What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
chuyến phượt kết thúc. sáng nay vô cty tranh thủ tắm xíu cho thơm tho rùi làm việc lun :D

đi thăm lại được mấy chỗ, thung lũng tình yêu vào ngày 20/10 khá vắng. thích nhất cái hồ nước yên tĩnh. lúc ấy mà có cái võng mắc ngang thân cây thì được 1 giấc ngủ trưa tuyệt vời.

tối đến cả đám mượn được cái bếp gạch để nướng thịt, với khoai lang lùi. quan trọng là có thêm 1 cái xoong để nấu rượu. xong chui vào khu nhà hoang (dân du lịch đồn thổi là ngôi nhà ma í) nhậu và ca hát 1 tăng đến 11h đêm (beer)

1 điểm du lịch mà các bạn thích phượt nên khám phá, nhất là buổi tối, là đoạn đường từ Hà Huy Tập đến Đống Đa. đường toàn là dốc, lên rồi xuống, phần thưởng cho các bạn là khung cảnh rất đẹp, nhìn được toàn cảnh dalat về đêm. lên đây chụp hình thì tuyệt vời.

Ai là dân Đà Lạt cho mình hỏi chút, hoa dã quỳ tầm giữa tháng 11 còn đẹp ko ? Cung đường nào ngắm hoa đẹp nhất ? Cảm ơn mọi người nhiều.

Mình cũng vừa mới lên Đà Lạt về,buổi sáng ra Hồ Xuân Hương ngồi ăn 1 ổ bánh mì cay nóng ấm cảm giác thật là yomost.Tặng mọi người tấm hình trên đỉnh Lang biang,có cơ hội sẽ quay lại thăm lang biang lần nữa ^^

Mình cũng vừa mới lên Đà Lạt về,buổi sáng ra Hồ Xuân Hương ngồi ăn 1 ổ bánh mì cay nóng ấm cảm giác thật là yomost.Tặng mọi người tấm hình trên đỉnh Lang biang,có cơ hội sẽ quay lại thăm lang biang lần nữa ^^

Tháng 11 này sẽ leo bộ Labiang, háo hức quá, cảm giác đi lang thang giữa rừng thông chắc là rát tuyệt ^^

Ai là dân Đà Lạt cho mình hỏi chút, hoa dã quỳ tầm giữa tháng 11 còn đẹp ko ? Cung đường nào ngắm hoa đẹp nhất ? Cảm ơn mọi người nhiều.

- Theo mình, giữa tháng 11 là thời điểm dã quỳ nở rộ nhất đó.

- Những con đường để ngắm hoa:
+ Đường cao tốc từ Liên Khương lên thác Pren dọc đường rất nhiều hoa quỳ nhưng là đường này cấm xe honda nên chắc chỉ có thể ngắm qua cửa kính thôi, hic.
+ Một đường nữa là chạy theo Hoàng Văn Thụ, qua thác Cam Ly, tới làng hoa vạn Thành hỏi Sân bay Cam Ly. Từ hẻm vào Sân Bay vô cùng nhiều Dã Quỳ, khúc này lại rất dễ chụp hình nữa.
+ Đèo đi Tà Nung: chạy qua làng Vạn Thành, xổ đèo Tà Nung (về Thác Voi). Dọc đèo cũng nhiều hoa Quỳ.

- Lưu ý: hoa Quỳ chỉ để ngắm thui heng :), k mang về trưng đc đâu vì mùi không dễ chịu và hay có mấy con côn trùng ở trong. Mùa hoa quỳ là mùa nhiều người bị cúm, ho lắm đó. :( (k bít là do hoa Quỳ hay do thời tiết nữa???)

[/QUOTE]

Dạo này ở TP nóng quá, muốn trốn lên Đà Lạt tránh nắng mà không được :( Mà mấy đợt đi Đà Lạt toàn ở Tp thôi, đợt sau phải đi khám phá thôi.

Mình cũng đi Lang biang nhiều rồi, Langbiang có 2 ngọn: một ngọn núi là đi lên sẽ có một cái nhà hàng ở trên đó, có thể đi xe của khu du lịch lên nhìn rồi xuống, đường nhựa dễ đi. Ngọn núi thứ 2 là ngọn cao cao, phải đi bộ không chạy xe lên được, lên tới đỉnh lúc đó cũng toàn sương mù không thấy được gì hết nên cũng buồn. Đặc biệt nếu các Bác muốn đi mà chưa rành có thể thuê 1 Bác người địa phương trong đó dẫn đi, Bác nó rất nhiệt tình. Rất dễ nhận ra Bác đó luôn đội một cái mũ cao bồi màu trắng ^^.

Mình leo đỉnh 2169, mà Bác nào leo nên canh trời đẹp ít sương mù hãy leo nhe, lên đó sương mù không thây gì buồn lắm :(.

Đỉnh leo bộ ấy trên đó giờ có gì chưa hãy vẫn hoang vu nhỉ. Đang tính dẫn nửa kia lên mà ng ta sợ nắng nên hơi chùn chân :D

Đỉnh leo bộ ấy trên đó giờ có gì chưa hãy vẫn hoang vu nhỉ. Đang tính dẫn nửa kia lên mà ng ta sợ nắng nên hơi chùn chân :D
Một cảm giác khó tả lắm bác, khi lên tới nơi thì em cũng tưởng là sẽ có một cái gì đó để mình chụp hình làm kỷ niệm nhưng mà lên tới nơi không có gì hết mà còn thấy có rác nữa :(.nhưng mà lên tới nơi cũng như thành công ^^

Vào ngày 9/11 này mình sẽ lên Đà Lạt
Dự tính là đi xe Phương Trang lên tới đó rồi lang thang tìm phòng.Mình muốn biết là xe Phương Trang có tuyến nào đi khuya để lên tới ĐL cũng tầm sáng sớm không?

P/s Ai trùng với lịch của mình thì hẹn gặp nhau trên đó nhé :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,957
191,791
Latest member
olivawedding
Back