What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
Vào ngày 9/11 này mình sẽ lên Đà Lạt
Dự tính là đi xe Phương Trang lên tới đó rồi lang thang tìm phòng.Mình muốn biết là xe Phương Trang có tuyến nào đi khuya để lên tới ĐL cũng tầm sáng sớm không?

P/s Ai trùng với lịch của mình thì hẹn gặp nhau trên đó nhé :)

Hic, bạn anhsojack đi sớm quá, tầm jữa tháng trở đi mình mới đi được :( k có bạn bè oài :((

Khoảng thời gian từ giữa đến cuối tháng 11 mình sẽ lên Đà Lạt. Đây là lần đầu đi Đà Lạt, 1 mình, và mình không có người quen ở đó. Có bạn nào là thổ địa ở Đà Lạt cho mình xin contact với được không? (nhất là các bạn nữ, many thanks to all)

Vào ngày 9/11 này mình sẽ lên Đà Lạt
Dự tính là đi xe Phương Trang lên tới đó rồi lang thang tìm phòng.Mình muốn biết là xe Phương Trang có tuyến nào đi khuya để lên tới ĐL cũng tầm sáng sớm không?

P/s Ai trùng với lịch của mình thì hẹn gặp nhau trên đó nhé :)
Bác yên tâm nhe Xe Phương Trang có rất nhiều chuyến, xe chất lượng cao, có xe giường nằm và xe ghế ngồi, mình thì thích đi giường nằm, lên xe ngủ một giấc là tới nơi. Thường thì nên đi chuyến 23 giờ đêm lên Đà Lạt là khoảng 5, 5 giờ 30. Trạm dừng để nghỉ ngơi của Phương Trang cũng rất sạch sẽ, đồ ăn cũng ngon. Mình về thăm nhà vào 3/11 không gặp được Bác rồi hihi hẹn dịp khác. Ngoài Phương Trang thì cũng có nhà xe Thành Bưởi cũng rất tốt. Bác lên mùa này là Đà Lạt nắng đẹp rồi đó ^^

Hic, bạn anhsojack đi sớm quá, tầm jữa tháng trở đi mình mới đi được :( k có bạn bè oài :((

Tình hình là do ngày phép năm của mình còn nhiều mà năm thì sắp hết nên khăn gối đi cho hết đồng thời cũng thỏa ý nguyện được 1 lần lên "Thành Phố mộng mơ". Hẹn bạn dịp khác :D

Bác yên tâm nhe Xe Phương Trang có rất nhiều chuyến, xe chất lượng cao, có xe giường nằm và xe ghế ngồi, mình thì thích đi giường nằm, lên xe ngủ một giấc là tới nơi. Thường thì nên đi chuyến 23 giờ đêm lên Đà Lạt là khoảng 5, 5 giờ 30. Trạm dừng để nghỉ ngơi của Phương Trang cũng rất sạch sẽ, đồ ăn cũng ngon. Mình về thăm nhà vào 3/11 không gặp được Bác rồi hihi hẹn dịp khác. Ngoài Phương Trang thì cũng có nhà xe Thành Bưởi cũng rất tốt. Bác lên mùa này là Đà Lạt nắng đẹp rồi đó ^^

"Cặm cụi" ngâm cứu cái topic này cũng gần 1 tháng rồi, còn mỗi cái vụ xe cộ thôi, cảm ơn @khoale0311 nhé. Hẹn bạn dịp khác :)

[/IMG]

Tình hình là do ngày phép năm của mình còn nhiều mà năm thì sắp hết nên khăn gối đi cho hết đồng thời cũng thỏa ý nguyện được 1 lần lên "Thành Phố mộng mơ". Hẹn bạn dịp khác :D

hey bạn giống mình ghê á, mình cũng clear phép năm đó, nhưng tại vì hiện tại chỗ mình đang thiếu người làm nên mình chưa clear sớm hơn được, nếu k thì có cơ hội có người đồng hành rồi :(

Trùi ui, dạo này mọi người có vẻ thích đi phượt nhìu quá ha, Ni thì ở Đà Lạt nè. Hoa dã quỳ đang nở rất đẹp đó, nếu đi xe vào ban ngày mọi người sẽ thấy rõ hơn, nhưng mà đừng ngủ quên nha :D tiếc lắm đó.
Nếu ai lần đầu tiên lên Đà Lạt thì Ni tình nguyện làm hướng dẫn qua điện thoại và tin nhắn. Lý do là Ni phải đi làm nữa, ko thể làm hướng dẫn du lịch được :D
Tel của Ni: 0982.291.801
Mọi người đi phượt vui nè!

Tối 23/12 này mình đi ĐL, nhưng mà mình phân vân ko bít nên ra bến xe miền đông or bến xe Lê Hồng Phong để lên ĐL.dự định đi tấm 22 đến 24h mới khởi hành, nên đi bến nào tiện hơn. với lại mình đang phân vân giữa xe ghế và ghế nằm của xe Thành Bưởi, bác nào đi rồi cho mình bít đi nào tốt hơn, tớ ko thích đi xe gường lắm, với lại người iu tớ say xe, nên ko bít nên đi ghế hay ghế nằm or gường sẽ tốt hơn. với lại mình muốn xin mấy qán cafe đẹp của ĐL để tối cafe dạo vòng vòng. cảm ơn mọi người nha

mà cho mình hỏi chỗ nào được nướng thịt rừng thế, mình chỉ bít là đường đi núi langbiang nhưng ko bít chỗ nào, bữa thấy ông anh đi ĐL có vụ tự tay nướng thịt rừng trên bếp gạch, mà ko bít ở đâu, có cái chòi hay nhà nữa. ai bít chỗ nào ngon và giá ok thì chỉ mình nha. cảm ơn mọi người

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,957
191,791
Latest member
olivawedding
Back