What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
về mạo hiểm Datanla thì giờ có hẳn 1 cty chuyên tour vượt thác rồi. MÌnh ko biết nếu tự đi thì có góc nào có thể tắm đc ko. :D
Vừa rồi phượt chuyến tây nguyên, kiếm đc 1 góc thác Draysap tắm nước nguồn trong núi chảy ra sướng tê người :D

Lúc trước mình đi thác Cam Ly thấy dơ dơ quá, đang có ý định đi phượt với tụi bạn từ Đồng Tháp lên Đà Lạt mà chưa biết có thể ghé những địa điểm đẹp nào trên đường đó ko?

Tình hình là tối nay mình đi Đà Lạt,mấy lần trước đi những điểm tham quan trong tp cả rồi nên lần này muốn đi những chỗ mới,mình có vài thắc mắc sau,các bạn giúp mình nhé:
Tuyến Làng hoa Vạn Thành-Thác Voi-Chùa Linh Ẩn-Nhà thờ Domain đi trong 1 ngày là vừa hay ít? Mình thấy 1 bạn trên đây ghi là tuyến thác voi dạo này hay bị C.A dừng xe kiểm tra giấy tờ,mà mình mới bị mất bằng lái rồi,nếu thuê xe máy đi thì có sao không? Tuyến đường này con gái lái xe đi có vấn đề gì không?
Lang biang 2 gái leo bộ có an toàn không?Muốn đi bộ lên nhưng sợ giữa đường bị bắt lôi vào rừng quá :))
Tuyến 2: Trại Mát-Chùa Linh Phước-Lang biang-Phân Viện Sinh Học. Từ Trại Mát về Lang biang có xa lắm không? Đường đi mình còn mù mờ lắm,lên tới đó có bản đồ chắc dễ hơn.
Thanks mọi người trước :D

Đường lên đỉnh Lang Biang thì khách du lịch đi nhiều nên cũng thành lối mòn rồi, cầm theo 1 cây gậy thì 2 gái đi vô tư. Còn chuyện có bị lôi vào rừng ko thì .... cái này hên xui :)). Trại Mát và Lang Biang theo mình nhớ là 2 hướng ngược nhau. Trại Mát đi Lang Biang khoảng 25km.
Vừa tìm đc thông tin về Khu di lịch Mái Lá. Site đây http://baolamdong.vn/dulich/201011/Thuong-ngoan-dien-vien-o-Ta-Nung-2017063/ . Nhưng ít thông tin quá. Có ai đã từng đến đây chưa nhỉ

Bạn ơi Trại Mát với Langbiang là hoàn toàn ngược nhau nhe, Trại Mát không có gì chơi đâu, xuống Trại Mát thì gần chùa có một quán Thịt thỏ rất ngon mà con gái thì mình khuyên đừng đi Trại Mát đêm khuya nói chung là cũng nguy hiểm vì đường đi xấu với đèn tối lắm, Nếu đi Langbiang thì vui hơn, cứ đi theo con đường nhựa là lên tới núi ^^, không có thì đi xe ô tô lên, khi đi nhớ mang theo đồ ăn và nước uống vì lên đó có nhà hàng mà bán đồ ăn không ngon. Mình đi langbiang cũng nhiều rồi nhưng mà mình nghĩ đi đông lên langbian sẽ vui hơn. Vui nữa là kiếm tour, xong tối ở lại uống rượu cần nhảy quanh lửa trại với đoàn ^^.

Phòng em định kì nghỉ sắp tới sẽ đến Đà Lạt, bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi, ở Đà Lạt có những khách sạn nào ổn với, tầm 3* ạ, ở trung tâm TP càng tốt, vì bọn em cũng không định đi xa, nghỉ ngắn ngày mà
Em xem danh sách khách sạn ở đây thì thấy nhiều quá nên chả biết chọn cái nào http://www.hotels-in-vietnam.com/hotels_dalat.html

Đường lên đỉnh Lang Biang thì khách du lịch đi nhiều nên cũng thành lối mòn rồi, cầm theo 1 cây gậy thì 2 gái đi vô tư. Còn chuyện có bị lôi vào rừng ko thì .... cái này hên xui :)). Trại Mát và Lang Biang theo mình nhớ là 2 hướng ngược nhau. Trại Mát đi Lang Biang khoảng 25km.
Vừa tìm đc thông tin về Khu di lịch Mái Lá. Site đây http://baolamdong.vn/dulich/201011/Thuong-ngoan-dien-vien-o-Ta-Nung-2017063/ . Nhưng ít thông tin quá. Có ai đã từng đến đây chưa nhỉ
Khu này mới thật, hình như chạy qua thác Voi thì mới tới khu này đó bạn. Nó nằm bên trái thì phải.

Trại Mát thì theo mình tốt nhất là đi bằng xe lửa. Vừa có 1 trải nghiệm mới, vừa an toàn và nhanh vì thực tế ở đây chỉ có chùa Linh Phước để tham quan. Giá vé xe lửa thì đúng là hơi cao thật so với dân phượt. Nhưng cái đợt mình đi Trại Mát bằng xe máy trúng ngay mùa mưa Đà Lạt. Lạnh tê người, lúc ấy chỉ mong về tới nơi cho nhanh.

Phòng em định kì nghỉ sắp tới sẽ đến Đà Lạt, bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi, ở Đà Lạt có những khách sạn nào ổn với, tầm 3* ạ, ở trung tâm TP càng tốt, vì bọn em cũng không định đi xa, nghỉ ngắn ngày[/url]
Ở Đà Lạt mà khách sạn 3 sao thì có Khách sạn Rum Vàng Đà Lạt, Khách sạn River Prince Đà Lạt, Khách sạn Empress Đà Lạt, Khách sạn Thi Thảo - Gardenia, là những khách sạn 3 sao gần trung tâm ^^ ở những khách sạn này thì bác khỏi thuê xe máy ^^, đi bộ cũng zui rồi. Cho mình địa chỉ Email mình gửi thông tin chi tiết với cẩm nang du lịch cho bác, nếu chưa biết địa điểm ăn uống hay đi đâu thì cứ nói mình nhe ^^

các bạn cho mình hỏi ở Đà Lạt có cơ sở spa - masage nào chất lượng (và lành mạnh) không ạ? Giá cả thế nào, nhờ các bạn cung cấp giúp thông tin với. Mình đi tự túc nên kinh phí có hạn thôi. Cảm ơn các bạn nhiều.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back