không mưa đặt vé bay hết rùi
Bây h em lại nói tháng 9 mưa thì anh bùn wa?

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,961
191,791
Latest member
olivawedding
Back