What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Các bro ơi, cho e xin sdt book phòng ks Uyên Vy với. Hđó e có ở rồi mà giờ dt k dc nữa. Hiz. Mai e đi 6 ng. Định book 3 phòng đôi, trog đó có 1 phòng hình như là 201 (có ban côg tầng 1) vì hđó ở phòng này nên thích. Còn 2 phòng kia sao cũg dc. Keke. Thấy có bro deal dc 180k. Nếu có thể book jum e luôn dc k? E ở 4 ngày 3 đêm. Thanks all ^^

Nhà Nghỉ mấy ngày nay nếu ai thuê rẻ nhất là 100 hoặc 120k ...anh em nên hỏi mấy anh lái xe ôm là biết...nói chung nhờ họ lai luôn....còn đa số toàn hét giá lên trời 200k 300k 400k...nhưng muốn thuê thì phải xem phòng có sạch sẽ không???nước nóng có không (có chủ động không)....cận thận xem có được đi lại buổi tối không...và đặc biệt phải kiếm chỗ ăn thật ngon và rẻ cơ...chú ý nếu bạn ăn mấy quán ăn lèo tèo bên đường (không thèm kể quán hàng rong) giá cũng cao 45k 55k...tốt nhất nên đến nhà hàng lớn cũng có giá đó nhưng sạch sẽ hơn nhiều

Only giúp mình với?
mình sẽ vào ĐL ngày 9/9 này vậy trên đó có lạnh lắm không?thời tiết có mưa ko?mình rất muốn biết thông tin?
Cảm ơn bạn
tình hình này là 9-9 bạn vào sẽ gặp mưa đấy, chuẩn bị tinh thần đi nhé, thời tiết sẽ khá lạnh. Đà Lạt k mưa to, nhưng cứ mưa bay bay cả ngày, chỉ có ngồi ăn lẩu là sướng nhất thôi bạn àh, ^^

NGhe em nói thế thì a sẽ theo cách của em vì thấy nó hợp lý.Leo bộ lúc nào mệt thì lên xe.hjhj
Còn về các món ăn của em,anh sẽ lưu lại và thưởng thức từng món, từng món.Mà không bít chủ KS Nhật Hưng có chỉ được không nhỉ?
Có khi phải hỏi anh ấy quá vì sợ quên.Tầm 4 ngày chắc là được đi ăn hết được em nhỉ?
nếu muốn leo đỉnh cao nhất thì e nghĩ a nên đi xe jeep, nói họ cho e dừng ở đoạn nối 2 đỉnh. leo đỉnh cao nhất k mệt lắm đâu, thật đấy.
e thấy mệt là do đoạn đường nhựa cơ, cao nên mệt
e thấy leo đỉnh cao nhất thú vị hơn rada, vì rada được đầu tư để du lịch, còn đỉnh kia vẫn còn hoang sơ lắm
thời tiết này a leo đỉnh cao nhất thì sẽ thấy trắng xóa, sương mù bao phủ, thú vị lắm, có điều là đường hơi dơ, ẩm ướt
e có leo đỉnh cao nhất vào lúc trời nắng rồi, chao ôi, leo lên tới đỉnh là muốn chui xuống liền, nắng chịu k nổi, ==
đây là sđt của e: 0972216357, nếu a lên đà lạt cần hỏi gì thì call e, e là người Đà Lạt nên không lo chỉ đường cho a sang Lào đâu, ^^

Nhà Nghỉ mấy ngày nay nếu ai thuê rẻ nhất là 100 hoặc 120k ...anh em nên hỏi mấy anh lái xe ôm là biết...nói chung nhờ họ lai luôn....còn đa số toàn hét giá lên trời 200k 300k 400k...nhưng muốn thuê thì phải xem phòng có sạch sẽ không???nước nóng có không (có chủ động không)....cận thận xem có được đi lại buổi tối không...và đặc biệt phải kiếm chỗ ăn thật ngon và rẻ cơ...chú ý nếu bạn ăn mấy quán ăn lèo tèo bên đường (không thèm kể quán hàng rong) giá cũng cao 45k 55k...tốt nhất nên đến nhà hàng lớn cũng có giá đó nhưng sạch sẽ hơn nhiều

Mình đi và chọn ks theo các rì viu trên mạng thôi bạn ah, đã biết vo đến tận phượt mà để thế này thì âu cũng do mình thôi :))

Mình ăn cơm ở khu Hòa Bình, quán lụp xụp mà cơm đến 45k 1 dĩa, vì đi chơi nên cứ ăn đại cho rồi, nói chugn thật sự khó kiếm được chô nào bán cơm trưa ngon ở Đà Lạt..hix hix..

Mình có nghe nói đến nhà hàng Hương Trà bán cơm niêu, ko biết đã ai ăn chỗ đó chưa, rì viu cho mình với được ko?

Topic này chủ yếu chia sẻ về Đà Lạt, tránh những bài viết ngoài lề như "khi nào bạn lên ĐL, khách sạn này mắc, vừa mới đi ĐL về ..." Những bài được cho là spam sẽ được xóa. Thông tin về Đà Lạt đã rất đầy đủ trong hơn 70 trang viết, không nên hỏi một thông tin nhiều lần trong khi nó đã được đăng lên từ trước.

tình hình là e chuẩn bị lên Đà Lạt ạ. Em 4h chiều 31/10 có mặt tại Đà Lạt ạ. Và ra đi trưa 2/11. Phượt phọt thì cũng như các bác chả cần tốn ít chi phí ấy. Em đi 2, hi vọng 9 tháng sau lên 3 ạ.:D. Các bác có kinh nghiệm xin tư vấn em những nơi nên đi và đủ thời gian để đi trong khoảng đấy với ạ.Chỗ nào ăn ngon và rẻ nữa ạ. hihi. Em đang bận bù lu bù loa cưới xin đây. Cảm ơn các bác nhé. khì khì

tình hình là e chuẩn bị lên Đà Lạt ạ. Em 4h chiều 31/10 có mặt tại Đà Lạt ạ. Và ra đi trưa 2/11. Phượt phọt thì cũng như các bác chả cần tốn ít chi phí ấy. Em đi 2, hi vọng 9 tháng sau lên 3 ạ.:D. Các bác có kinh nghiệm xin tư vấn em những nơi nên đi và đủ thời gian để đi trong khoảng đấy với ạ.Chỗ nào ăn ngon và rẻ nữa ạ. hihi. Em đang bận bù lu bù loa cưới xin đây. Cảm ơn các bác nhé. khì khì

Nếu bạn mún đi có 2 ngày như thế cũng không đi được nhìu nơi lắm đâu.THì đi những nơi chính thôi, và có thể tham khảo các trang trước.Vì đã có nhìu bài viết về vấn đề này

bác onlydalat hay bác nào tư vấn cho em về vụ đi xe khách nào đi từ đl lên Nha Trang với ạ? Em chiều 2/11 định lên NT mà chưa biết đi xe nào ? có lâu k bác nhỉ? giá cả thế nào nữa ạ?

bác onlydalat hay bác nào tư vấn cho em về vụ đi xe khách nào đi từ đl lên Nha Trang với ạ? Em chiều 2/11 định lên NT mà chưa biết đi xe nào ? có lâu k bác nhỉ? giá cả thế nào nữa ạ?
Đi xe Phương Trang tốt nhất. Giá hiện giờ 130k/vé, có xe trung chuyển Nha Trang và Đà Lạt.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back