What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Sắp xếp hết mọi thứ để lên ĐL tháng 10 ngay mùa mưa, thì lại dính 1 dự án trong cty. Không biết là có thể đi được không nữa, mình nhớ ĐL :(

Mình vừa đi ĐL về hôm chủ nhật.Thời tiết nói chung là lạnh, nhưng đã mặc áo và quan trọng là có bàn tay của ng yêu rồi. Đi ăn bánh bèo số 4, chạy lòng vòng lên các nơi du lịch. quả thật là thix hết chỗ nói. Sướng quá, cái thời tiết vừa lạnh vừa mưa. Mình đã đến Cơm gà phan rang, phải nói là quá ngon, và anh chị nhiệt tình lắm, chắc tại 2 đứa mình hiền.hjhj
Hi vọng sẽ trở lại ĐL một ngày không xa.
Yêu cái Đà Lạt này quá............My love

Dã quỳ mùa này chưa có hoa bạn ơi, phải tới cuối tháng 10 đầu tháng 11 (đầu mùa khô) hoa Dã quỳ mới nở.

Lâu rùi mới về Đà Lạt, trời lạ lắm, sáng nắng chiều thì mưa tè le hột me lun àh :D, tối qua đi uống sữa đậu nành ở Tăng Bạt Hổ đã nghiền thật. Đang tìm một người bạn rãnh ở Đà Lạt để dẫn đi ăn hàng. hjc hjc....

bạn vanthanh cho mình hỏi, mùa này ở DL đã có hoa dã quỳ chưa?

Chào bạn, mùa này ở ĐL chưa có hoa Dã Quỳ bạn nhé, phải đầu tháng 11 bạn nhé, nếu bạn có mún ngắm hoa đó thì tới tháng 11 hãy lên ĐL
Thân

Lâu rùi mới về Đà Lạt, trời lạ lắm, sáng nắng chiều thì mưa tè le hột me lun àh :D, tối qua đi uống sữa đậu nành ở Tăng Bạt Hổ đã nghiền thật. Đang tìm một người bạn rãnh ở Đà Lạt để dẫn đi ăn hàng. hjc hjc....

Sữa đậu nah nóng thì quả thật là ngon, bạn mua thêm cả bánh gối về buổi tối ăn mới thix, 2 đứa mình đi an tối về rồi toàn rẽ vào quán để mua sữa đâu nah nóng và bánh gối về phòng an thui, ngon tuyệt, bạn ở ks trên đường nào thế?

Mình ở nhà người quen nè bạn. Hi! Hôm nay mình được bà con dắt đi ăn ở nhà hàn nghe tên lạ lắm Oron gì gì . Đồ ăn trong đó cũng lạ lạ lắm, món bò nướng cũng ngon ghê. Ước gì có ai thương tình có đi đâu ăn thì dắt cho ké với... chẹp chẹp. Mình công nhận lên Đà Lạt mà không có người yêu thì bùn thiệt. Trời se se lạnh có một bàn tay để nắm thì thật là ấm lòng, ấm hơn ly sữ nhìu nhìu! :D, trên đây zui thật!

Mình ở nhà người quen nè bạn. Hi! Hôm nay mình được bà con dắt đi ăn ở nhà hàn nghe tên lạ lắm Oron gì gì . Đồ ăn trong đó cũng lạ lạ lắm, món bò nướng cũng ngon ghê. Ước gì có ai thương tình có đi đâu ăn thì dắt cho ké với... chẹp chẹp. Mình công nhận lên Đà Lạt mà không có người yêu thì bùn thiệt. Trời se se lạnh có một bàn tay để nắm thì thật là ấm lòng, ấm hơn ly sữ nhìu nhìu! :D, trên đây zui thật!

Thế này bạn nhé, thời tiết trên đà lạt thì tuyệt vời rồi, vì vào mùa này trời lạnh và hay mưa. Thế nên đi 1 mình có lẽ cũng hơi buồn, nhưng bạn đừng lo hãy chịu khó đi chơi ra những điểm đông vui, nhộn nhịp. Đi ăn những món ngon mà mình thích.Và sẽ không bao h thấy buồn đâu

Rồi em đã đi nhiều nơi ở Đà Lạt chưa, em có thể đến quán sinh tố Thảo đường Bùi Thị Xuân, vừa uống vừa nhìn mọi người cũng vui lắm, quán này sinh viên học sinh uống đông lắm, uống xong rồi đi bộ xuống hết đường Đinh Tiên Hoàng, (phong cảnh mát mẻ, trong lành) sẽ thấy mấy người bán Xắp xắp, cái này thì dân Đà Lạt ai cũng thích, giá chỉ 5k, (dưới Sài Gòn gọi là gỏi khô bò) cũng ngon lắm đó em.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back