What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Nói thêm chút, ks Uyên Vy nằm trên con đường khá yên tĩnh Phạm Ngũ Lão, cách chợ 1km. Mới xây nên csvc khá ok. Phượt ở cũng nhiều rồi và khá ok.

Mình book Villa Dona vì thích ở xa trung tâm chút, BT14 mắc vô lý quá nên bye bye. BT4 giá 160K, trước cũng bằng giá, nhưng giờ thì...cạch... Sorry, bức xức nên nói hơi nhiều...ha ha ha

Thêm cái nữa, mình check qua Agoda rồi alo lên hỏi thì giá alo lại rẻ hơn. Bà con chú ý vụ này nhé! Agoda ko rẻ hơn đâu! ^^

KS Uyên Vy hiện nay vẫn giảm giá cho dân phượt hả các bạn? Ai còn cho mình xin số dt với nhé.
Tối thứ 4 15/8 này mình lên DL xe Ptrang lúc 22h. Bạn nào có đi chung xe thì hú với nhé.
Sẵn các bạn ai biết địa chỉ chổ nộp hồ sơ thi bằng lái xe 2 bánh ở DL cho mình xin luôn nhé. Lần trước có vào gặp cái nhà có kiến trúc đẹp ghê mà giờ ko nhờ đường đi.

Onlydalat oi, những địa điểm ăn uống Đà Lạt ở trang 2-3 có gì thay đổi ko ợ? Mình sắp đến đi Đà Lạt với bạn nên có gì giới thiệu giúp mình chỗ ăn uống với. Cảm ơn Onlydalat.
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn ngheda:
Quán ăn ngon ở Đà Lạt

Ốc 33 ở Hai Bà Trưng
Bánh xèo cô Chi trong hẻm bên cạnh trường Đoàn Thị Điểm, gần khu Hòa Bình
Nem bà Nghĩa, 4C Bùi Thị Xuân…
Bún Công, tô bún ở đây rất lớn và ngon, quán này nằm cạnh trường trường đại học Đà Lạt, trên đường Phù Đổng Thiên Vương, ngã 5 đại học đi lại khoảng 500 mét.
Bánh canh Xuân An, gần bưu điện tp. Đà Lạt
Bánh bèo số 4 (Bánh bèo số 4 chính hiệu bà Hường), ở cây số 4, ngay đầu dốc La Sơn Phu tử cắt đường Hai Bà Trưng. Những ngày ăn chay như 14,15,30,1 quán nghỉ không bán.
Bún bò Huế ở hẻm Ánh Sáng nơi sinh sống của những người gốc Huế vào đây sinh sống
Nem nướng Bà Hùng, nguyên liệu là thịt bò xay nhuyễn và nướng trên bếp than củi, khi ăn cuốn với bánh tráng và rau thơm, địa chỉ trên Chi Lăng gần bệnh viện Quân Đội của học Viện Lục Quân
Quán ăn Tài Ký, các món tiềm như gà, bồ câu, gân bò, gân heo, óc heo,ngọc hành….tiềm với sâm và thuốc bắc, rất ngon và bổ dưỡng, nằm trên đường Bùi Thị Xuân, Hồ xuân Hương đi lên khoảng 900 mét.
Các quán cà phê thú vị ở Đà Lạt

Cà phê nhạc Mộc 34 Hai Bà Trưng.
Cà phê nhạc Cung tơ chiều, 27K Lê Hồng Phong.
Cà phê nhạc Cung đàn xưa, 83 đường Ba Tháng Hai
Thủy Tạ trên hồ Xuân Hương.
Cà phê Tùng nằm ở ngay khu Hòa Bình chỉ phục vụ với một loại nhạc cổ điển, hòa tấu dành cho người sành nhạc lại sành cà phê.
Dãy quán cà phê lưng chừng dốc lên khu Hòa Bình (một mặt quay bên đường Nguyễn Chí Thanh).
Nguồn: http://www.ivivu.com
bạn có thể vào đây xem thêm thông tin những địa điểm du lịch ở Đà Lạt nhe
http://www.ivivu.com/blog/2012/07/cam-nang-du-lich-da-lat/

Một quán cafe kô thể bỏ qua 'Dalat Night' số 4 Đống Đa - đường bên cạnh bến xe Phương Trang-Đà Lạt
ngồi ở đây bạn có thể nhìn bao quát thành phố Đà Lạt và một điều đặc biệt nữa, quán này là thiết kế của kts Ngô Viết Thụ.

Từ quán bạn chịu khó lội bộ lên dốc khoảng 500m nữa sẽ gặp một căn biệt thự, 2 bên đường trồng hoa rất đẹp, được chăm sóc rất kĩ lưỡng
(theo như lời chú làm vườn cho căn biệt thự này thì nó thuộc sở hữu của một người nước ngoài làm chủ đầu tư của một số bịnh viện cũng ở nước ngoài)

Last edited by a moderator:
Sao bạn deal duoc giá 180k hay quá vậy, mình vừa gọi nè, cô bảo 300k luôn huhu. Mình nói ở 1 ngày nên cô không bớt. Buồn quá đi :(

Tui cũng đâu có biết. Hì hì... Chắc do hên xui! ^^
Mà 300K thì mắc thiệt. Bạn cứ nói: Bữa con nhờ ông bạn hỏi rồi, bác trai nói cho tụi con giá tốt là 180K ah. Với lại con cũng tính thuê xe của bác luôn cho tiện (80K/ngày)...Tụi con mới ra trường nên đâu có nhiều tiền, khoái phượt...bla bla... Khóc 1 hồi chắc cũng được! Good luck!!! ^^ =))

Còn quán Dalat night đó thì ok rồi. Chỉ bực cái là lúc nào cũng đông. Nản. (NO)

Last edited:
Mình dự định đi mùng 2/9 mà không biết giá cả khách sạn có tăng nhiều không. thấy mọi người nói nhiều đến BT số 4 nhưng lại không có ảnh của phòng ốc và view, bạn nào có thì post lên cho mình tham khảo chút... cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Mình dự định đi mùng 2/9 mà không biết giá cả khách sạn có tăng nhiều không. thấy mọi người nói nhiều đến BT số 4 nhưng lại không có ảnh của phòng ốc và view, bạn nào có thì post lên cho mình tham khảo chút... cảm ơn nhiều
Theo mình thì biệt thự số 4 hay các ks tốt bây giờ hết phòng 2/9 rồi đó. Bạn đặt vé xe và khách sạn đi ko thì khổ lắm

Theo mình thì biệt thự số 4 hay các ks tốt bây giờ hết phòng 2/9 rồi đó. Bạn đặt vé xe và khách sạn đi ko thì khổ lắm

Theo mình nghĩ những dịp như lễ 2/9 sắp tới, nếu có thể thì ở nhà nghĩ ngơi, chờ qua lễ rồi đi, chứ đi dịp 2/9 e là chi phí sẽ đội lên rất nhiều.:D

Mình định đi ĐL cuối tuần sau, tính ra thì chỉ chơi được ngày thứ 7 và chủ nhật. Các bạn xem giúp lịch trình như vậy có hợp lý chưa nhé
- Thứ 7: Liang Biang, Thung lũng vàng, Thung lũng tình yêu , rồi về ăn tối, đi chợ đà lạt. ( đi như vậy có tiện đường ko và có tuyến xe bus đi tới mấy chỗ này ko các bạn ? )
- Chủ nhật : Ga Trại mát ( chùa Linh Phước), vườn hoa thành phố, nhà thờ Domain, crazy house. ( còn lại chưa biết đi đâu thêm nữa, bạn nào gợi ý giúp mình với ), 4h chiều thì mình ra sân bay rồi
:)

Chào bạn Toomykk: Tuyến ngày thứ 7 của bạn thì có TL Tình Yêu cách TT khoảng 5km và có xe bus, Langbian cũng có nhưng Thung Lũng Vàng không có. Hai điểm Langbian và Thung Lũng Vàng khá xa TT nên ngày này cũng chỉ chơi được như thế là hợp lý, tối về dạo phố đêm Đà Lạt, uống cafe và dạo quanh Hồ Xuân Hương.
Ngày CN có chùa Linh Phước là xa còn 3 điểm kia nằm trong TT nhưng cũng tùy vào cách dạo chơi của bạn nhưng có lẽ cũng chỉ thế vì bạn phải chuẩn bị đồ để ra sân bay. Nếu được thì đi cáp treo xuống Thiền Viện Túc lâm và Hồ Tuyền lâm nữa.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,953
191,793
Latest member
chuotkeuchitchit
Back